• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Mình xin hỏi ạ

Hunterdark6789

Ace cho mình hỏi, nếu mình có nhu cầu nuôi từ 5-> 10 con chó giống alaska + húky nuôi ở nhà thôi, thì có phải Đăng Ký gì ko vậy ạ . Tks ace

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Không phải đăng ký gì bạn à.
Tuy nhiên, nếu bạn nuôi mang mục đích kinh doanh, mà lại bị hàng xóm ghét => họ để ý => họ thấy bạn mua bán => nói lên CA phường => sẽ có khách đến thăm nhà bạn!!!

Hunterdark6789

Hỳ. Thật tình mà nói là mình ở tỉnh nên đất nhà rộng, nên muốn nuôi vừa có việc làm vừa có bạn đỡ buồn thôi, mình dự là mua 5 e thôi ( làm giống )

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hỳ. Thật tình mà nói là mình ở tỉnh nên đất nhà rộng, nên muốn nuôi vừa có việc làm vừa có bạn đỡ buồn thôi, mình dự là mua 5 e thôi ( làm giống )
Vậy thì khuyên chân thành là k nên nuôi mấy bé đó. Chưa có kinh nghiệm nuôi cún mà rước mấy bé này về nuôi để kinh doanh thì phải suy nghĩ nhiều thứ bác à. Lại ở tỉnh, ít thú y, trình độ BSTY k cao => nói chung là mệt

Hunterdark6789

Cảm ơn bạn, mình sẽ xem xét kỹ, nhà mình có ng quen là BSTY mình sẽ học hỏi từ từ. Tks mod nhưng mình ms mua 1 bé cái đang sa lơ... Nuôi nó hiền ghê :D