• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà chiru - mua mèo cái thành mèo đực

Status
Không mở trả lời sau này.

RennaDucca

YTC Developer
ngày xưa mình có 1 con mèo đực hơn 1 tuổi, sau đó cho nó gặp 1 con mèo con mới mua 3 tháng cũng bị cào rách mặt, máu me lênh láng, nhưng sau 2 tuần mọi chuyện êm đẹp. -> no pain no gain, bạn cứ kệ bọn nó đi, con lớn đánh con nhỏ, thì con nhỏ bỏ chạy tìm chỗ trốn, vậy thôi

tien311288

Mình nghĩ là xem nhầm là chuyện bình thường thôi. Nếu mấy bạn đã xác định giới tính mình cần mua, khi đem bé về nên kiểm tra lại liền, hay nhờ các Bác Sĩ thú y xem hộ cho chắc. Nếu biết sớm sẽ dễ dàng đổi lại thôi. Mình mua nhầm 1 bé mèo của Friday2005 nè, kiểm tra xong rồi gửi lại bạn ấy, đôi bên vẫn vui vẻ đấy thôi..:)

mrcuongx

Member
Tóm lại bán mèo và có kinh nghiệm lâu năm rồi mà nói đến chuyện nhầm lẫn giới tính là chuyện vô lý
Tôi ko rõ về mèo lắm nhưng yên tâm là ko bao giờ có chuyện tôi nhầm lẫn về chuyện giới tính.
Nếu bạn nói về chuyện ko lừa đảo giới tính...nếu nó là con đực thì có lẽ bạn chủ toppic đã ko mua hoặc nếu mua thì sẽ là giá rẻ hơn.
Bạn vẫn sẽ đc lợi nhuận dù nói ở khía cạnh nào. Buồn cho mọi người vì bây giờ toàn vì lợi ích đồng tiền hàng đầu
Tôi đây đã từng đi hơn 100km để đưa 3 bé mèo ta bị bỏ rơi về nuôi....các bạn nên vì tình yêu động vật chứ đừng vì đồng tiền.

chiru

T.Viên Năng Động
mrcuongx said:
Tóm lại bán mèo và có kinh nghiệm lâu năm rồi mà nói đến chuyện nhầm lẫn giới tính là chuyện vô lý
Tôi ko rõ về mèo lắm nhưng yên tâm là ko bao giờ có chuyện tôi nhầm lẫn về chuyện giới tính.
Nếu bạn nói về chuyện ko lừa đảo giới tính...nếu nó là con đực thì có lẽ bạn chủ toppic đã ko mua hoặc nếu mua thì sẽ là giá rẻ hơn.
Bạn vẫn sẽ đc lợi nhuận dù nói ở khía cạnh nào. Buồn cho mọi người vì bây giờ toàn vì lợi ích đồng tiền hàng đầu
Tôi đây đã từng đi hơn 100km để đưa 3 bé mèo ta bị bỏ rơi về nuôi....các bạn nên vì tình yêu động vật chứ đừng vì đồng tiền.
Tranh cãi với những người có suy nghĩ thiểm cận như a thì cũng hết ngày,a đọc được hết cm của những bạn nói trên thì hay cm,đừng phải kể ra thành tích của mình.Trên này ai cũng là người yêu mèo thôi.
Việc anh có thành kiến với những người nhân giống mèo thì nên xem lại.Tôi thấy những người như a thật nực cười,thay vì khuyến khích họ thì lại dè bỉu.Không có họ khó nhọc dày công đem những giống mèo lạ,công lao họ bỏ ra chăm sóc thức trắng cả đem chăm chúng thì lấy đâu ra mèo con.Thử xem các nhà có mèo đẻ có lao tâm khổ tứ không.

Tiền 1 tháng nuôi bọn mèo cũng không it đâu thưa anh.bán bọn mèo con chắc gì đã lại tiền nuôi.

Còn nữa nếu anh đã nói được không rõ về mèo thì sao dám khảng định 1 câu xanh rờn không bao h nhầm lần về giới tính bọn chúng.

mrcuongx

Member
chiru said:
Tranh cãi với những người có suy nghĩ thiểm cận như a thì cũng hết ngày,a đọc được hết cm của những bạn nói trên thì hay cm,đừng phải kể ra thành tích của mình.Trên này ai cũng là người yêu mèo thôi.
Việc anh có thành kiến với những người nhân giống mèo thì nên xem lại.Tôi thấy những người như a thật nực cười,thay vì khuyến khích họ thì lại dè bỉu.Không có họ khó nhọc dày công đem những giống mèo lạ,công lao họ bỏ ra chăm sóc thức trắng cả đem chăm chúng thì lấy đâu ra mèo con.Thử xem các nhà có mèo đẻ có lao tâm khổ tứ không.

Tiền 1 tháng nuôi bọn mèo cũng không it đâu thưa anh.bán bọn mèo con chắc gì đã lại tiền nuôi.
Vấn đề là nuôi nhưng ko phân biệt được mèo đực hay mèo cái..Bán cho họ rồi nói xin lỗi là xong. Tôi cũng chẳng đôi co làm gì..tuỳ bản thân bạn nghĩ sao cho vừa người mua. Còn người này người khác. Thân !

alice.4387

T.Viên Năng Động
E thấy có gì đâu mà khó,bên nhà a chiru đã xin lỗi chủ top,mà ăn thua là chủ top đồng ý và ko nói thêm bên a chiru lừa gạt là đc rồi,mọi ng vào đây chỉ để góp ý,để giãn hoà cho 2 bên thì đâu cần phải soi ra làm gì nữa,còn riêng chủ top đã nói,chủ top rất iu bé thanh,và ko có ý trả lại,vậy thì còn gì nữa mà ng ngoài cuộc như tụi mình vào đây nói qua nói lại,phải chi a chiru bán mèo bệnh hay cố ý lừa gạt cái gì đó quan trọng hơn chuyện giới tính thì mọi ng sẽ đc phán những câu đại loại(lừa đảo,lừa gạt)e thấy chuyện thì rất bình thường mà có nhìu ng làm quan trọng hoá vấn đề thật đấy.

Chuyện nhầm lẫn giữa mèo đực và mèo cái là không bao giờ có với những người nuôi hay người buôn bán mèo :lau_mo_hoi:
Biết sai thì phải sửa chứ cố ngồi cãi thì đúng là pó tay :go_mo:
Còn về phần bé mèo mình nghĩ đã mua nó thì là có duyên với nó. Mong bạn luôn làm điều đúng với nó ... :lau_mo_hoi:

linhmu_93

T.Viên Năng Động
hacker4121 said:
Chuyện nhầm lẫn giữa mèo đực và mèo cái là không bao giờ có với những người nuôi hay người buôn bán mèo :lau_mo_hoi:
Biết sai thì phải sửa chứ cố ngồi cãi thì đúng là pó tay :go_mo:
Còn về phần bé mèo mình nghĩ đã mua nó thì là có duyên với nó. Mong bạn luôn làm điều đúng với nó ... :lau_mo_hoi:
Cười rung giường... Không có gì là tuyệt đối đâu... Chuyện nhầm là bình thường.... Chỉ có điều chắc chắn là bạn đang phát biểu theo hướng k thiện chí thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.