• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phân phối thức ăn chó mèo Royal canin- cát vệ sinh mèo Monmi

kukumalu

bạn ơi 1 túi thì nặng bao nhiu? mà 1 túi dùng cho 1 em mèo thì dùng đc bao lâu hả bạn? mình là sinh viên ko có tiền nên phải cân nhắc về chn này

Tiếc là ở HCM không có thương hiệu này. :(

@Kukumalu: Mình hồi năm ngoái lần đầu xài cát cho mèo cũng như bạn. Sợ tốn quá nên mỗi lần cho cát vô khay vệ sinh mình chỉ cho 1 ít.
Cách đây mấy tháng, mình lười quá nên cho cả 1/2 bịch cát vào khay. Kết quả là sự tốn kém giảm mạnh và độ vệ sinh lại tăng cao.
Lý do là lớp cát dày (> 3cm càng tốt) thì phân mèo/nước tiểu sẽ ngấm sâu mà không chạm vào phần đáy khay.
Kết quả là chất thải được cát hấp thu 100%. Rất gọn khi thu dọn + tiết kiệm lượng cát.
Ưu điểm: 1 tháng rồi mà mình xài chưa hết 1 bịch cát Cityzoo 80k. :D Hồi còn xài ít ít cát thì tầm nửa tháng hoặc 20 ngày là hết bịch + khử mùi không tốt vì cát ít, thấm không tốt. :D
Khuyết: Coi chừng cát cao gần thành khay quá thì mèo nó cào rơi ra ngoài -> dọn mệt 1 xíu. :D

Chốt: Các bạn mới xài cát cho mèo chắc cũng có người mắc lỗi như mình. Vì tiết kiệm mà xài ít cát. Nhưng thực ra xài nhiều cát mới là tiết kiệm. :x