• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mấy ACE Giúp Mình Với

sinak94

chó nhà minh giống bắc hà(2 tháng tuổi) mới bắt về được 2 ngày. Thấy lông nó dính cái gì giống gàu lắm nhưng chưa dám tắm. Ai biết bé bị gì chỉ giup mình với.
Với lai hằng ngày mình cho bé ún sữa ăn cháo với gan heo giống như chủ cũ cho ăn thấy nó ỉa ra nước với phân(tại mình thấy k giống ỉa chảy) như vậy có bình thường k??
Còn nữa,mình thấy bé bi ho nhẹ voi sỗ mũi,k bik bé có s k??
Ai bik chỉ dùm mình nha!!

ngoc

Member
Lông giống như bị gàu thì theo mình biết là bé sắp rụng lông rồi.Mà rụng cả mảng ko đấy.Sờ tay vào người bé lúc sau thấy cả đống lông dính vào tay.Chỗ nào có gàu như thế là chỗ đó rụng.
Còn ho nhẹ với sổ mũi có lẽ mấy hôm nay ngoài Bắc đột ngột lạnh hơn nên bé bị lạnh đó thôi.Bạn giữ ấm cho bé nhé.
Có gì mình ko biết nói bữa mong mọi người bỏ qua :D :D :D

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
Lông giống như bị gàu thì theo mình biết là bé sắp rụng lông rồi.Mà rụng cả mảng ko đấy.Sờ tay vào người bé lúc sau thấy cả đống lông dính vào tay.Chỗ nào có gàu như thế là chỗ đó rụng.
Còn ho nhẹ với sổ mũi có lẽ mấy hôm nay ngoài Bắc đột ngột lạnh hơn nên bé bị lạnh đó thôi.Bạn giữ ấm cho bé nhé.
Có gì mình ko biết nói bữa mong mọi người bỏ qua :D :D :D

chém giỏi:D !
nếu sổ mũi vs ho nhẹ có lẻ là do thời tiết sẽ khõi mau thôi bạn nếu lo quá thì mua kháng sinh cho thằng nhỏ uống :D