• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đàn Mèo Xù xinh như Con Cừu 1 tháng tuổi đây ạhhhhhh [Hình tụi con vừa nhìu vừa xinh đợp lắm đoá!]

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
yeukunlam said:
hihi,xem ra chị đã thành công rồi đấy,mèo xinh,chủ mèo cũng xinh,tinh thần là nhiều anh chết lắm nè ^^,up cho chị cái nữa để chị được có cơ hội đầu độc nhiều nhiều người :)
Cám ơn cô bé nhìu nha! >.<
Chị là bông đã coá chủ rầu, coá chồng rầu e ưi :D

meonho124

Đi Muôn Nơi
Mấy bé con đây hả c Linh ,Chúc mừng c có thêm mấy bé ôm ấp nữa nhé . các con xinh quá là xinh , điệu quá , cái tuổi này là tuổi đáng yêu nhất đấy c ạ , tung tăng chạy nhảy , mặt ngơ ngác đáng yêu hihihi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
meonho124 said:
Mấy bé con đây hả c Linh ,Chúc mừng c có thêm mấy bé ôm ấp nữa nhé . các con xinh quá là xinh , điệu quá , cái tuổi này là tuổi đáng yêu nhất đấy c ạ , tung tăng chạy nhảy , mặt ngơ ngác đáng yêu hihihi
Ối, e meonho đang nhớ lại cái thời ẵm ngửa của bé Lô Lô àh? Hihi... >.^
Cị mới nghe 1 bạn nói, nhà nào có mèo đẻ chỉ 1 con là quý lắm đấy e!

RyeNgoc

Active Member
Bao Linh 85 said:
Hihi, cám ơn e, lâu quá mới thí e
Samy cho đi phối hồi 27/11 đó e, nên dự là từ đây đến giao thừa là vỡ chum bất cứ khi nào ák,hix...hồi hộp lắm, tết này là ở nhà chăm bà đẻ rầu! =.=
chị ơi nhớ up hình mấy pé nữa nha, thấy ku7ng quá chừng

meonho124

Đi Muôn Nơi
He he Lô nhà em lớn rồi , em sắp cho con bé xuống lấy giống , con bé bây giờ qua 1 tuổi rồi , đủ chín chăn ngoan ngoãn làm mẹ được rồi , qua tết cũng tẩm bổ được chút chút nên con bé đang mập mạp khỏe mạnh sẵn sàng làm mẹ rồi đây , hi vọng sắp được ẵm mấy cháu như chị

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thủy Nguyễn said:
Con gái sao rồi Bảo Linh ơi?
Cái cổ e đang dài ra tửng ngày đây, nó đang thử thách tính kiên nhẫn của e chị ạh! Giấy siêu âm có ghi nội trg hôm nay đến mai đó c, ko bít sao đây, bả cứ phây phây ra đó. Bữa h mà nó tăng 1,3kg rồi

Hehe...người ta đẻ mà mắc chi mình nôn dữ trời? :157:

Nói đùa chứ nó muốn đẻ là đi kiếm em kêu ngào ngào liền hà, rồi em cứ ẵm nó vô ổ, mọi chuyện từ đó trở đi để tự nó lo.

À Bảo Linh cho chị hỏi thăm : em có nhớ cái bạn sinh viên làm cây cào móng ko? Chị tìm mãi ko ra topic của bạn đó, cũng ko nhớ bạn tên gì, chỉ nhớ avatar của bạn chụp chung với Hồ Ngọc Hà mặc áo đỏ. Bạn chị đang hỏi mua cây cáo móng nè mà ko còn giữ số liên lạc

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thủy Nguyễn said:
Hehe...người ta đẻ mà mắc chi mình nôn dữ trời? :157:

Nói đùa chứ nó muốn đẻ là đi kiếm em kêu ngào ngào liền hà, rồi em cứ ẵm nó vô ổ, mọi chuyện từ đó trở đi để tự nó lo.

À Bảo Linh cho chị hỏi thăm : em có nhớ cái bạn sinh viên làm cây cào móng ko? Chị tìm mãi ko ra topic của bạn đó, cũng ko nhớ bạn tên gì, chỉ nhớ avatar của bạn chụp chung với Hồ Ngọc Hà mặc áo đỏ. Bạn chị đang hỏi mua cây cáo móng nè mà ko còn giữ số liên lạc
Đợi e chút e kiếm bạn đó cho c

