• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhận đặt gạch 02 bé mèo lông xù rất xinh (ảnh update tr.3)

sosomimi

Chào các bạn,

Nhà mình hiện có 02 em mèo xù, lông dài rất xinh (xin xem ảnh và video), được 6 tuần tuổi. Các bé đã biết đi vệ sinh vào catsan, ăn hạt (dù còn bú mẹ). Khoảng 02 tuần nữa là có thể đón về nhà mới.

Bé lông sẫm vàng là mèo cái. Bé lông sáng trắng là mèo đực.

Cả mèo bố và mèo mẹ đều do nhà mình nuôi, trước đây định "kế hoạch" nhưng bố mẹ mèo sản xuất giỏi quá nên chưa kịp. :)

Bạn nào có nhu cầu liên lạc với mình nhé, đt 0977130185. Mình không nhận được đt thì nhắn tin nha.

Đây là 02 videos của các bé
Video 1: http://www.youtube.com/watch?v=qUt1sLqsYIA&feature=youtu.be
Video 2: http://www.youtube.com/watch?v=1P_XKZWttlU&feature=youtu.be

Các bạn vào đây xem album của bé nha: http://s887.beta.photobucket.com/user/labelle131/library/mimisoso#collapse_0

Ảnh demo (sorry mình chụp buổi tối nên hơi mờ). Bé bên phải là đực, bên trái là cái.

Trân trọng cảm ơn.

Hippopotamus

2 e giống nhau quá, nếu bạn muốn cho mèo đẻ nhiều mèo trong một lứa thì bạn nên tách bố mẹ ra cho đẻ 1 năm 2 lứa thôi thì lượng mèo của cả 2 lần đấy vẫn nhiều hơn tổng số mèo cả năm đẻ dầy, hihi. mèo rất xinh nên hi vọng lần sau đẻ nhiều lên nhé hihi, up cho bé

ilovecat87

T.Viên Năng Động
chủ topic đi đâu mất rồi, up cho 2 bé nhé, hôm trước có bạn goi cho nhà mình nhưng nhà mình toàn mèo đực, mình đã giới thiệu bạn ý cho nhà bạn để mua mèo cái, ko biết bạn ý đã gọi chưa hihi. đã có em nào về nhà mới chưa bạn

sosomimi

Hippopotamus said:
2 e giống nhau quá, nếu bạn muốn cho mèo đẻ nhiều mèo trong một lứa thì bạn nên tách bố mẹ ra cho đẻ 1 năm 2 lứa thôi thì lượng mèo của cả 2 lần đấy vẫn nhiều hơn tổng số mèo cả năm đẻ dầy, hihi. mèo rất xinh nên hi vọng lần sau đẻ nhiều lên nhé hihi, up cho bé
Hi bạn,

thanks nha. Thực ra mình cũng ko muốn đẻ nhiều hơn vì mèo bố rất to, mèo mẹ bé hơn. Nếu để mèo mẹ đẻ nhiều em một lúc thì sợ ko tốt.

sosomimi

ilovecat87 said:
chủ topic đi đâu mất rồi, up cho 2 bé nhé, hôm trước có bạn goi cho nhà mình nhưng nhà mình toàn mèo đực, mình đã giới thiệu bạn ý cho nhà bạn để mua mèo cái, ko biết bạn ý đã gọi chưa hihi. đã có em nào về nhà mới chưa bạn
Cám ơn bạn nhìu nha. Mình đã nhận được khá nhiều đt của các bạn nhưng không biết có phải bạn kia không. :)

sosomimi

kittykute said:
Cho xin hình mèo bố nữa đi bạn ơi. Hông có hình bố khó mà chắc được có phải ALD hay con lai không nữa
Để tối nay về mình up ảnh mèo bố cho bạn nhé. Mèo bố xuất xứ ở nước Bulgari, mèo mẹ là ALD. Theo kinh nghiệm của mình thì ở VN và cả trên thế giới rất hiếm mèo thuần chủng. Mọi người không nên nghĩ cứ trông một màu lông là thuần chủng. Thực tế ở nước ngoài, một chú mèo thuần chủng rất đắt (cỡ mấy nghìn USD) chứ không có giá mấy tr VNĐ đâu. Nhà mình thì không quan niệm chuyện thuần chủ hay không thuần chủng là quan trọng, miễn là trông cute, thích và nuôi tốt là được. :)

kittykute

Member
sosomimi said:
Để tối nay về mình up ảnh mèo bố cho bạn nhé. Mèo bố xuất xứ ở nước Bulgari, mèo mẹ là ALD. Theo kinh nghiệm của mình thì ở VN và cả trên thế giới rất hiếm mèo thuần chủng. Mọi người không nên nghĩ cứ trông một màu lông là thuần chủng. Thực tế ở nước ngoài, một chú mèo thuần chủng rất đắt (cỡ mấy nghìn USD) chứ không có giá mấy tr VNĐ đâu. Nhà mình thì không quan niệm chuyện thuần chủ hay không thuần chủng là quan trọng, miễn là trông cute, thích và nuôi tốt là được. :)
bạn chụp hình mèo bố và mèo mẹ riêng và cả gia đình nó đứng chung với nhau nhé ^_^