• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vận chuyển mèo bằng ô tô như thế nào?

luckyiwebh

Hjx mong các bạn giúp. Nhà mình ở HP giờ mình chuyển lên HN sống để học ĐH muốn mang theo bé mèo nhà mình đi mà không biết mang bé đi ô tô thì bé có bị sao không nữa. Không biết bé có bị say xe không nhỉ. Với lại bé có bậy ra xe không :(

Pikachu

T.Viên Năng Động
mình sợ là lên xe thì ng` chủ xe sẽ k cho bạn lên đâu, bởi vì ng` ta k cho mèo lên xe, ng` ta sợ xui í :head_hot: :) :143163ljogging: :143163ljogging:

huongchau

YTC Developer
mình nghĩ đó chỉ là do dân gian đồn vậy thôi.chư thực sự iu mèo thi chả sao bạn à,nếu bạn sợ thì có thể đi xe máy.hn hp có xa mấy đâu

dion

YTC Developer
kiêng vớ vẩn ấy mà chả sao hết, mèo bị mệt sau khi đi oto thôi chứ ko nôn và ị bậy ra xe đâu,theo mình thì nên bế em ấy (mình vẫn làm thế) mới đầu mèo sẽ sợ sãi nhưng vuốt ve và ôm ấp là sẽ ngoan thôi, tránh điều hòa và ngồi bên cửa xe ( không ngồi giữa ng khác) mèo sẽ đỡ sợ hơn. còn nêu không cho bé vào rỏ nhựa hoặc hộp đục lỗ cũng ok, nhưng như vậy mèo sẽ kêu suốt