Thanks Bảo Linh nhiều nha, để chị gọi cho em ấy hỏi. Cây cào móng em ý làm cho chị ok lắm, nhưng 2 đứa nghịch tặc nhà chị nó làm dữ quá, bữa nay lười xười hết.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thủy Nguyễn said:
Tình hình sao rồi Bảo Linh ơi?
Hihi...chị ơi, mẹ tròn con vuông rồi, đỡ đẻ từ 5h chiều đến h đó c!
Đc 5 bé, bé cả màu vàng toàn thân, rồi đến bé 2 tam thể, bé 3,4 trắng tinh tiếp nối và cuối cùng 1 bé 2 màu trắng vàng y xì thằng bố Pento,mệt bở hơi tai. E chưa xem rõ giới tính, Sami nhà e nó cho e hết 5c nhau chị ạh, bé ko ăn, chỉ cắn rốn cho con thôi, cơ mà dây rốn còn dài quá, rồi nó tư rụng hả c?
E là e hết năn nỉ lạy lục đến đe nẹt hăm doạ lắm đó c, trưa Hwa e thủ thỉ, bảo rằng " nội trg ngày hnay đến mai là hạn chót, con phải sinh em bé nhé, ko là T2 mẹ phải đưa con đi viện xem xét đấy, chứ j mà lấu đẻ thế hả...pla...pla..." Thế mà hồi rạng sáng bdau tìm kiếm đào bới, khó ở, cho đến trưa nay ăn cơm xog là vừa đi lên lầu vừa kêu e lên theo, rồi nhảy lên giường e, rồi chui xuống khe giường nằm rồi bắt đầu rặn...đến lúc đẻ ra bé đầu em hốt vào ổ nhựa e chuẩn bị sẵn
Giữ đúng lời hứa với nó trc đó,e bắt ox chạy đi mua liền con cá lóc nướng thiệt to, về xé thịt ra cho ăn, trc đó uống miếng sữa nữa, ăn uống khoẻ v e cg mừng, cho mau lại sức!
Giờ e chuẩn bị công cuộc chăm bà đẻ đây! E bé đang tu ti mẹ yêm ru hà^^

Mia.Nguyễn

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Hihi...chị ơi, mẹ tròn con vuông rồi, đỡ đẻ từ 5h chiều đến h đó c!
Đc 5 bé, bé cả màu vàng toàn thân, rồi đến bé 2 tam thể, bé 3,4 trắng tinh tiếp nối và cuối cùng 1 bé 2 màu trắng vàng y xì thằng bố Pento,mệt bở hơi tai. E chưa xem rõ giới tính, Sami nhà e nó cho e hết 5c nhau chị ạh, bé ko ăn, chỉ cắn rốn cho con thôi, cơ mà dây rốn còn dài quá, rồi nó tư rụng hả c?
E là e hết năn nỉ lạy lục đến đe nẹt hăm doạ lắm đó c, trưa Hwa e thủ thỉ, bảo rằng " nội trg ngày hnay đến mai là hạn chót, con phải sinh em bé nhé, ko là T2 mẹ phải đưa con đi viện xem xét đấy, chứ j mà lấu đẻ thế hả...pla...pla..." Thế mà hồi rạng sáng bdau tìm kiếm đào bới, khó ở, cho đến trưa nay ăn cơm xog là vừa đi lên lầu vừa kêu e lên theo, rồi nhảy lên giường e, rồi chui xuống khe giường nằm rồi bắt đầu rặn...đến lúc đẻ ra bé đầu em hốt vào ổ nhựa e chuẩn bị sẵn
Giữ đúng lời hứa với nó trc đó,e bắt ox chạy đi mua liền con cá lóc nướng thiệt to, về xé thịt ra cho ăn, trc đó uống miếng sữa nữa, ăn uống khoẻ v e cg mừng, cho mau lại sức!
Giờ e chuẩn bị công cuộc chăm bà đẻ đây! E bé đang tu ti mẹ yêm ru hà^^
Mấy bé xinh qá chị ơi :x nếu mấy bé lớn tí chị có nhận đặt gạch ib e nha, mong mấy bé luôn khoẻ mạnh và mau lớn, nhìn cưng k chịu đc luôn đó chị :x

Ui cha đã quá nha, tới 5 đứa lận, Bảo Linh trúng số rồi,hihi.....Bé chị ăn hết nhau, sạch sẽ luôn, liếm con sạch mà khô ran luôn ko thấy cuống rún gì hết trơn. Mà chị nghĩ là nó sẽ khô và tự rụng thôi em. Cha tới 5 đứa thi nhau bú là mẹ xuống sức lắm nha, ốm ròm luôn cho coi. Bé nhà chị có 3 đứa mà bữa nay ẵm bả lên nhẹ tênh hênh luôn, mặc dù bả ăn khí thế luôn hà. Ba mẹ cưng quá bồi dưỡng bà đẻ 1 con cá lóc nướng trui luôn, haha....Em cứ mua cá mòi đóng hộp cho nó ăn, bé chị thích lắm. Nhiều người cứ nói sao ko mua cá hấp cho nó ăn, mà chị thấy cá hấp mặn gần chết, cho ăn riết nó bịnh luôn quá!
Chị hay đặt thức ăn nấu sẵn của bạn này nè em, tụi nhóc cũng khoái nữa : 0936151199. Bạn có link trên dđ mà lâu rồi g chị ko tìm ra.
5 đứa mơi mốt biết đi biết đi biết chạy, lắng quắng khắp nhà vui lắm em ơi!
Nay mai gì chị cho tụi nhỏ rã bầy rồi, cũng hơi buồn buồn đây!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thủy Nguyễn said:
Nay mai gì chị cho tụi nhỏ rã bầy rồi, cũng hơi buồn buồn đây!
Bầy nhóc nhà c có bạn nào đặt gạch chưa?
Gả đi rồi là bùn nhà lắm!
C nói đúng r, Cá hấp, cá giỏ j đó nó mặn lắm đó c, tốt nhất cứ mua cá tươi trg siêu thị rồi về luộc thôi
E cg bít topic bán TA đóng gói của b đó r, nhg e cg rảnh, có thể còn tư tay chăm chúng
Lâu lâu e cg hay mua mấy hộp cá mòi 3 cô gái về hâm sơ lại thêm tí nc rồi trộn cơm cho mấy bé ăn

