• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TOPIC CỨU MÈO-LẦN 2

gia.dinh

T.Viên Năng Động
tức điên cả ng.... .

KunKoy

YTC Developer
Bạn ơi. em í còn k thế? Giá có trên dưới 500k k nhỉ? t là sinh viên nhưng học ở thái nguyên thui. giá bằng đấy thì t lo được để giúp e í. chứ hơn thì t cũng chịu :( cứu đc thì t cũng phải nhờ bạn tớ học dưới í ship hộ về Thái nguyên nữa. Mong là những e như thế k bị bắt trộm vào quán tiểu hổ nữa.

jennypear

YTC Developer
em vừa cứu một em Nga trắng muốt. Hiền lắm nhưng vẫn chưa chịu ăn, em ấy uống nước vs B1 rồi. hình như nguwoif ta không cho mèo uống nước hay sao mà em ây uống luôn nước gạo, Ở đấy còn nhiều em mèo tội nghiệp lắm, cũng có cả em Nga nhưng đuôi ko trắng muốt. mọi người thương chó mèo cũng có thể đến cứu cả chó nữa. Giá em mèo em chuộc là 120k/kg , em ấy 4.6 cân.
Up Up cho chó mèo đáng thương, cảm ơn anh "miền nam" lắm

linhmu_93

T.Viên Năng Động
thế mèo ta thì k cứu hả b :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:

Mình nói điều này chắc b phật lòng... Nhưng m nói thật... Mình thấy bạn...đạo đức giả quá ấy! Bản thân bạn thích mèo xù, mèo đẹp nhưng giá rẻ, cũng đang săn lùng để mua được 1 bé như thế... Nhưng bạn mở mồm là nói yêu mèo này nọ... Bạn yêu thế sao k đi cứu đi? Ngta cứu cũng chỉ được phần nào thôi chứ? Sinh ra là kiếp con mèo...nếu xinh thì đc ngta yêu, xấu thì có người yêu người ghét...nếu k đc yêu thì hoá kiếp cho các em ấy chả tốt hơn lang thang đầu đường xó chợ, đói nhăn răng à?

Hàng ngày trạm cứu hộ mèo có hàng chục bé mèo tìm chủ đấy, sao bạn k "dang tay anh hùng" đón các bé về chăm sóc đi? Còn Free nữa đấy... Đi cứu mèo này mất kha khá tiền mà... Mình k cứu đc bé nào ở quán tiểu hổ, cũng k có ý định cứu vì mình biết chỉ là muối bỏ bể. Nhưng điều đó k có nghĩa là mình chỉ yêu mèo Tây k yêu mèo Ta. Bạn nào đến nhà mình hay chơi với mình thì đều biết minh là ng ntn. Nhưng nói thật m k ưa kiểu "thùng rỗng kêu to". K làm được nhưng cứ to mồm kêu ngta sao k làm... Thực sự như thế rất đáng ghét.

Lyk142

Mình nói điều này chắc b phật lòng... Nhưng m nói thật... Mình thấy bạn...đạo đức giả quá ấy! Bản thân bạn thích mèo xù, mèo đẹp nhưng giá rẻ, cũng đang săn lùng để mua được 1 bé như thế... Nhưng bạn mở mồm là nói yêu mèo này nọ... Bạn yêu thế sao k đi cứu đi? Ngta cứu cũng chỉ được phần nào thôi chứ? Sinh ra là kiếp con mèo...nếu xinh thì đc ngta yêu, xấu thì có người yêu người ghét...nếu k đc yêu thì hoá kiếp cho các em ấy chả tốt hơn lang thang đầu đường xó chợ, đói nhăn răng à?

Hàng ngày trạm cứu hộ mèo có hàng chục bé mèo tìm chủ đấy, sao bạn k "dang tay anh hùng" đón các bé về chăm sóc đi? Còn Free nữa đấy... Đi cứu mèo này mất kha khá tiền mà... Mình k cứu đc bé nào ở quán tiểu hổ, cũng k có ý định cứu vì mình biết chỉ là muối bỏ bể. Nhưng điều đó k có nghĩa là mình chỉ yêu mèo Tây k yêu mèo Ta. Bạn nào đến nhà mình hay chơi với mình thì đều biết minh là ng ntn. Nhưng nói thật m k ưa kiểu "thùng rỗng kêu to". K làm được nhưng cứ to mồm kêu ngta sao k làm... Thực sự như thế rất đáng ghét.

