• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nick quocthien87 sđt 01867514147 lừa đảo

Status
Không mở trả lời sau này.

duykhanh_sg

Thà khốn nạn 1 cách công khai , còn hơn giả
tình hình là mình thấy member này ko dc, dùng hình chó của người khác lấy làm hình chó CỦA MÌNH rồi bán.
khi mình hỏi chó này của ai thì nó bảo lấy từ chó quận 9, khi mình dùng thủ thuật tìm hình trên mạng ( nhấp chuột phải vào hình và tìm kiếm hình trên goole sẽ thấy) thì lấy hình chó của trang trại khác lên thì bảo em lấy hình đăng đại tại vì chưa chụp kip...?????? VÀ TREO ĐẦU DÊ BÁN THỊT CHÓ.

HOÁ RA LÀ LỪA ĐẢO.... TÌM HIỂU TRÊN MẠNG THÌ MỚI BIẾT THẰNG NÀY CHUYÊN SHIP HÀNG CHỨ KO DÁM BÁN CHÓ TẠI NHÀ.... VÌ CHÓ VÀ HÌNH KO GIỐNG NHAU, MÌNH THẤY CÁCH LÀM ĂN NÀY RẤT KO DC VÀ KO DC, như thế này là đang lừa gạt trên đồng tiền mồ hôi nước mắt của những người khác, ADMIN NÊN XOÁ NICK VĨNH VIỄN VÀ ĐƯA SỐ ĐIỆN THOẠI CỦA THẰNG CHÂU VÀO DANH SÁCH LỪA ĐẢO.
http://www.yeuthucung.com/topic/91278-rottweiler-truong-thanh-can-ban/

ĐIỀU MÌNH BỨC XÚC NHẤT LÀ KHI MÌNH NÓI BẠN ĐƯA HÌNH NHƯ VẬY LÀ KO DC, LÀ LỪA ĐẢO, BẠN NÊN GỠ BÀI XUỐNG ĐI, NÓ THỪA NHẬN LÀ NÓ LỪA ĐẢO VÀ NÓ NÓI LÀ NÓ LÀM VẬY CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ TỚI MÌNH KO?????? NÓ LÀM GÌ THÌ KỆ NÓ, THÁCH THỨC MÌNH NÊN MÌNH MỚI ĐĂNG BÀI ( VÀ MÌNH LẬP NICK NÀY TỐ CÁO NÓ NGAY)
dù gì cũng là thành viên năng động mà sao lại như vậy? ăn nói có vẻ ta đây anh hùng lắm nhỉ??? dùng hình của người khác đăng bài bán chó mà ko biết xấu hổ sao? chủ cũ mà thấy đạp vào mặt có mà.....
dù sao cũng khuyên những bạn khác ăn vụng nên chìu mép lại, ko khéo lại bị như thế nào thì khổ lắm đấy.... :))

Bước 1 nhấp chuột phải vào hình và chọn tìm kiếm hình ảnh này trong google

bước 2: lộ chân dung của 1 thằng ma cô chơi chiêu dùng hình của người ta lấy làm của mình, rồi lấy lun chó của người ta , ăn cắp còn la làng nữa hả trời, ko sợ quả báo hay sao ta??? ( đây là bằng chứng nó đây, ko có chuyện shut up nào ở đây hết)

giả dụ khách hàng ở tận Hà Nội mua thì sao? khi người ta nhận hàng ko phải con chó trong hình thì khóc với ai đây???? người ta đưa ra bằng chứng nó lừa đảo, ko chứng minh dc mình trong sạch rồi CÃI CÙN.... BÓ TAY.
DÁM ĐĂNG HÌNH CON CHÓ VỚI CHỦ NHÂN CỦA NÓ, MÀ KO BIẾT CHỦ NHÂN CỦA NÓ LÀ NGƯỜI CÓ GIA THẾ NHƯ THẾ NÀO? KHI KHÁCH HÀNG MUA XA LÀM GÌ BIẾT A CHÂU NÀO? CHỈ NHÌN KHUÔN MẶT CỦA PHỤ NỮ NÀY ĐÁNH GIÁ THÌ CHẾT NGƯỜI TA RỒI... OAN ỨC CHO NGƯỜI TA KO CHỨ?
Nhân tiện đây mình cũng dùng số điện thoại của nó seach trên mạng thấy diễn dàn yeuthucung.com có thêm 1 nick của nó nữa, và thấy nó đăng bán chó lúc thì ở hà nội, lúc thì ở HCM, rõ ràng là lừa đảo mà

và cuối cùng là nhờ mod vậy, nếu mod với quocthien là 1 thì mình bó tay rồi, xin hết.

