• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Những ng có kinh nghiệm giúp mình nhé!

Biiii

T.Viên Năng Động
Mình mới mua 1 em ww sóc cái( mới xác nhận là đực) =.= và 1 pé ww đực. Pé cái to và béo hơn pé đực. Khi mình cho vào ở chung. Thì pé cái cứ đuổi theo tấn công pé đực. Ai chỉ giúp mình các ghép cho 2 pé với vì nhà mình k đủ bể để nuôi 2 pé ở riêng....... :ngoi_xom: :ngoi_xom:
Dưới là hình của 2 pé^^

Aulotus_shop

YTC Developer
Mình nuôi chung 2 em này đc nè. Mà có 1 lần k hiểu sao có 1 lần 2 con ôm nhau, cắn nhau sưng mỏ :sadcorner:
Theo ý kiến của mấy bạn khác chỉ bảo thì đem tắm cho sạch, tắm nước càng tốt, xong xức phấn em bé. Làm sạch, thay lót lồng hết luôn, thả 2 bé vào và chờ kết quả.

2 bé từng cắn nhau thì tối chịu khó phải thức canh à nha. Hồi đó mình không biết ww cắn campbells, thả chung. Bé ww không thích nên leo lên whee nằm. Tối đó ww cắn camp chảy máu quá trời, hên là mình thức, ngồi xem lồng chuột nên cứu bé ra, không là sáng hôm sau hốt xác rồi :ngoi_xom:

Lâm Uyên

mình mới lấy về 1 em w cái hnay.nhưng mà pé cái lớn gấp 3 lần pé đực, 2 đứa cứ để chung 1 chuồng thì bé cái nằm im, béo quá ko chạy nhảy nhiều, còn bé đực thì cứ xúm vào, đến gần 1 cái là pé đực bị xử ngay, mình phải để tạm riêng ra hộp, tối nay ko biết đi ngủ kiểu gì nữa. giờ nhìn bé đực nằm trong góc run lên vì sợ tội quá.

Biiii

T.Viên Năng Động
mình mới lấy về 1 em w cái hnay.nhưng mà pé cái lớn gấp 3 lần pé đực, 2 đứa cứ để chung 1 chuồng thì bé cái nằm im, béo quá ko chạy nhảy nhiều, còn bé đực thì cứ xúm vào, đến gần 1 cái là pé đực bị xử ngay, mình phải để tạm riêng ra hộp, tối nay ko biết đi ngủ kiểu gì nữa. giờ nhìn bé đực nằm trong góc run lên vì sợ tội quá.

Mình cũng vừa mua thêm 1 pé cái. MÀ pé cái bé quá. Đang phân vân k pít nên bán e sóc hay e trắng. Vì e sóc to béo hơn e trắng và nghịch hơn. E trắng pé hơn thì hợp vs pé cái mới về. cùng pé. Hi. Phân vân quá :lac_dau: :lac_dau:

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Mình cũng vừa mua thêm 1 pé cái. MÀ pé cái bé quá. Đang phân vân k pít nên bán e sóc hay e trắng. Vì e sóc to béo hơn e trắng và nghịch hơn. E trắng pé hơn thì hợp vs pé cái mới về. cùng pé. Hi. Phân vân quá :lac_dau: :lac_dau:

Bạn thử ghép mỗi lúc 1 bé vào vs bé cái xem........con nào hợp hơn thì chọn........chứ bạn chọn theo ngoại hình thì...==