• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn giúp mình về việc biếng ăn, lạ nhà của pé mèo kon nha. Cám ơn mọi người!

2concunxinh

Member
Các bạn ơi, mình lần đầu nuôi mèo nên chưa có kinh nghiệm gì cả nên mong các bạn tư vấn nha. Cám ơn các bạn nhiều lắm.

Mèo con của mình được 3 tháng, vừa nhận từ nhà 1 người bạn về cách đây 2 ngày, khi về nhà mình thì trong 24 tiếng đầu bé không chịu ăn (có uống nước thỉnh thoảng). Sáng hôm nay mình lo quá nên mua cá nục kho về thì bé ăn liền 1 chút xíu xiu. Sau đó, không ăn gì nữa (cá nục xé nhỏ, hạt Royal, xúc xích, cơm trộn, 4 chén ko ăn chén nào) và vẫn có uống nước chút chút trong thau nước (để cho bé chén nước bé không có uống). Buổi chiều, trước khi ẵm đi bác sĩ thì bé có nôn ra 1 ít đồ ăn. Đã mang sang bác sĩ thì người ta bảo là do lạ nhà và vì có 2 em cún nên mèo sợ. Sau khi đi bác sĩ về, bé vẫn không ăn nhưng mà bé đập chết 1 bé thằn lằn và ăn hết luôn, huhu, tanh rình à. Phân hôm đầu tiên thì bthường, hôm nay thì lỏng lỏng.

Vậy, giờ mình nên làm sao với bé huh mọi người? Mình cũng thường xuyên vuốt ve, ôm bé thì bé cũng ngoan lắm. Mình lo bé bỏ ăn vậy suy nhược thì khổ, hic!

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Ăn uống là bản năng, đói khát sẽ tự động lết xác lại :oi46:
Do lạ chỗ nên vậy thôi, vài bữa một tuần là quen ngay ấy mà, lúc ấy chạy giỡn như giặc vs lũ cún thì bạn lại than tiếp cho coi :head_hot:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu chỉ vì lạ nhà thì bạn yên tâm, sau vài hôm là hết mà.
Chỉ sợ biếng ăn vì bệnh thôi. BS đã nói do lạ nhà => cũng yên tâm phần nào