Và thêm 1 bằng chứng nó lừa đảo người khác nữa như sau: lấy hình người khác làm của mình, có sdt hẳn hoi lun:
http://www.yeuthucung.com/topic/90665-bay-becgie-dep/

bán becgie này ngày 23/1/2014 nhưng.....

và của người ta đây:
chủ thứ nhất:

chủ thứ 2 :

Kết: dù có lăm mưa mô xảo quyệt cũng lòi ra thôi, gieo gió gặt bão, mình ko gieo tiếng xấu cho ai cả, những ai bất lương sẽ bị trị thôi, và những ai như thằng Châu sđt: 01867514147 cũng sẽ bị mình vặt mặt cho coi.

duykhanh_sg

ok admin, thậm chí mình còn biết ai là chủ sở hữu của con chó này, nếu quocthien87 có hình chó này chụp thêm vài kiểu khác coi như thế nào và mình dám chắc là sẽ ko có những tấm khác .... mình cũng bị lừa giống như thằng này ở ngoài hà nội gửi vào rồi. Chó alaskan thành husky lai becgie

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Yêu cầu cả 2 bạn nói năng tôn trọng người khác, tái phạm band nick. Bạn duykhanh_sg hãy đưa ra thêm bằng chứng cho điều bạn nói là các hình ảnh con chó do quocthien87 đăng bán là lấy của người khác.

duykhanh_sg

vậy kêu bạn quốc thiên gì đó chụp vài tấm con chó đó xem thế nào??? những bức hình mới nhất xem sao?hay dùng hình ảnh lấy trên mạng đem đăng ra bán, con chó đó bữa nay cũng dc 2 năm tuổi là ít rồi, các bạn xem lại nội dung thì biết mà, bức hình này cũng chụp lâu rồi

duykhanh_sg

còn đây là hình cho các bạn xem đây, mình biết là hình này lấy lại từ lâu rồi, vậy bạn quốc thiên còn hình nào mới ko? còn chuyện bị lừa thì ai cũng từng rồi, đừng có nói ngu ở đây... vì trên đời có mấy hạng lừa đảo thì mới có người bị lừa... đã lừa đảo như thế mà còn già mồm nữa,
trong hình là hình ảnh chủ chó đăng bài từ ngày 18/8/2012 rồi mà vẫn lấy hình lại và nói chó dc 12 tháng ( vui ghê) nói láo ko biết ngượng. Lấy hình cũ của người ta đăng bài, vậy có hình mới nhất cho anh em và mọi người chiêm ngưỡng ko? mà làm gì có, vì nó lấy hình chó người ta đẹp bán ra con chó lạ hoắc , ko giống trong hình mà.

Bước 1 nhấp chuột phải vào hình và chọn tìm kiếm hình ảnh này trong google

bước 2: lộ chân dung của 1 thằng ma cô chơi chiêu dùng hình của người ta lấy làm của mình, rồi lấy lun chó của người ta , ăn cắp còn la làng nữa hả trời, ko sợ quả báo hay sao ta??? ( đây là bằng chứng nó đây, ko có chuyện shut up nào ở đây hết)

và cuối cùng là nhờ mod vậy, nếu mod với quocthien là 1 thì mình bó tay rồi, xin hết.

duykhanh_sg

quocthien87 said:
duykhanh_sg muon noi sao thi noi ha ban??Chuyen ban ngu bi lua la chuyen cua ban, ko lien quan gi den tui... ban chua bao gio gd voi tui thi sao biet tui ko dam dat ve nha, tui ship hang cho khach co anh huong gi den ban ko? Buon ban ko DC ship hang hay sao??? Ban co tim dc noi ai khac ma tui ship hang noi tui lua dao chua?? ....ban lap topic nay noi xau minh nv rat la mat day co biet ko?? Ban goi dt den hoi tuoi roi Chui dit me nay no roi gio Len day noi lua dao nay no...ko biet noi sao voi ban nay luon... add co can den nha minh xem Cho ko?? Neu noi lua dao thi dua ra chung cu va nguoi bi minh lua dao?? Neu ko Tim dc thi may nen shut up cai mieng may lai di thang mat day Kia..
nói 1 đường làm 1 nẻo, ai chửi mày? đã bảo là đóng bàui lại rồi kiếm hình khác thế vào mà ko chịu, còn vỗ ngực tui lừa đảo đó, bây giờ lại thế nữa... bạn cho mình xin mấy hình rott này đi, nói nhiều ko có hay ho gì đâu, còn nếu hăm doạ nhau trên điện thoại ko hay ho đâu, ^^ mình save lại hết cuộc gọi điện của bạn đấy, vì thế đừng manh động nhé

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Bạn duykhanh_sg chú ý lời nói của mình, hình như tôi đã nhắc nhở bạn rồi thì phải. @quocthien87 có ý kiến gì nữa ko?

