• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đã xong

Status
Không mở trả lời sau này.

sweetmemory2602

YTC Developer
theo bạn định nghĩa thế nào là thuần? Liệu em nhà bạn có tịt hơn ko?
cảm ơn bạn nhiều.

Bạn ơi, mèo nhà bạn chắc chắn không phải là 34 thuần đâu. Trong box mua bán mèo bây giờ có 1 topic bán mèo 34 Red Tabby ở HCM, bạn thử vào xem bé ấy có tịt hơn bé nhà bạn không nhé. Hoặc nếu bạn có tham gia diễn đàn viet-pet chắc biết Đô. Mặc dù cũng không hoàn toàn là 34 thuần chủng( có lai thì chắc là cũng từ thời ông bà cụ kị rồi) nhưng mặt Đô tịt hít, gần như mắt mũi thẳng hàng, nói chung là rất đẹp.

dragon_ball

YTC Developer
vậy theo bạn nói thì mình thấy nhiều topic gọi là bán mèo 34 thì đó ko phải mèo 34 à. Mình ko chơi mèo nhiều nhưng mình được người bán cho mình nói có 2 dòng mèo 34. Dòng hiện đại và dòng doll face persian. Bạn thử tra xem nhé.
Đây là 1 bé doll face persian

nguồn ảnh wiki

sweetmemory2602

YTC Developer
vậy theo bạn nói thì mình thấy nhiều topic gọi là bán mèo 34 thì đó ko phải mèo 34 à. Mình ko chơi mèo nhiều nhưng mình được người bán cho mình nói có 2 dòng mèo 34. Dòng hiện đại và dòng doll face persian. Bạn thử tra xem nhé.
Đây là 1 bé doll face persian

nguồn ảnh wiki

Vậy bạn có biết là hiện nay mèo 34( cả trên thế giới và VN) chủ yếu là 34 mặt tịt không???. Các cattery chủ yếu là nhân giống 34 mặt tịt chứ ít trại mèo nhân giống 34 doll face lắm, mà nếu có thì thường là nhân giống dòng 34 Chinchilla. Nhiều mèo bán mèo 34 mặt không tịt thì lại nghĩ là 34 nhà mình là 34 doll face chứ thực ra là do mèo đã bị lai. Bạn nói mèo nhà bạn là 34 thuần vậy chắc em nó có pedigree?

minie.love

T.Viên Năng Động
mặc dù bé hem phải ba tư thuần nhưng bé rất xinh và giá phối cũng rất okie rùi ^^! mấy bạn đừng tranh chấp nhau làm gì

doll_m0on

Mèo nhà mình là mèo ta, tam thể. Được 10 tháng tuổi rồi, nhưng chẳng thấy nó gào gì cả. Hic hic. Ko bik cho ở cùng nhau có ra sản phẩm ko nhỉ :(

tieulong

YTC Developer
bạn cứ đợi xem bé có gào ko nhé. Phần dưới bụng phát triển, khi chạm vào thấy hơi nóng nóng.
Sự kết hợp đó sẽ cho ra các thiên thần mặt tịt :D

Bạn phải để em nó ít nhất 7-8 tháng tuổi, lấy giống sớm là hại mèo lắm đó

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
ơ tự nhiên topic phối giống mèo lại thành nơi tranh luận mèo thuần hay không :D
ở VN ít có 34 thuần lắm, nếu có thì cũng không có giá phối thế này đâu bà con, toàn tầm 1.5T hết
mọi người cứ liệu cơm gắp mắm chứ thuần làm gì nếu nó không đẹp? quan trọng là có em mèo đẹp để chơi là ok rồi

Status
Không mở trả lời sau này.