• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

3 em gà màu - 2 tuần tuổi của mình

Đây là hình ảnh 3 pé gà của mình mà người ta nói là các pé ấy bị nhuộm màu. Mình bắt đầu chăm sóc các pé ấy khi mẹ mình thấy các ẽm kute quá nên mua về nuôi. Gía 20k/ pé.
Các pé rất thích ra chơi, rất thích chui vào chân hay lòng bàn tay và thích nhất là đi theo chân người khác (k cẩn thận là đạp trúng pé liền).
Mình rất thương yêu và lo lắng cho các pé ấy nhưng cuộc đời thật lắm phũ phàng.
Vì thiếu kinh nghiệm trong việc nuôi nấng, chăm sóc và vì để các pé ngủ trong thùng đục quá nhiều lỗ (vì mình nghĩ các pé sợ tối).
Nên các pé đã lần lượt ra đi.
Ngày 8/9: pé Kam (trúng gió)
Ngày 9/9: pé Vàng (trúng gió)
Và đứa làm mình cảm thấy ân hận nhất là pé Hồg. Pé khỏe mạnh đến ngày 11/9 thì có dấu hệu giống 2 đứa kia nên mình đã đi mua vitamin cho pé uống. Nào ngờ khi đút cho pé uống chưa xong thì pé đã lăn đùng ra... Mình gọi pé dậy, đụng đụng người pé, nào ngờ pé động đậy (mình mừng vô cùng).
Nhưng đó lại là lần động đậy cuối cùng của pé, pé dang cao đôi cánh, mắt căng tròn nhìn mình như muốn ăn tươi nuốt sống. Và trút hơi thở cuối cùng của pé, sau đó mắt pé cũng từ từ nhắm lại.
Mình đã khóc rất nhiều, ân hận rất nhiều. Mình đã nghĩ sẽ k bao giờ nuôi thú nuôi nữa.
Vài dòng tâm sự của mình trên đây, chỉ mong muốn mọi người hiểu rằng. Khi pạn muốn nuôi 1 con vật nuôi nào đó, hãy tìm hiểu kĩ trên google hoặc các diễn đàn để không mắc phải trường hợp như mình.
Bây giờ mình chỉ ước mong nơi bên kia các pé có thể tha thứ cho mình và bắt đầu 1 cuộc sống mới tốt đẹp hơn.
Yêu các pé nhiều...!!!
View attachment 45997
View attachment 45999
View attachment 46000View attachment 46000
View attachment 46001
View attachment 46002
View attachment 46003
View attachment 46004View attachment 46004
View attachment 46005
View attachment 46006

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
chia bùn cùng b
nhìn mí e nì ms đầu mik tg gà đồ chơi, ai dè gà thật
p/s: chúc b may mắn lần sau à nhưng đừng mua mí e bị nhuộm màu ko chừng phải đau bùn lần nữa nhé

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix , chia buồn nhé ! Mình cũng nuôi 2 đứa chết vì quá nóng ! Hix !

các pạn ko' thấy tấm mỳh bồng pé trên tay k, pé xù lông là pé bị lạnh đó... zậy mà lúc đó mỳh lại k hay biết... :(:)(( hjx, mà tks 2 pạn nhéz...
chúc 2 pạn cùng thú cưng of mỳh lun đc ở pên nhau... hj