• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên tiêm phòng gì cho mèo?

wendy1993

YTC Developer
Bé của mình được 4 tháng rồi mình định đem đi tiêm phòng nhưng ko biết tiêm gì và giá cả thế nào. Mình nuôi ở nhà ko có cho ra đường thả rong gì cả, có bạn bảo mình tiêm dại là đủ rồi có phải ko mọi người?

Kirara

Ngoài bệnh dại bạn nên tiêm cho mèo vắc xin phòng 3 bệnh là bệnh giảm bạch cầu, bệnh viêm mũi-khí quản truyền nhiễm và bệnh do Herpervirus, hình như khoảng hơn 100k thì phải

nguyen thu trang

gold member
wendy1993 said:
Bé của mình được 4 tháng rồi mình định đem đi tiêm phòng nhưng ko biết tiêm gì và giá cả thế nào. Mình nuôi ở nhà ko có cho ra đường thả rong gì cả, có bạn bảo mình tiêm dại là đủ rồi có phải ko mọi người?
Kirara said:
Ngoài bệnh dại bạn nên tiêm cho mèo vắc xin phòng 3 bệnh là bệnh giảm bạch cầu, bệnh viêm mũi-khí quản truyền nhiễm và bệnh do Herpervirus, hình như khoảng hơn 100k thì phải
thực ra nếu bé nha fbanj chỉ ở trong nhà ko nhất thiết tiêm phòng dại cũng đc nhưng tốt nhất là phải tiêm phòng 3 bẹnh cho bé và giá cả thì ko phải là 100k mà là 250-300k/ mũi cho bé và phải tiêm 2 mũi ( 1 mũi nhắc lại)