• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo lần đầu,ko biết cách ;)) ai giúp mìn với

Duadz1994

YTC Developer
1.Em mèo nhà mình đã đc hơn 1 năm tuổi,mình vỗ mông nó chổng hết cả đuôi lên thẳng đứng.. là mèo cái..mình có cho em nó đi lấy giốg nhưng bác ấy bảo ko đc..lần thứ 2 mình mang đến vẫn ko đc..mặc dù em đực rất máu. Mình muốn hỏi là tại sao??
2.mình có 1 em mèo nữa cũng là cái,dạo này thấy em ý động quá,vỗ mông thì 2 chân sau cứ bành bạch..mình cho đi lấy giống..sau 3 hôm bác ấy bảo đc rồi..và mình đến đón em nó về..về nhà thì em ý còn động hơn..và ưỡn ẹo đủ kiểu..cọ xát loạn lên..cho mình hỏi là tại sao lại như thế? Hay em nhà mình chưa bị mèo đực làm gì?
Các bạn giúp mình với..2 em mèo nhà mình lấy giống ở 2 nơi khác nhau nhé..

Duadz1994

YTC Developer
Vẫn ưỡn ẹo là vẫn chưa đc hả bạn..vì mình mang đi Phối là lúc đấy nó chưa động cho lắm..mới chỉ vỗ đít là nó bành bạch thôi..sau 3 ngày ngta bảo đc rồi..đến lấy mèo về nó lại còn ưỡn ẹo nữa cơ

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vẫn ưỡn ẹo là vẫn chưa đc hả bạn..vì mình mang đi Phối là lúc đấy nó chưa động cho lắm..mới chỉ vỗ đít là nó bành bạch thôi..sau 3 ngày ngta bảo đc rồi..đến lấy mèo về nó lại còn ưỡn ẹo nữa cơ

ui trùi ui, b cần g khổ thế
là mèo cái đến thời kì là nó tự đi chả cần b cho nó phối đâu
mèo rất dễ dính bầu nên b yên tâm còn nếu b mún lấy giống tốt thì b nên để hẳn e ý ở nhà có uy tín 1 tuần, đảm bảo có bầu luôn