• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN (Nhờ mod ) HELP Mèo nhà e bị nấm

Doll Face

Member
Các bác ơi e mới mua 2 bé mèo. Mà chủ cũ k chăm sóc các e bị nấm hết rồi ạ. Có vài chỗ thì rụng hết 1 mảng lông. Còn thân các da chuyển hết sang màu vàng sậm vẩy khô rồi ạ :((((( E ra hiệu thuốc có nói mua ninozal trị nấm mà người ta nhất quyết bán cho e fluocinolon bảo tốt hơn. Hn e đọc hướg dẫn thì là trị vẩy nến là sao ạ. Nấm với vẩy nến giống ạ mấy bác :((( Các bác cho e kinh nghiệm trị nấm cho mấy bé nhà e với. Chứ bọn nó gãi suốt thế này e thươg quá. Các bé nhà e đc hơn 2 tháng tuổi ạ :( Mọi người ơi giúp e với :((

Last edited:

Lpq

Bạn đừng quá lo lắng! Bé nhà mình trước cũng bị mà giờ đỡ nhiều rồi.
Bạn cho bé tắm nước chè đặc,kỳ mạnh cho vẩy ở các chỗ nấm bong hết đi. Rồi bôi thuốc fluo mà bạn mua vào, bôi ngày 2 lần. Nước chè thì tắm 2 ngày 1 lần.
Nếu có thể thì cạo lông chỗ nấm và các vùng xung quanh đi sẽ nhanh khỏi hơn.
Sau 2 tuần thì sẽ đỡ nhiều đấy.

Doll Face

Member
Bạn đừng quá lo lắng! Bé nhà mình trước cũng bị mà giờ đỡ nhiều rồi.
Bạn cho bé tắm nước chè đặc,kỳ mạnh cho vẩy ở các chỗ nấm bong hết đi. Rồi bôi thuốc fluo mà bạn mua vào, bôi ngày 2 lần. Nước chè thì tắm 2 ngày 1 lần.
Nếu có thể thì cạo lông chỗ nấm và các vùng xung quanh đi sẽ nhanh khỏi hơn.
Sau 2 tuần thì sẽ đỡ nhiều đấy.
Hix. E bôi thuốc đó mà thấy chỗ nấm càg lan rộg hơn ạ. Thuốc bết vào lông nhìn bé lúc nào cũng bẩn bẩn :(((

Lpq

Hoặc bạn mua Alkin ấy.hơi đắt 1 tý nhưng mà cũng nhanh đóng vẩy lắm. Nên cạo lông bé đi bạn ạ.để tránh lan ra những chỗ khác.