• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

3G, HTV, sa nhân có thể sống trên cạn được ko?

soncute93

_Chuyện là mình sắp đem 3 giống này về nuôi mak ko bik nó có thể sống trên cạn ko cần xuống nước dc ko? Xin các bác giải đáp giùm.
_E có vài giá cho 3 loài cho các bác tham khảo xem có ko ak
  • 3G size 15-16cm:150k
  • HTV size 15-16cm:150k
  • Sa nhân size 20-22cm:250k
Thank các bác nhiều

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Đáp án là ko.

Cả 3 loại đều là giống rùa đầm, tức là phải có đầm nước trũng, ẩm ướt, độ ẩm cao.

Nếu ko sẽ bỏ ăn và bị bệnh về da.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
_Chuyện là mình sắp đem 3 giống này về nuôi mak ko bik nó có thể sống trên cạn ko cần xuống nước dc ko? Xin các bác giải đáp giùm.
Thank các bác nhiều

Giá này 3G thì có thể mua, sa nhân size 20cm - 22cm hiện tại ít ra cũng phải 550k trở lên (nếu lành lặn, khỏe mạnh và không lỗi, rùa sa nhân giống miền Nam thì đắt hơn 1 xíu và xấu hơn sa nhân giống miền Bắc), còn size 15 - 16 đối với HTV thì phải giá 700k - 1tr tùy nơi bán. :D HTV đâu có giá 150k được.

kdcty2k

YTC Developer
Thank các bác nhiều

bác kiếm ở đâu ra vậy...chỉ e mới....inbox nhé.....kakaka...e muốn mua 1 con bé bé thui

soncute93

_Đắt vậy cơ ak. Vậy mak e tính rao bán với giá đó ấy chứ hém xíu là lỗ vốn luôn rồi. Cảm ơn các bác nhìu nhak :03:

soncute93

Giá này 3G thì có thể mua, sa nhân size 20cm - 22cm hiện tại ít ra cũng phải 550k trở lên (nếu lành lặn, khỏe mạnh và không lỗi, rùa sa nhân giống miền Nam thì đắt hơn 1 xíu và xấu hơn sa nhân giống miền Bắc), còn size 15 - 16 đối với HTV thì phải giá 700k - 1tr tùy nơi bán. :D HTV đâu có giá 150k được.

con sa nhân e moi tậu về ko có bị gì hết, có điều hơi nhát thôi.

bokinhvan85

Bạn mình có 1 HTV nuôi dc hơn 3 năm rồi.chẳng hiểu sao lại nuôi dc trên cạn hoàn toàn cùng 1 em núi vàng,ăn uống cũng giống núi vàng luôn.xà lách,rau muống,táo,lê... đều xơi tuốt.size khủng lắm,khoảng 33-34 j đó.chie có điều hay cắn người nên bạn mình k muốn nuôi nữa.mình xjn thì ngta đồng ý rồi,tết này về we lấy.keke