• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mua một bé mèo Lông ngắn , ít rụng lông và hỏi về giống Sphynx @@!

Lyk142

dạo này em bận ko chăm sóc dc nên đã phải tiễn chú fox của đi . Hiện tại em hơi bị tự kỉ vì kiếp FA đeo đẳng 19 năm nên cần 1 bé mèo ngoan tầm 2 đến 5 tháng về nuôi . Điều kiện duy nhất là ít rụng lông , lông ngắn , mèo thuần chủng hoặc mèo lai xinh , ngoan ngoãn còn giống mèo gì thì ko quan trọng giá tầm 1 đến 3 triệu mong các bac giúp em ^^!
:dead:
em muốn hỏi giống Sphynx tại việt nam có ai nuôi ko . Giá của em nó thế nào vì em nghe nói đây là giống hiếm

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Bạn ơi mình nói thật là VN mình hình như có mèo k lông, nhưng giống khác, k phải Sphynx. Giá của Sphynx ở Anh rẻ nhất rơi vào khoảng 1200 Bảng bạn ạ @.@

Lyk142

Bạn ơi mình nói thật là VN mình hình như có mèo k lông, nhưng giống khác, k phải Sphynx. Giá của Sphynx ở Anh rẻ nhất rơi vào khoảng 1200 Bảng bạn ạ @.@

sao mình thấy trên amazon nó ra 8000 usd @@!

linhmu_93

T.Viên Năng Động
sao mình thấy trên amazon nó ra 8000 usd @@!

M nói là rẻ nhất cơ mà... Đấy có phải giá cố định đâu bạn? Những con mèo có gia phả đầy đủ, champion này kia giá hàng trăm nghìn đô cũng có :))

hanazinzin

YTC Developer
dạo này em bận ko chăm sóc dc nên đã phải tiễn chú fox của đi . Hiện tại em hơi bị tự kỉ vì kiếp FA đeo đẳng 19 năm nên cần 1 bé mèo ngoan tầm 2 đến 5 tháng về nuôi . Điều kiện duy nhất là ít rụng lông , lông ngắn , mèo thuần chủng hoặc mèo lai xinh , ngoan ngoãn còn giống mèo gì thì ko quan trọng giá tầm 1 đến 3 triệu mong các bac giúp em ^^!
:dead:
em muốn hỏi giống Sphynx tại việt nam có ai nuôi ko . Giá của em nó thế nào vì em nghe nói đây là giống hiếm

ghứm bạn thích à. Bác mình đi canada về 2 lần vác về 3 đứa. Nuôi 1 cho nhà mềnh 1. Giời ơi. Thảm họa. Mình nhìn nóa sợ phát khiếp luôn bạn à. Đấu tranh với bố mình ác liệt luôn. Cuối cùng phải trả lại cho bác mình nuôi. Bạn thích hok, Hi hi. 2700 EUR cho 1 đưa bé ti ti Bác mình mua nhà người canada chứ không phải trại mèo nhé. Chả có gia phả gì cả đâu. Rơi vào khoảng hơn 80 triệu nếu bạn thích. Nhìn thì đáng sợ nhưng thực tế bản thân thì mình thấy em ấy cũng dễ gần. Không nói là quá tình cảm và thông minh. Mỗi tội mình sợ nhìn em ấy vì như con mèo nằm trên thớt :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

Lyk142

ghứm bạn thích à. Bác mình đi canada về 2 lần vác về 3 đứa. Nuôi 1 cho nhà mềnh 1. Giời ơi. Thảm họa. Mình nhìn nóa sợ phát khiếp luôn bạn à. Đấu tranh với bố mình ác liệt luôn. Cuối cùng phải trả lại cho bác mình nuôi. Bạn thích hok, Hi hi. 2700 EUR cho 1 đưa bé ti ti Bác mình mua nhà người canada chứ không phải trại mèo nhé. Chả có gia phả gì cả đâu. Rơi vào khoảng hơn 80 triệu nếu bạn thích. Nhìn thì đáng sợ nhưng thực tế bản thân thì mình thấy em ấy cũng dễ gần. Không nói là quá tình cảm và thông minh. Mỗi tội mình sợ nhìn em ấy vì như con mèo nằm trên thớt :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

80Mil thì nói thật hiện tại mình chưa có mà bố mẹ cũng ko cho bằng đấy tiền để mua mèo đâu . Để 3 năm nữa ra trường đi làm thì may ra mua được .MÌnh cũng chỉ hỏi thôi chứ chưa có ý định mua hè hè

hoangmoccuong

Active Member
Theo mình biết mèo không lông nhưng thực ra vẫn có lông ở phần đầu, mặt. Có 2 dòng là: Canada Sphynx và Don Sphynx. Mèo Sphynx được mệnh danh là mèo thông minh và ưa hoạt động nhất trong các giống mèo. Giá mèo Sphynx rất đa dạng: mèo không gia phả, mèo có gia phả của CLB địa phương, mèo có gia phả quốc tế, mèo có dòng tốt, mèo có giải thưởng cao. Mèo tầm trung bình giá: 1.500-2.500EUR (chưa có chi phí ship) cho 1 chú mèo dùng để nhân giống có gia phả quốc tế, còn cao cấp hơn nữa có tầm: 3.000-6.000EUR (chưa có chi phí ship). Tóm lại là với 10.000EUR đổ lại bạn có thể có được 1 chú mèo Sphynx đẳng cấp cực cao trên thế giới.

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Giá mèo thì rất đa dạng tuỳ vào dòng và giải nhưng đúng là trừ những giống mới như kiểu toyger tạo ra cho dân chơi và hiện vẫn hiếm thì mới đắt. Nhưng cũng khoảng chục K $ là cùng. Còn sphynx cũng nhân giống và được công nhận mấy chục năm rồi hay các giống cổ khác thì chỉ dưới 10.000 EUR như bác Cương nói là đã có những con vào tầm số 1 thế giới rồi.

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Còn giá 2700 mà không có giấy tờ thì quá phi lý. Vì ở nước ngoài mèo không có giấy tờ giá rất thấp. Có giấy tờ mà ở dạng pet (bị thiến) giá còn thấp nữa là...