• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

2 pé Alaska Malamute Cái Thuần Chủng màu đen trắng ^.^

ilovedogi

Member
Bài kia ghi bảo hành 1 tháng còn bài nay ghi bảo hành 2 tuần là sao ? Mua có hop đồng ko ? Bảo hành 7 bệnh chư nếu bi care hay pravo chết co bồi thường 100% ko ?

ilovedogi

Member
Ai mua alaska ông này thi nên xem ki nhưng điều minh nói nhé . chứ ko là tiền mất chó chết là mệt đo . - nhất quyết khi mua cần phải có hop đồng mua bán chó trong hop đồng phai ghi - bảo hành 1 tháng tất cả 7 bệnh và quan trọng nhất là bệnh care va pravo nếu bi 2 bệnh này cho se chết tỉ lệ chó sống rất ít . ( chó mua mười mấy triệu mà phải ki và rỏ ràng chút chứ ko nên tin người bán dụ là chó mình khoe ko sao hết này nọ , tuyệt đối phai làm hop đồng kí tên rỏ ràng ) - chó mua về phải chơ đi khám sức khoe ơ thú y liền đê coi chó khoe hay bi bệnh gi ko ( điều này rất cần thiết ) - khi mua về chỉ cho chó ăn cháo trắng nấu thịt bằm ( ko nên cho chó ăn tum lum cái món đê tránh chó bị ko tiêu . chỉ cho chó ăn cháo thit bằm thôi nhé , ko cho chó ăn bạy những thứ xung quanh như giấy , xi măng , con trùng , v...v . tốt nhất nên nhốt chuồng cho an toàn và phòng nó ko ăn bạy ) tha chó ra chơi cung nên canh ki 1 chút ko cho ăn bạy bạ . sau 1 tháng mua về chó khoe mạnh là an tâm nuôi tới lớn ((. trong 1 hoăc 2 tuần đầu mà chó co dấu hiệu ho và bỏ ăn hay mệt là có thê bi care nhé thấy vậy nên đưa tới ngay thú y gấp và báo cho nguoi bán chó đê nguoi ta chiu trách nhiệm. Các bạn trẻ yêu thích chó hay dành chút thời gian đoc bài này cua minh nhe hoặc lên google thư coi bệnh care và pravo cua chó như thế nào nhe . các bạn mua chó phai co kinh nghiện về chó để tránh người ta bán cho bệnh nhé , chó bệnh mà bán chó nguoi ta thì nguoi bán cung bi quả báo à . (((( mua chó phải có hop đồng và bảo hành 7 bệnh trong vòng 1 tháng nhé )))) cam ơn cái ban đe xem . bye chú q 12 bán chó an toàn nhak chú nêu ko muốn bị gi tự hiêu nhé chú . =]]

ilovedogi

Member
Còn ai muốn biết thêm chi tiết đê mua chó an toàn thi inbox mình nhé . minh se tư vấn cách mua chó khoe và ko bệnh đê đuoc an toàn hơn nhe .

alaskavssam

T.Viên Năng Động
kenniez huỳnh said:
Tương bi xoá nick rồi chứ Mod ? Sao còn đăng bán đươc hay vậy @@ Omg....
mặt đã xấu mà sao tính cũng ko đc đẹp vậy em :)

alaskavssam

T.Viên Năng Động
ilovedogi said:
Ai mua alaska ông này thi nên xem ki nhưng điều minh nói nhé . chứ ko là tiền mất chó chết là mệt đo . - nhất quyết khi mua cần phải có hop đồng mua bán chó trong hop đồng phai ghi - bảo hành 1 tháng tất cả 7 bệnh và quan trọng nhất là bệnh care va pravo nếu bi 2 bệnh này cho se chết tỉ lệ chó sống rất ít . ( chó mua mười mấy triệu mà phải ki và rỏ ràng chút chứ ko nên tin người bán dụ là chó mình khoe ko sao hết này nọ , tuyệt đối phai làm hop đồng kí tên rỏ ràng ) - chó mua về phải chơ đi khám sức khoe ơ thú y liền đê coi chó khoe hay bi bệnh gi ko ( điều này rất cần thiết ) - khi mua về chỉ cho chó ăn cháo trắng nấu thịt bằm ( ko nên cho chó ăn tum lum cái món đê tránh chó bị ko tiêu . chỉ cho chó ăn cháo thit bằm thôi nhé , ko cho chó ăn bạy những thứ xung quanh như giấy , xi măng , con trùng , v...v . tốt nhất nên nhốt chuồng cho an toàn và phòng nó ko ăn bạy ) tha chó ra chơi cung nên canh ki 1 chút ko cho ăn bạy bạ . sau 1 tháng mua về chó khoe mạnh là an tâm nuôi tới lớn ((. trong 1 hoăc 2 tuần đầu mà chó co dấu hiệu ho và bỏ ăn hay mệt là có thê bi care nhé thấy vậy nên đưa tới ngay thú y gấp và báo cho nguoi bán chó đê nguoi ta chiu trách nhiệm. Các bạn trẻ yêu thích chó hay dành chút thời gian đoc bài này cua minh nhe hoặc lên google thư coi bệnh care và pravo cua chó như thế nào nhe . các bạn mua chó phai co kinh nghiện về chó để tránh người ta bán cho bệnh nhé , chó bệnh mà bán chó nguoi ta thì nguoi bán cung bi quả báo à . (((( mua chó phải có hop đồng và bảo hành 7 bệnh trong vòng 1 tháng nhé )))) cam ơn cái ban đe xem . bye chú q 12 bán chó an toàn nhak chú nêu ko muốn bị gi tự hiêu nhé chú . =]]
Bị gì là bị gì chú... ???? :)).. chú nói ăn bậy đc chứ ko nói bậy đc nhé :)) ... muốn gì thì nói thẳng.. sân si chi nè chú " bán chó an toàn nhak chú nêu ko muốn bị gi tự hiêu nhé chú" .. Hay đc cái miệng làm anh hùng bàn phím. mình làm ăn như thế nào cũng chả đến lược chú phán xét haz..
DKm chú ngon thì alo hẹn nhau uống cafe chơi, cần đéo gì mà lên đây hù dọa vậy, còn nếu ko rảnh thì cho cái địa chỉ nhà đi, mình ghé nhà uống nước trà, ok

kenniez huỳnh

T.Viên Năng Động
Mặt tôi xấu liên quan gi ? Ông bán chó bệnh um sùm trên ytc làm như đây ko biết vậy . đồ thứ vô hoc ăn noi vô văn hoá đã vậy còn bán chó bệnh . đồ bán chó bệnh . đồ lừa đảo =]] đã mang danh lừa đảo thi ko bao giờ xoá nôi đâu ông chú già .

kenniez huỳnh

T.Viên Năng Động
Banne nick 3 ngày cho cái tội ăn noi bất lich sự , thiếu văn hoá , bán chó bệnh mà cứ tưởng mình thánh thiện lắm vậy ( tôi đang cười vào mặt chú đấy ) =)) ra chợ bán cá bán chó bệnh đi chú ! Nhục mặt chú chưa ! Quê....quê...quê.. :))