Sami làm mẹ rồi mà còn nhõng nhẽo hơn trc, ko ôm con ngủ thì thôi, đến chừng thấy mặt e là bả "meooooooo" dài ra như v đó, rồi phải gãi đầu gãi tai và khen giỏi mới chịu! Hồi đó h nui riết mà nó hiểu đc từ "giỏi" là khen nó hay sao đó c, mỗi lần nói "cha, sami giỏiiiiiii quá" chữ giỏi càng kéo dài bả càng sướng ra chiều khoái lắm, rồi nằm rạp xuống
Đúng là đẻ xong, ngày hsau bụng bé tóp thon gọn lại, hàng ti thì căng cứng sữa.cg may bả cg khéo chăm như bà nhà chị v đó! Chỉ sợ nui tớ 5 bé sẽ cực lắm đây, nên e phải bồi bổ liên tục.có khi nó bít chia ra, để 2 em ra kia, cho 3 em bú xong thì lại 2 em này. Mà 3 đứa vừa mới cho bú xong lại k chịu, khóc toáng lên thế là con mẹ lai phải ôm hết vô lòng
Lúc mệt quá thì ra chỗ khác nằm nghỉ, rồi lại vào chăm con ngay

Còn thằng bố tồ ơi là tồ, ai đời bế em bé lại cho coi, k bít liếm láp con thì thôi, e bé khóc lên, sợ quá bỏ chạy, chả bù cho ku nhà c, quấn quýt tụi nhỏ
Mấy đứa nhỏ kia ăn dặm j chưa c?đã đc mẹ dạy đi vs chưa

Mia.Nguyễn said:
Mấy bé xinh qá chị ơi :x nếu mấy bé lớn tí chị có nhận đặt gạch ib e nha, mong mấy bé luôn khoẻ mạnh và mau lớn, nhìn cưng k chịu đc luôn đó chị :x
Cám ơn e nhìu nha Mia,^^

xx_Thanh_xx said:
Chúc mừng chị nhe. Sao mà hai đứa con gái em cũng chậm đẻ wá ko pik @_@
Hihihi...c cg mong đợi mòn mỏi lun!
Như Sami nhà c mang thai tới 68 ngày lận đó e!

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Con gái em bữa nay cũng 67 ngày rồi, nếu trong hôm nay và ngày mai mà ko sinh nữa là phải mang lên new pet coi sao.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
xx_Thanh_xx said:
Con gái em bữa nay cũng 67 ngày rồi, nếu trong hôm nay và ngày mai mà ko sinh nữa là phải mang lên new pet coi sao.
Hay e làm công tác tư tưởng đi, bắt bé ra ngồi nc nghiêm túc với nó như hbua c làm đó, k bít là bé nge lời hay trùng hợp nữa
Như hbua T7 c cg đi hỏi các bs cg bảo để lâu cg nguy, lố ngày quá cg k tốt, nên c về bắt lên lòng ngồi đối diện chị bảo "mẹ cho con nguyên ngày hnay và ngày mai nữa con phải đẻ nhá, chứ tới ngày tới tháng em bé ra đời rồi, con k chịu đẻ, con ko mún nhìn em bé của con sao? Mà để hoài cg đâu có đc, là phải mổ bụng đó, mổ sẽ đau lắm, rồi ko ăn uống chăm con đc nữa, mà có phải mẹ mún đâu, là do con k chịu sinh là phải bắt buộc làm v đó, ....nge chưa sami, sami ngoan nha...."
Đấy, đả thông tư tưởng buổi trưa, thì khuya là có dấu hiệu cào ổ
Nhớ lót khăn bông vô ổ, mỗi baby là 1 bọc ối, chuẩn bị cái khăn khô thiệt sạch để phụ lau mình cho baby lun

Status
Không mở trả lời sau này.