• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con 2 tháng tuổi bị nấm !

Mèo Yêu

Member
Mọi người cho mình hòi bé mèo của mình 2 tháng tuổi bị nấm , mình có nên cạo hết lông cho em nó ko ? Tại mình thấy em nó còn nhỏ, sợ cạo lông em nó bị lạnh ( mình o HCM) ah mình định tự tay cắt lông cho em nó, tại mình đã bị mất một em vì đem ra ngoài cạo lông , ngta tiêm thuốc mê cho em , em bi chết vì sock thuốc nên giờ mình hoang mang quá , mong được mọi người giúp đỡ.

Flywings

Mèo nhà mình từng bị nấm dạng chấm li ti trên bề mặt da, phải cạo lông vùng đó để chùi rửa vệ sinh (vì mèo nhà mình là lông dài) cho tróc hết nấm ramình có dùng thuốc bôi bs bên Nguyễn Thị Nhỏ Q6 kê nhưng không hết, sau đó một bs khác chỉ mẹo là dùng dd vệ sinh phụ nữ, bôi lên chỗ đó chờ một xíu cho ẩm rồi lấy khắn hoặc bông chùi đi, 3 hôm là nó hết rồi, Bệnh nấm và viêm da trên mèo cũng có nhiều loại lắm, nên nếu mèo của bạn bị dạng khác thì nên cho ra bs kiểm tra, và có nhiều chỗ cạo lông không dùng thuốc mê đâu bạn nhé

Mèo Yêu

Member
Mèo nhà mình từng bị nấm dạng chấm li ti trên bề mặt da, phải cạo lông vùng đó để chùi rửa vệ sinh (vì mèo nhà mình là lông dài) cho tróc hết nấm ramình có dùng thuốc bôi bs bên Nguyễn Thị Nhỏ Q6 kê nhưng không hết, sau đó một bs khác chỉ mẹo là dùng dd vệ sinh phụ nữ, bôi lên chỗ đó chờ một xíu cho ẩm rồi lấy khắn hoặc bông chùi đi, 3 hôm là nó hết rồi, Bệnh nấm và viêm da trên mèo cũng có nhiều loại lắm, nên nếu mèo của bạn bị dạng khác thì nên cho ra bs kiểm tra, và có nhiều chỗ cạo lông không dùng thuốc mê đâu bạn nhé[/Q
Mèo nhà mình từng bị nấm dạng chấm li ti trên bề mặt da, phải cạo lông vùng đó để chùi rửa vệ sinh (vì mèo nhà mình là lông dài) cho tróc hết nấm ramình có dùng thuốc bôi bs bên Nguyễn Thị Nhỏ Q6 kê nhưng không hết, sau đó một bs khác chỉ mẹo là dùng dd vệ sinh phụ nữ, bôi lên chỗ đó chờ một xíu cho ẩm rồi lấy khắn hoặc bông chùi đi, 3 hôm là nó hết rồi, Bệnh nấm và viêm da trên mèo cũng có nhiều loại lắm, nên nếu mèo của bạn bị dạng khác thì nên cho ra bs kiểm tra, và có nhiều chỗ cạo lông không dùng thuốc mê đâu bạn nhé
Mình cám ơn bạn nhiều