• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai giúp mèo nhà mình với

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
Cảm ơn bạn để mình thử mình cũng bôi nhiều loại r. Mèo nhà mình cũng hay tắm nữa. Nhưng vẫn thấy bị
trước khi bôi thuốc bạn nên cạo hết lông chỗ bị nấm đi rồi hãy bôi thuốc, tắm cho bé bằng lá chè xanh và cho bé phơi nắng như vậy bé mới mau lành.

alingaling

Member
mèo nhà mình bị như thế ai chỉ mình cách chữa trị với
Mèo con nhà mình cũng bị nấm toàn thân,kiểu như gầu vậy á,mình có mua thuốc về bôi nhưng ko thấy giảm,hôm trước mình cho đi bác sĩ ,bác sĩ cho cạo hết lông rùi cho 1 bộ thuốc thoa,dầu tắm,và thuốc uống kích thích da và lông, mấy bữa nay theo dõi mình thấy bé có tiến triển rỏ rệt,bạn thoa thuốc cho bé thì nên cạo hết vùng lông bị nấm để thuốc dễ ngấm nhan, mèo nhà mình giờ trụi hết bộ lông oài,thương lắm nhưng fải chiu,bạn bôi thuốc xong nhớ đeo phĩu ỡ cổ để cho mèo ko liếm vào thuốc gây ngộ độc nhan,chúc mèo bạn mau khỏi bệnh

Mèo con nhà mình cũng bị nấm toàn thân,kiểu như gầu vậy á,mình có mua thuốc về bôi nhưng ko thấy giảm,hôm trước mình cho đi bác sĩ ,bác sĩ cho cạo hết lông rùi cho 1 bộ thuốc thoa,dầu tắm,và thuốc uống kích thích da và lông, mấy bữa nay theo dõi mình thấy bé có tiến triển rỏ rệt,bạn thoa thuốc cho bé thì nên cạo hết vùng lông bị nấm để thuốc dễ ngấm nhan, mèo nhà mình giờ trụi hết bộ lông oài,thương lắm nhưng fải chiu,bạn bôi thuốc xong nhớ đeo phĩu ỡ cổ để cho mèo ko liếm vào thuốc gây ngộ độc nhan,chúc mèo bạn mau khỏi bệnh[/QUO
Mèo con nhà mình cũng bị nấm toàn thân,kiểu như gầu vậy á,mình có mua thuốc về bôi nhưng ko thấy giảm,hôm trước mình cho đi bác sĩ ,bác sĩ cho cạo hết lông rùi cho 1 bộ thuốc thoa,dầu tắm,và thuốc uống kích thích da và lông, mấy bữa nay theo dõi mình thấy bé có tiến triển rỏ rệt,bạn thoa thuốc cho bé thì nên cạo hết vùng lông bị nấm để thuốc dễ ngấm nhan, mèo nhà mình giờ trụi hết bộ lông oài,thương lắm nhưng fải chiu,bạn bôi thuốc xong nhớ đeo phĩu ỡ cổ để cho mèo ko liếm vào thuốc gây ngộ độc nhan,chúc mèo bạn mau khỏi bệnh
Bạn cho mình tên bộ thuốc ý được không. Về mình cạo lông cho bé r mình cho bé dùng chứ bé nhà mình cứ bị thế suốt