• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đàn Scottish Fold màu classic tabby tìm nơi nương tựa :3 (Chỉ còn 3 bé)

zlent24 said:
Cám ơn bạn đã quan tâm và vào trao đổi, link bạn gửi ở trên, ko có gì chứng minh đàn đó là classic tabby cả, và ng bán cũng ko hề khẳng định như vậy
Classic tabby đc phân biệt dựa qua bộ lông như hình sau

Và đây là lông đàn nhà mình

https://www.facebook.com/photo.php?v=814719765209053&set=vb.100000131115821&type=3&theater

Như đã thấy, classic rất khác so với mackerel và spotted vì vân rất to, và có khoang ở bụng. Nên ko thể nhầm lẫn đc :)

Lần sau bạn nên tìm hiểu kĩ rồi hẵn phát biểu, tránh gây hoang mang cho những người chưa rành rọt về vấn đề này
Thân!
Chào bạn. Mấy hôm nghỉ lễ bận bịu lên chưa trở lại chủ để với bạn. Mình đồng ý với bạn những hình ảnh trên topic rao bán đó, do góc chụp toàn thẳng mặt các bé mà không chụp lưng nên không thể hiện rõ vằn classsic tabby của các bé. Mặt khác chủ topic đấy cũng không biết mèo màu như vậy gọi là gì hay nói chính xác là không quan tâm, thấy nó vằn vện lông hổ thì gọi là vằn vện thôi. Nhưng thật ra với những yêu và biết về mèo ở Hà nội, không khó để có thể nhận ra đó là classic tabby đâu bạn ạ. Topic mà mình dẫn chứng trên là đàn con của Tuti - một trong những Scottish Fold (classic tabby) đầu tiên ở Hà nội bạn nhé (em này cũng khá nổi tiếng ở viet-pet đấy). Mình nợ ảnh mèo con vì chưa post được hình, còn hình của Tuti thì bạn vào link này xem nhé
https://www.facebook.com/tuti.coca?fref=ts

zlent24

YTC Developer
hoaducdoanh said:
Chào bạn. Mấy hôm nghỉ lễ bận bịu lên chưa trở lại chủ để với bạn. Mình đồng ý với bạn những hình ảnh trên topic rao bán đó, do góc chụp toàn thẳng mặt các bé mà không chụp lưng nên không thể hiện rõ vằn classsic tabby của các bé. Mặt khác chủ topic đấy cũng không biết mèo màu như vậy gọi là gì hay nói chính xác là không quan tâm, thấy nó vằn vện lông hổ thì gọi là vằn vện thôi. Nhưng thật ra với những yêu và biết về mèo ở Hà nội, không khó để có thể nhận ra đó là classic tabby đâu bạn ạ. Topic mà mình dẫn chứng trên là đàn con của Tuti - một trong những Scottish Fold (classic tabby) đầu tiên ở Hà nội bạn nhé (em này cũng khá nổi tiếng ở Việt pet đấy). Mình nợ ảnh mèo con vì chưa post được hình, còn hình của Tuti thì bạn vào link này xem nhé
https://www.facebook.com/tuti.coca?fref=ts
Mình đã xem ảnh, mèo bố Tuti quả thật đẹp trai, mèo mẹ cũng đẹp, về đàn con, nếu bạn nói có là classic thì có thể là classic thật. Chỉ là cái link bạn share ở trên ko có gì thể hiện điều đó.
Nhưng mình ko hiểu ý bạn là gì? Có phải bạn đang vịn vào câu mình nói "Hiện tại ở VN dòng này khá hiếm, HAY CÓ THỂ NÓI LÀ KO CÓ" để bắt bẻ?
Thời điểm lúc mình đăng, quả thật là rất hiếm nhà có classic. Có thì cũng chỉ là mèo lớn và mèo nhập từ nước ngoài để làm giống.
Thời điểm hiện tại, cái vế "Có thể nói là ko có" nếu ko edit lại thì đúng là chém thật :)))))) Vì đàn ALD nhà mình mới đẻ ra lúc chiều cũng có 1 bé classic tabby, chưa kể 1 số nhà khác cũng bắt đầu có 1,2 em :)
Cám ơn bạn đã chia sẻ.
Mình đã nói xong. Bạn còn mong chờ gì ở topic này ko?

Bạn quá lời rồi, mình không mong chờ gì cả. Thật ra mình cũng không muốn vào topic của bạn để nói này nói nọ . Mình chỉ tiếp cận dựa trên phương diện những bạn mới nuôi mèo mà chưa rành rọt thôi. Đúng như bạn nói , phải tìm hiểu kỹ để biết giá trị của bé mèo mình mua (dòng giống, thuần chủng hay không thuần chủng, màu sắc...). Đứng trước những bé mèo xinh xắn chúng ta nhiều lúc thật khó giữ được cảm xúc chỉ muốn ngay lập tức ôm các bé về nhà, nhưng cũng đừng quên tìm hiểu để cho mình sự lựa chọn tốt nhất ( nghe như kiểu người tiêu dùng thông minh ấy nhỉ ). Mình dừng ở đây. Chúc các bé mau về nhà mới :03:

zlent24

YTC Developer
hoaducdoanh said:
Bạn quá lời rồi, mình không mong chờ gì cả. Thật ra mình cũng không muốn vào topic của bạn để nói này nói nọ . Mình chỉ tiếp cận dựa trên phương diện những bạn mới nuôi mèo mà chưa rành rọt thôi. Đúng như bạn nói , phải tìm hiểu kỹ để biết giá trị của bé mèo mình mua (dòng giống, thuần chủng hay không thuần chủng, màu sắc...). Đứng trước những bé mèo xinh xắn chúng ta nhiều lúc thật khó giữ được cảm xúc chỉ muốn ngay lập tức ôm các bé về nhà, nhưng cũng đừng quên tìm hiểu để cho mình sự lựa chọn tốt nhất ( nghe như kiểu người tiêu dùng thông minh ấy nhỉ ). Mình dừng ở đây. Chúc các bé mau về nhà mới :03:
thanks bạn, rảnh vào up hộ các bé nhé, vì mình cũng ko online nhiều. :Onion38:

zlent24

YTC Developer
tomicats said:
4 bé bán đc mộtvà giờ Chỉ Còn 3 bé thôi:)))
Cmt giúp bạn up bài=)
rảnh thì vào up hộ tớ tiếp nhé, ít onl lắm :gongxi-1:
5 bé, gạch 2, chỉ còn 3 bé là chuẩn rùi, k nhanh tay là hết :Onion38: