• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người cho em ý kiến nên nuôi giống cún nào thì phù hợp ạ? thanks all

Status
Không mở trả lời sau này.
Hiện tại mình ở chung cư mà diện tích nhà cũng ko được rộng lắm ( 85m2) , mình có đang nuôi 1 em mèo Ba Tư rồi và bây giờ mình muốn nuôi thêm 1 em cún nữa. Hiện tại thì mình chỉ đi học vào buổi sáng, mà đi học thì chắc là ko cho em cún đi cùng được, hàng ngày mình đều đi tập thể dục buổi sáng, buổi chiều và đi dạo buổi tối nữa nên đều sẽ cho cún đi cùng, kể cả đi chơi cũng cho cún đi cùng được. Mình muốn mọi người cho mình ý kiến xem nên nuôi giống nào cho hù hợp với hoàn cảnh của mình, mình thực sự thích Husky hoặc Alaska nhưng nhà chật như thế thì rất khó nuôi đúng ko ạ? :"((((((((((((((
cảm ơn mọi người nhiều

rùa đất

T.Viên Năng Động
85m2 mà bạn còn kêu chật thì đến bó tay . có mà nuôi 2 hay 3 con alas hay husky cũng dc chứ nói gì 1 con

chungna37

YTC Developer
nếu chăm chỉ thể dục thì có thể nuôi giống to vận động nhiều. mình ở chung cư vẫn nuôi lab bthg, nhưng phải dạy nó đi vs đúng chỗ ko thì vỡ mặt. còn nếu ko có thời gian nhiều thì nuôi phốc

Hải Long

Platinum Member
yotsuba121290 said:
Hiện tại mình ở chung cư mà diện tích nhà cũng ko được rộng lắm ( 85m2) , mình có đang nuôi 1 em mèo Ba Tư rồi và bây giờ mình muốn nuôi thêm 1 em cún nữa. Hiện tại thì mình chỉ đi học vào buổi sáng, mà đi học thì chắc là ko cho em cún đi cùng được, hàng ngày mình đều đi tập thể dục buổi sáng, buổi chiều và đi dạo buổi tối nữa nên đều sẽ cho cún đi cùng, kể cả đi chơi cũng cho cún đi cùng được. Mình muốn mọi người cho mình ý kiến xem nên nuôi giống nào cho hù hợp với hoàn cảnh của mình, mình thực sự thích Husky hoặc Alaska nhưng nhà chật như thế thì rất khó nuôi đúng ko ạ? :"((((((((((((((
cảm ơn mọi người nhiều
Hắt Ky với A lát ka đắt lắm bạn à :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: ÍT nhất 7tr một con bt , Alas giống Giant thì 20tr :gongxi-1: , Nuôi Husky trông nhà dễ nhất :le_luoi: Nhưng mà 2 giống này đắt tiền

Hải Long said:
Hắt Ky với A lát ka đắt lắm bạn à :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: ÍT nhất 7tr một con bt , Alas giống Giant thì 20tr :gongxi-1: , Nuôi Husky trông nhà dễ nhất :le_luoi: Nhưng mà 2 giống này đắt tiền
mình chỉ lo cún ko có đủ không gian để vận động và vui đùa thui

chungna37 said:
nếu chăm chỉ thể dục thì có thể nuôi giống to vận động nhiều. mình ở chung cư vẫn nuôi lab bthg, nhưng phải dạy nó đi vs đúng chỗ ko thì vỡ mặt. còn nếu ko có thời gian nhiều thì nuôi phốc
cảm ơn bạn nha. Nhưng ở chung cư thì biết dạy nó đi vệ sinh ở đâu ạ? mèo thì em dạy được rồi vì nó cũng chỉ cần 1 chậu nhỏ cát :"(((

rùa đất said:
85m2 mà bạn còn kêu chật thì đến bó tay . có mà nuôi 2 hay 3 con alas hay husky cũng dc chứ nói gì 1 con
85m2 nhưng thiết kế 2 phòng ngủ, 2 wc, không gian phòng khách và phòng bếp bên ngoài mình sợ là ko đủ cho cún cảm thấy thoải mái ý :(

rùa đất

T.Viên Năng Động
tận dụng mọi chỗ trống là dc mà bạn :Onion38: :Onion38:

Hải Long

Platinum Member
yotsuba121290 said:
mình chỉ lo cún ko có đủ không gian để vận động và vui đùa thui
Ồ vậy thì sắm ngay một bé Húky ỏ Alas đi còn gì nữa bạn :)) Như thế mỗi sáng , chiều cho nó đi chạy cùng là quá đẹp rùi 85m2 mà

kutestyleboy09

T.Viên Năng Động
Mình nghĩ bạn k nên nuôi trong nhà vì...chúng nó rất nghịch và phá...nếu k có phòng riêng cho chúng..mà cún bạn k biết nhịn thì...thật là khổ..husky bạn còn có thể suy nghĩ chứ alaska thì mình nghĩ k nên 1 chút nào...vì thực sự nó rất ngu lông dài lúc bé k thể nhịn vệ sinh đi xong là nằm lun vào đó. Đừng vì vẻ đẹp bên ngoài. BẠn nên chọn loại chó thông minh dễ hòa đồng như labardo là tốt nhất hoặc 1 em fox nhỏ chúng rất hiếu động và khôn lỏi

chungna37

YTC Developer
yotsuba121290 said:
cảm ơn bạn nha. Nhưng ở chung cư thì biết dạy nó đi vệ sinh ở đâu ạ? mèo thì em dạy được rồi vì nó cũng chỉ cần 1 chậu nhỏ cát :"(((
chó cũng vậy mà. ko tập nó đi đúng h. chó mình cũng chỉ đi sáng tối :D

Status
Không mở trả lời sau này.