Minh lam an buon ban, ko ranh tranh cai voi may ban tre trau,lau lau ranh roi kiem chuyen nguoi khac..minh chi dap ung yeu cau cho khach cua minh thoi.. ko ranh de chung minh voi ban, vi minh chua gap ban, chua gd voi ban, va ko lien quan gi den ban..ban lap len topic nay noi xau, vu khong nguoi khac nhu vay, voi 1 nguoi buon ban chan chinh nen toi moi vao day doi co voi ban nv....noi nguoi ta lua dao thi lam on dua ra bang chung, con neu ko co thi xin add dong topic nay va canh cao ban do that thich dang..

Tinh hinh la truoc tet co qua mua con cho cua a tuan ben thu duc.. tinh dem ve nuoi lam giong,tet danh bai nen ket tien can ban lai... neu tao an cap chiem doat cho nguoi ta,ma tao dam dang ban vay ha may..may ko biet chuyen thi im cai mieng lai di... 35, tam binh thu duc.. dia chi nha tao do,muon kiem chung gi roi qua day chupm hinh..

Rieng voi mod , cho minh mua lai cua nguoi khac, co dia chi nha,so dt han hoi... luc mua anh tuan goi hinh cho minh lam sao thi khi minh dang ban minh dang hinh nv.., minh ko hieu sao minh chua bao gio tiep xuc voi ban do bat cu 1 cuoc gd nao ma ban do lien tuc xuc pham minh nang ne nv.. xin modd canh cao va close topic nay ngay,lien, va lap tuc... vi no anh huong rat nghiem trong uy tin cua member mua ban

duykhanh_sg

quocthien87 said:
Rieng voi mod , cho minh mua lai cua nguoi khac, co dia chi nha,so dt han hoi... luc mua anh tuan goi hinh cho minh lam sao thi khi minh dang ban minh dang hinh nv.., minh ko hieu sao minh chua bao gio tiep xuc voi ban do bat cu 1 cuoc gd nao ma ban do lien tuc xuc pham minh nang ne nv.. xin modd canh cao va close topic nay ngay,lien, va lap tuc... vi no anh huong rat nghiem trong uy tin cua member mua ban
nói tóm lại là có thật sự bạn bán con chó này ko? hay giờ bị giở quẻ rồi nói dông dài? nếu bán hình con chó này cho thêm vài tấm ảnh đi, nói lan man chẳng đâu vào đâu cả, gút lại 1 câu, You lừa đảo đem hình của người khác lấy làm của mình, ko phải con chó này đem bán ( làm ăn chân chính ???? ), cần gì tôi phải qua chụp hình??? tính xử nhau ah? bạn ko chụp được tấm hình để phản bác lại sao?

duykhanh_sg

quocthien87 said:
Minh lam an buon ban, ko ranh tranh cai voi may ban tre trau,lau lau ranh roi kiem chuyen nguoi khac..minh chi dap ung yeu cau cho khach cua minh thoi.. ko ranh de chung minh voi ban, vi minh chua gap ban, chua gd voi ban, va ko lien quan gi den ban..ban lap len topic nay noi xau, vu khong nguoi khac nhu vay, voi 1 nguoi buon ban chan chinh nen toi moi vao day doi co voi ban nv....noi nguoi ta lua dao thi lam on dua ra bang chung, con neu ko co thi xin add dong topic nay va canh cao ban do that thich dang..
người ta tố cáo bạn để giúp những người khác ko bị lừa , bạn có những tấm hình khác về con chó này thì đem lên, chứng minh lời tôi nói là bịa đặt đi... đừng lảng tránh như vậy... còn ko chứng minh dc thì mọi chuyện đã rõ... đúng là miệng nhiều lưỡi.... đã thế viết ko dấu nữa...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
@duykhanh_sg
@quocthien87
Hai bạn bình tĩnh. Bạn quocthien87 có post bài đăng bán cún, nhưng lại dùng hình ảnh của ng khác và nói là của mình => như vậy là hành vi lừa đảo. Nếu bạn quocthien87 không chụp đc pic nào khác của em cún này nữa để chứng minh nó là cún của mình => BQT diễn đàn sẽ xử lý theo quy định của diễn đàn.

duykhanh_sg

small_dragon said:
@duykhanh_sg
@quocthien87
Hai bạn bình tĩnh. Bạn quocthien87 có post bài đăng bán cún, nhưng lại dùng hình ảnh của ng khác và nói là của mình => như vậy là hành vi lừa đảo. Nếu bạn quocthien87 không chụp đc pic nào khác của em cún này nữa để chứng minh nó là cún của mình => BQT diễn đàn sẽ xử lý theo quy định của diễn đàn.
ok men, ^^ phải như thế chứ hihi, phải loại mấy phần tử lái chó lừa đảo cho diễn đàn mới trong sạch dc, nói thật chẳng ai ở không đi làm như mình đâu, chẳng qua mình mún giúp 1 tay loại bỏ mấy thành phần lừa đảo này , mod nói câu đó, mình rất vui đấy hihi

