• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đà Nẵng/Toàn quốc-Những chú chó con tội nghiệp đang cần chủ mới.:((

Status
Không mở trả lời sau này.

lovepet12306

T.Viên Năng Động
ở SG, gần nhà tớ cũng có nhìu như zậy lắm. SG nắng zữ lém. mấy pé nằm đè lên nhau, thấy mà thương lun >"<
:50: :50: :50: :50: :50: :50:

seudaudovn

YTC Developer
Vừa rồi nhà mình ở Quảng Nam bị mất 1 chú cún Rotweiller, đực, khoảng 3,5 tháng, nặng khoảng 15kg, tên là Rottie. Chú cún này rất ý nghĩa vì được mua bằng tháng lương đầu tiên của mình, với lại mình mua tận ở SG đem về quê. THẾ MÀ bọn trộm chó đã ko tha cho nó. Hiện nay mình ko biết tun tích của nó, mình nghe nhiều người nói bé bị chuyển ra Đà Nẵng để bán cho mấy người bán chó cảnh. Bạn nào thấy bé xin vui lòng thông báo cho mẹ mình giúp mình nhé, S ĐT của mẹ mình là 0905.586.258 (cô Hường), nhà mình cũng ko hy vọng nhiều, chỉ mong còn nước còn tát.
Đây là mấy hình của bé ROt nhà mình(mình hay gọi là Rottie),

Em cún của bạn nhìn ko giống Rottweiler lắm

Love_toydog

Vừa rồi nhà mình ở Quảng Nam bị mất 1 chú cún Rotweiller, đực, khoảng 3,5 tháng, nặng khoảng 15kg, tên là Rottie. Chú cún này rất ý nghĩa vì được mua bằng tháng lương đầu tiên của mình, với lại mình mua tận ở SG đem về quê. THẾ MÀ bọn trộm chó đã ko tha cho nó. Hiện nay mình ko biết tun tích của nó, mình nghe nhiều người nói bé bị chuyển ra Đà Nẵng để bán cho mấy người bán chó cảnh. Bạn nào thấy bé xin vui lòng thông báo cho mẹ mình giúp mình nhé, S ĐT của mẹ mình là 0905.586.258 (cô Hường), nhà mình cũng ko hy vọng nhiều, chỉ mong còn nước còn tát.
Đây là mấy hình của bé ROt nhà mình(mình hay gọi là Rottie),

Ở Quảng Nam mà bị mất chó vậy là hiếm lắm đó. Tội nghiệp chú chó dễ thương. Trước đây mình cũng thấy 1 chỗ bán chó cảnh như bạn nói. Ở đó chỉ có 1 vài chú chó đắt tiền. Ở đó cũng không có bảng hiệu, mình chỉ nhớ nó nằm ở ngã tư, đường Núi Thành giao với đường gì ấy, mình quên mất. Bạn có thể đến đó hỏi. Hi vọng sẽ có chú ở đó. Mình đã tìm ra map có điểm tương tự, bạn nhìn thấy điểm màu đỏ trên map không, hình như gần ở đó. Gluck!

Trời bạn nói chiện nghe dễ quá, ở sài gòn người ta bán chó đầy đường, thấy cưng lắm mà tiền đâu mà mua?????????, ở đó mà 50 con, cái đó thì chờ từ từ cũng sẽ có người mua thôi, chứ ai mà dư tiền mà cứu hết chúng được???? Hay là tại bạn là người bán chó đó, giả vờ ghi lên topic này để người người thương chúng đến mua cho bạn bán đắt tí??????

ngta có lòng tốt mà làm gì nói chuyện nghe mau lạnh thế ? ko thích vào đây đọc rùi cmt bậy bạ làm gì

Bé Ken Naive

Thành Viên Đẹp Trai
mình cũng từng cứu 1 vài pé đc bán ở ngoài đường, nhìn tội lắm, các bé bị bỏ vào lồng rồi đặt nằm chồng chất lên nhau như đống rác v. á ... mình mua về ... chích ngừa rồi trị bệnh ... xong mang tặng cho ng` bạn !!! ( nhưng thật sự thì mình cũng k giàu có j` đâu !!! ) nay thấy v. thì các bác chỉ chỗ cho mình chỗ nào bán như v ... mình sẽ cố gắng cứu giúp các bé ... đc nhiu hay bấy nhiu thôi chứ sức mình thì có hạn ... [ mình ở Biên Hòa ] nhưng có thể lên sg để mua cũng đc ... các bác có thì pm wa inbox dùm mình ....

izainguyen

Mình củng đã thấy rồi ngay ngã tư đbp với hà huy tập nhưn mình không nghĩ là nó được chuyễn từ Quảng Nam lên. Tội nghiệp quá

Love_toydog

Cún xinh nhà mình đây

Dạo này trời nắng quá, mình không thấy bác buôn chó đâu cả.nếu thấy mình sẽ pm lên forum cho mọi người biết. Hôm trước mình đi ngang quán thịt chó, thấy mấy chú cún bị chở vô quán, mặt buồn buồn, ngơ ngác tháy mà thương.hịc.

kenmy

YTC Developer
Trời bạn nói chiện nghe dễ quá, ở sài gòn người ta bán chó đầy đường, thấy cưng lắm mà tiền đâu mà mua?????????, ở đó mà 50 con, cái đó thì chờ từ từ cũng sẽ có người mua thôi, chứ ai mà dư tiền mà cứu hết chúng được???? Hay là tại bạn là người bán chó đó, giả vờ ghi lên topic này để người người thương chúng đến mua cho bạn bán đắt tí??????

cho bạn 1 phiếu. Bữa cũng thấy có 1 bài đăng như thế này , mà ở TP.HCM, chạy ra thì có thấy con nào đâu . Mong mấy mod xác thực vụ này, chứ bài này ở bên Việt pet.com cũng có đăng như thế này

iammrhung

Bạn ơi!Bà giá nớ tuần nào cũng bán ở CV 29-3+ ngã 4 Hà Huy Tập vào thứ 7 và CN!Có hôm tối CN mình ghé bả ra giá con chó dễ thương lắm mà có 70!Bạn mua hết thì tuần tới lại tiếp tục 50k!huhu!thấy thương lắm!Chỉ đc ún nước và ăn cơm trắng thôi!

iammrhung

Không hiểu vì sao!Mình mua bà già đó 2 con rồi cứ nuôi đúng 2 tháng là con nào cũng bị thương thực rồi quy tiên!Chắc hàng Trung quốc nó gắn chip tự hủy hay sao ấy!huhu

Status
Không mở trả lời sau này.