• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Q11... ( Có Hình) Bán mèo con ALD lai 34 cực xinh.

PeeKuun

TÌNH HÌNH LÀ MẸ MI NHÀ MÌNH CHO RA ĐỜI 2 BÉ XÍNH XẮN VÀO ĐÚNG NGÀY NOEL 24/12 , nhưng chỉ vọn vẹn 2 bé , 1 boy và 1 girl , mèo mẹ nhà mình là ald trắng toát , và bố là 34 hồng phấn
Mình dự định là sẽ cho bé về nhà mới vào hôm 25-26 tết ( lịch âm ) vừa lúc bé tròn 1 tháng rưỡi tuổi
Bé cái trắng hoàn toàn , có phần giống mẹ nhìu hơn
Bé đực có 1 đốm hồng phấn trên đầu , gương mặt giống bố
Mặt 2 bé đều tròn trịa dễ thương vì ãnh hưởng của bố 34
Yh tieungunhi.thienthan
Fone 01234.815.815
Mình tên Nga ( 90 )
Mình cũng mún bán bé mèo Mẹ vì k còn điều kiện nuôi, bạn nào rước cả mèo mẹ và mèo con thì càng tốt, để e nó được bú ti..hix. Đây là lứa đầu tiên của Mẹ Mi , Mẹ Mi đc 1 năm 4 tháng tuổi rồi
Mèo mẹ mình để giá 4trieu
Be trai 3tr5 vì mặt hơi tịt giống bố ( đã có chủ mới )
Be Gai 2tr5 ( có fix cho bạn nào rước cả mèo mẹ và mèo con )
Các bé chỉ mới đc 1 tháng 6 ngày thôi nhưng lông đã rất xù và dài , lớn lên các bé giống ba mẹ sẽ rất đẹp

http://i1218.photobucket.com/albums/dd406/kusockct/IMG_6075_zps1456300b.jpg

[URL="

popo

uhm, thật ra những người mới như mình cũng không phân biệt được mèo ALD va mèo Nga nữa, thấy bọn nó cứ hao hao nhau. Phải chi có bài phân biệt thì tốt wa

friday2005

T.Viên Năng Động
mèo con giá đó cũng khá là ổn còn mèo mẹ mà bạn để giá đó theo mình nghĩ là cao đó bạn:D
dù sao cũng chúc bạn buôn may bán đắt dịp cuối năm:D

Thonthon

Diamond Member
Đã fix tiêu đề giúp bạn nhé.Lần sau chú ý không viết hoa nha bạn :D

tinytei said:
ALD ko có màu trắng :)
Mấy pé nhà b là Nga lai 34 thui :D
bạn ơi không phải mèo ald không có màu trắng đâu , nhưng phân biệt nga và ald bằng cách nhìn màu mắt và gương mặt thôi, bạn nói vậy là không đúng đâu !!! :hmmm:

anhvu2889

T.Viên Năng Động
phung thi cam hang said:
bạn ơi không phải mèo ald không có màu trắng đâu , nhưng phân biệt nga và ald bằng cách nhìn màu mắt và gương mặt thôi, bạn nói vậy là không đúng đâu !!! :hmmm:
Thế mèo Anh thì có màu mắt thế nào? Gương mặt ra sao thế bạn? Để xác định giống mèo thì ko chỉ dựa trên những tiêu chí đó là đủ đâu bạn ạ. :157:
Còn về màu trắng thì phải chính xác rằng mèo ALD thuần chủng ở VN rất hiếm có màu trắng vì nguồn mèo nhập quá ít ỏi, quanh đi quẫn lại cũng là con cháu của 1 số nhà thôi :lau_mo_hoi:

tinytei

TinyTei
Mình nói rõ như thế vì VN ko có ALD trắng. Đích thị ALD là 1 dòng mèo lai vừa đc xác nhận bởi hiệp hội gần đây thôi. Bạn thử tỉm xem có e nào là ALD màu trắng mà nguyên 1 dòng họ ko có dính j 1 xíu tới mèo Nga ko :D. Mình bảo đảm ỡ VN KO HỀ CÓ 1 pé nào cả đó b.
Ngay cả Bột của c Linhmu nhìn mặt ALD xinh thế cơ mà lại là ALD lai nên có màu trắng đấy

anhvu2889 said:
Thế mèo Anh thì có màu mắt thế nào? Gương mặt ra sao thế bạn? Để xác định giống mèo thì ko chỉ dựa trên những tiêu chí đó là đủ đâu bạn ạ. :157:
Còn về màu trắng thì phải chính xác rằng mèo ALD thuần chủng ở VN rất hiếm có màu trắng vì nguồn mèo nhập quá ít ỏi, quanh đi quẫn lại cũng là con cháu của 1 số nhà thôi :lau_mo_hoi:
Bạn ơi hiếm chứ không phải không có bạn nhé !! nhưng bạn nói không có là không đúng, còn phân biệt như thế nào thì những người đã từng nuôi giống này thì người ta sẽ biết !!! nhưng về ngoại hình thì phân biệt về màu mắt và gương mặt bạn nhé, chứ mình đâu nói những điều đó là đủ , bạn hãy đọc kỹ trước khi trả lời bạn nha :go_mo:

!!! còn bạn hỏi phân biệt như thế nào có thể hỏi những người chuyên nuôi mèo tây họ sẽ chỉ cho bạn , còn ngoại hình thì cũng có thể ảnh hưởng do nơi ở, môi trường nữa ...