• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đã bạn nào mua cún của chị China Girl - Lào Cai chưa ạ?

tintin2012

Tình hình là mình muốn mua 1 em cún Samoy or alaska. Tham khảo qua các topic thấy chị China bán cún sll lại giá mềm nên cũng muốn mua 1 em. Nhưng mình ở HN chị China lại ở Lào Cai. Mình chưa mua cún ở xa bao giờ lại sợ có thể mua phải cún ốm Nên đăng đàn xin ý kiến của các bạn ai đã mua cún của chị China thì thấy chất lượng như thế nào ạ? (Một mặt là sv nên phải tích góp rất lâu mới dám tham khảo các topic để mua cún - một mặt rất sợ mua về rùi cún bị ủ bệnh rồi ốm. Chữa trị đc ko sao chứ cún mà ốm rồi chết thì thực sự ko chịu nổi đâu vì đau xót lắm. Trước em cún của mình ốm chết rất lâu rồi mình mới muốn mua em khác để chăm sóc. Nên rất rất muốn xin ý kiến của mọi người.)
Ai đã mua rùi cho em xin ý kiến cái ạ?

tintin2012

Tình hình là mình muốn mua 1 em cún Samoy or alaska. Tham khảo qua các topic thấy chị China bán cún sll lại giá mềm nên cũng muốn mua 1 em. Nhưng mình ở HN chị China lại ở Lào Cai. Mình chưa mua cún ở xa bao giờ lại sợ có thể mua phải cún ốm Nên đăng đàn xin ý kiến của các bạn ai đã mua cún của chị China thì thấy chất lượng như thế nào ạ? (Một mặt là sv nên phải tích góp rất lâu mới dám tham khảo các topic để mua cún - một mặt rất sợ mua về rùi cún bị ủ bệnh rồi ốm. Chữa trị đc ko sao chứ cún mà ốm rồi chết thì thực sự ko chịu nổi đâu vì đau xót lắm. Trước em cún của mình ốm chết rất lâu rồi mình mới muốn mua em khác để chăm sóc. Nên rất rất muốn xin ý kiến của mọi người.)
Ai đã mua rùi cho em xin ý kiến cái ạ?

Khong ai da mua cua chi ay ah?

Hên xui à.mình mua 1 em ở chổ kia ko tiện nói tên...lên diễn đàn thì ngta nói cùn ở đó mua về nuôi ko dc..nhưng cuối cùng e nó vẫn khỏe mạnh..tùy theo duyên số của mình với e nó thôi ^^

tintin2012

hix. Mình sợ hên xui lắm. Vì mất mấy bé rồi. Làm mình vạ vật cả tháng ko dám nhớ đến vì buồn. Kiểu như muốn xóa hết mà ko xóa đc ấy hix

kinglet

Member
mua cún cũng còn có cái duyên nữa, giống như mình và bé Sam dòng labrador, mình gặp nó xong đã kết rùi. chúc bạn tìm được chỗ mua chó ưng ý

kinglet

Member
bạn tìm trên mạng rồi cũng có người bán thôi, mua chó phải rõ nguồn gốc nhé bạn, số sức khỏe đàng hoàng, mình phải mất cả tháng mới tìm được con labrador đấy. 5 tháng rồi, ăn như hạm, ỉa cũng nhiều, dọn cho nó cũng mệt, Mình dạy nó 2 ngày đã biết ngồi...hihi

huongchau

YTC Developer
mình đã từng mua cún của china .hồi đó b ấy ship cún về hn rùi ship tiếp về lạng sơn cho mình. mua về được 2 ngày thì em cún bị đi ỉa.mình đã chăm sóc em ý rất kỹ và thường xuyên từng giờ 1,nên hiện nay em cún khỏe mạnh,đã đẻ 1 lứa rùi. bi giờ mình đã có kinh nghiệm chăm cún nên cũng yên tâm hơn.đúng là duyên số thôi b à mua dc em cún khỏe thì may mắn,nhưng mình nhận thấy là các em cún khi mua về kiểu gì cũng bị bệnh ( đi ỉa ) 1 lần ,qua được lần ấy thì sống. chúc b mua dc em cún khỏe mạnh ,nhớ chăm sóc em ý cho tốt nha,hịi

Picatso

YTC Developer
mình đã từng mua cún của china .hồi đó b ấy ship cún về hn rùi ship tiếp về lạng sơn cho mình. mua về được 2 ngày thì em cún bị đi ỉa.mình đã chăm sóc em ý rất kỹ và thường xuyên từng giờ 1,nên hiện nay em cún khỏe mạnh,đã đẻ 1 lứa rùi. bi giờ mình đã có kinh nghiệm chăm cún nên cũng yên tâm hơn.đúng là duyên số thôi b à mua dc em cún khỏe thì may mắn,nhưng mình nhận thấy là các em cún khi mua về kiểu gì cũng bị bệnh ( đi ỉa ) 1 lần ,qua được lần ấy thì sống. chúc b mua dc em cún khỏe mạnh ,nhớ chăm sóc em ý cho tốt nha,hịi

cún mua về thì hay bị ngã nước , khuyên bạn là 1 tuần đầu nên cho ăn thức ăn khô :D

buratino1703

YTC Developer
Mình đã mua của China_girl đây, bé của mình khỏe mạnh bình thường, ship về BX Mỹ Đình rồi mình ra nhận. Mình nghĩ là bạn với china_girl thống nhất nhận cún sau mấy ngày nếu có biểu hiện bị bệnh có thể trả được thì càng tốt.

hthasi

cún của china girl k phải k tốt, nhưng ship về thì k yên tâm, nếu yêu thương pet, thì tốt nhất nên ra tận nơi để chọn 1 e, tránh phiền hà sau này :D bạn nhé :D

Wintery91

Cat Lover
Nếu bạn muốn mua 1 em cún an tâm về sức khỏe thì tìm chỗ uy tín mà mua. Đừng mua của thương gia bán sll vì họ cũng không kiểm soát được sức khỏe, hơn nữa ở xa nếu có vấn đề gì cũng khó mà thắc mắc

china_girl0o0

T.Viên Năng Động
minh co cua hang o ha noi ma kho? the