con thằng duykhanh_sg ăn nói mất dạy, thiếu văn hóa sỉ nhục thành viên như vậy, mà modd cũng ko nói gì..thì đây xin chào thua modd....modd nói dc mà ko làm dc!! khi nào tui mua bán với nó mà tui lừa nó thì nó tố cáo cũng dc...còn đằng này tự nhiên lập topic thưa kiện rồi bắt up hình lên thêm..mod thấy có làm phiền người ta quá ko?? tui buon bán trên đây cũng lâu, mod thấy có ai nói lừa đảo gì ko??....mod với thằng duykhanh_sg có rãnh xuống nhà xem chó luôn, chứ tôi ko rãnh chụp hình chó tôi up lên để chứng minh điều gì đó tôi ko lien quang...giờ nó nói modd lấy đồ của nó thì modd phải dắt nó vô nhà cho nó khám ah...mình thấy modd làm vậy là ko hợp tình hợp lý..adua..ok, muốn xử theo thế nào tùy modd, nhưng nếu mình thấy thất vọng về mod cua YTC quá..

duykhanh_sg said:
người ta tố cáo bạn để giúp những người khác ko bị lừa , bạn có những tấm hình khác về con chó này thì đem lên, chứng minh lời tôi nói là bịa đặt đi... đừng lảng tránh như vậy... còn ko chứng minh dc thì mọi chuyện đã rõ... đúng là miệng nhiều lưỡi.... đã thế viết ko dấu nữa...
chứng mình lời mày nói là bịa đặt để làm gì hả thằng kia???? tao chưa thấy ai tố cáo chỉ thẤY mày thôi, tao thấy mày nói rất nhiều, muốn làm việc tốt, muốn chứng minh điều mày nói sao mày ko xuống nha tao mua chó đề chứng minh đi..mày là thằng nói nhiều nhất, sỉ nhục nguòi tA nhiều nhất..sao mày ko gặp thẳng tao đê nói nè, thằng anh hùng bán phím...

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Vì hình ảnh cún của bạn đăng bán trùng với hình của người khác trên mạng nên chúng tôi cho bạn một cơ hội để chứng minh con rott đó là của bạn. Nếu ko chứng minh dc thì phần thiệt thòi sẽ nằm ở phía bạn.
Người buôn bán chữ "tín" là quan trọng nhất, nếu bạn nói là chứng minh mình trong sạch rất "phiền" thì sau này còn aj dám gd với bạn nữa

duykhanh_sg

xx_Thanh_xx said:
Vì hình ảnh cún của bạn đăng bán trùng với hình của người khác trên mạng nên chúng tôi cho bạn một cơ hội để chứng minh con rott đó là của bạn. Nếu ko chứng minh dc thì phần thiệt thòi sẽ nằm ở phía bạn.
Người buôn bán chữ "tín" là quan trọng nhất, nếu bạn nói là chứng minh mình trong sạch rất "phiền" thì sau này còn aj dám gd với bạn nữa
^^ chính xác đó mod, mod nói phải đạo đấy, dám lấy hình chó người ta đăng bán, dùng chiêu " treo đầu dê bán thịt chó" như vậy mà còn chống chế, cứ đem hình ảnh của bé "12 tháng tuổi" ra nói chuyện, những hình ảnh mới nhất về con rottweiler này, giả dụ khách hàng ở tận Hà Nội mua thì sao? khi người ta nhận hàng ko phải con chó trong hình thì khóc với ai đây???? người ta đưa ra bằng chứng nó lừa đảo, ko chứng minh dc mình trong sạch rồi CÃI CÙN.... BÓ TAY.
DÁM ĐĂNG HÌNH CON CHÓ VỚI CHỦ NHÂN CỦA NÓ, MÀ KO BIẾT CHỦ NHÂN CỦA NÓ LÀ NGƯỜI CÓ GIA THẾ NHƯ THẾ NÀO? KHI KHÁCH HÀNG MUA XA LÀM GÌ BIẾT A CHÂU NÀO? CHỈ NHÌN KHUÔN MẶT CỦA PHỤ NỮ NÀY ĐÁNH GIÁ THÌ CHẾT NGƯỜI TA RỒI... OAN ỨC CHO NGƯỜI TA KO CHỨ?
Nhân tiện đây mình cũng dùng số điện thoại của nó seach trên mạng thấy diễn dàn yeuthucung.com có thêm 1 nick của nó nữa, và thấy nó đăng bán chó lúc thì ở hà nội, lúc thì ở HCM, rõ ràng là lừa đảo mà

nếu mình ko chứng minh thì vô số người chết vì cái hình ảnh này với người phụ nữ này bị hàm oan là lừa đảo... vậy có phải là tôi đi nói sai sự thật ko?

Status
Không mở trả lời sau này.