Mình cũng đồng ý vs ý kiến của bạn . Mình nghĩ nếu cứu thì các bạn nên cưu những em mèo bé cả mèo tây và mèo ta chứ không phải cứ mèo đẹp mới cứu như thế

jennypear

YTC Developer

Cảm ơn bạn nhé. Tớ cũng thương mấy mèo ta lăm nhưng mèo ta nhiều quá, tớ moi tiền đâu ra cứu đây :( ĐI cứu em Nga về bố mẹ còn cho nuôi, chứ em ra mà chuộc kiểu 120k/kg thì bố mẹ chỉ có đuổi khỏi nhà, đứt mạch máu vì tức. Bạn nào có tình thương bao la thì cứu mấy em ta đi :(

Phương Hạ

YTC Developer

bạn nói ngưởi mà k biết nghĩ đến thân gì cả làm như mình cao thượng lắm. Lên giộng vs người khác sao bạn k nhìn lại mình. Làm như bạn dám cầm con mèo k đc ai yêu mà bóp chết nó ý. K phải mình phật lòng đâu nhưng mình cũng chỉ nói theo cảm tính của mình thôi. Thấy các bạn kêu hay rao cũng chỉ toàn mấy con mèo lai mèo tây mà có bao giờ thấy nói con mèo ta thì mình mới nói. Bạn thấy mình kêu mình cứu bao giờ mình kì thị mèo tây hay mèo ta bao giờ mà bạn bảo vậy. Bạn nhìn lại bạn nói thế xem có đúng chưa. Mình kêu mình anh hùng cứu mèo khi nào hay bạn tự biên tự diễn bạn nói như thế. Bạn cũng rất đáng ghét khi chẳng biết người ta nghĩ gì mà tùy tiện phán xét như thế. Nếu bạn bảo như mình k cứu đc mèo thì bạn cũng nên bảo những bạn up cho lên bài thì hơn.

gia.dinh

T.Viên Năng Động
bạn '' phuongha'' à,cho mình nói 1 lời nhé,mình là chủ topic đây
lí do mình ko đăng cứu mèo ta rất rất đơn giản bạn ạ
vì sẽ ko có ai cứu đâu
mèo tây này mà còn khó kiếm ng cứu nữa là
hôm bữa mình đăng cứu em mèo xiêm rất đẹp nhưng chờ mãi ko ai cứu thế là nó bị thịt rồi

gia.dinh

T.Viên Năng Động
các bạn nào có thể cứu mèo về đem cho hoặc để kinh doanh mình đều ko thấy có vấn đề gì
quan trọng nhất là những em mèo đó đc cứu sống là đc rồi
đó mới là tiêu chí quan trọng nhất của topic này

gia.dinh

T.Viên Năng Động
em vừa cứu một em Nga trắng muốt. Hiền lắm nhưng vẫn chưa chịu ăn, em ấy uống nước vs B1 rồi. hình như nguwoif ta không cho mèo uống nước hay sao mà em ây uống luôn nước gạo, Ở đấy còn nhiều em mèo tội nghiệp lắm, cũng có cả em Nga nhưng đuôi ko trắng muốt. mọi người thương chó mèo cũng có thể đến cứu cả chó nữa. Giá em mèo em chuộc là 120k/kg , em ấy 4.6 cân.
Up Up cho chó mèo đáng thương, cảm ơn anh "miền nam" lắm

ko có gì đâu
mình còn phải cám ơn vì đã có ng tin mình mà xuống cứu nó
có một số bạn còn nghi ngờ nghĩ là mèo của mình chứ ko phải mèo ở quán thịt nữa

Phương Hạ

YTC Developer
bạn '' phuongha'' à,cho mình nói 1 lời nhé,mình là chủ topic đây
lí do mình ko đăng cứu mèo ta rất rất đơn giản bạn ạ
vì sẽ ko có ai cứu đâu
mèo tây này mà còn khó kiếm ng cứu nữa là
hôm bữa mình đăng cứu em mèo xiêm rất đẹp nhưng chờ mãi ko ai cứu thế là nó bị thịt rồi

t chỉ cứu nổi mấy em bị vứt hoang thôi. nuôi mấy con rồi. lần trước mua lại 1 em, em ý bị cho uống thuốc về nhà đã chết sau 2 hôm nên t k mua mèo để cứu. mình k thích kiểu ăn nói của bạn linhmu với mình. cũng có nhiều bạn nhắc đến mèo ta mà bạn ý săm sổ vào kêu mình như đúng là bạn ý nghĩ ý :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:

jennypear

YTC Developer
Thôi mấy bạn ạ, nếu mấy bạn thương mèo thật thì đừng ở đây mà tranh cãi mào ta với cả mèo tây nữa mà share cho mọi người biết, đóng góp thông tin cho topic đi.
Mình rất yêu quý các bạn vì chúng ta có chung tình yêu dành cho động vât :)