• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai biết bệnh viêm dây thần kinh ở chó không ạ giúp mình với :(

linh__

Mình có 1 em cún Nhật lai phốc sóc được khoảng 3-4 năm rồi. Bình thường bé vẫn ăn và đi lại khoẻ mạnh nhưng khoảng 2 tháng gần đây mình thấy em ý đi tập tễnh, không đi được, chân trái đằng sau cứ co lên, sờ vào thì em ý kêu đau kinh lắm :(. Mình đưa đi khám, lần đầu bác sĩ bảo bị thiếu canxi và rối loạn ion điện giải, sau đó có tiêm và truyền canxi với điện giải trong 1-2 tuần thì không thấy đỡ gì cả :(. Sau đó mình đưa đi khám nơi khác, bác sĩ bảo là bị đột quỵ tai biến và có tiêm khoảng 5 ngày cho bé và về bé có đỡ. Nhưng chỉ được khoảng 1 tuần thì bé lại đau kinh khủng chạm đâu cũng đau mình đưa bé đi khám lần nữa thì bsi bảo bị viêm dây thần kinh rồi cho tiêm thuốc. Nhưng tiêm được 2-3 hôm thì đỡ, sau đó em ý lại bị đau tiếp, bé không đi được mà sờ vào chỗ nào cũng đau :(. Bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết về bệnh này thì giúp mình với :(
Cảm ơn các bạn đã bớt chút thời gian đọc topic.