• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Bán đàn mèo Nga con cực yêu ^^

Mều Lười

Mèo nhà mình đẻ dc 5 chú mèo con hiện các bé đã ăn dc mình muốn tìm chủ tốt cho các bé ^^
Các bé có thể ăn hạt , thịt gà và đi vs đúng chỗ rồi :)
giá cả cực sv :) mình cũng muốn các bé về dc chủ tốt ^^
Bạn nào muốn mua ll với mình nhé : mình tên Hương sdt :0987 24 00 66

cho e biết giá với ib e nha

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ờ! Cũng chả bao giờ ngĩ sẽ viết mấy cái dòng này đâu .... Nhưng bạn ngĩ mình là ai mà đòi đánh giá đc ng khác qua mấy hành động đầu tiên ? Tại sao tôi phải thể hiện với bạn là tôi yêu mèo cỡ nào? Lời nói của bạn vừa làm tôi tổn thương lẫn bực mình 2 hôm nay .... B bảo NHÌN TÔI LÀ BIẾT YÊU MÈO MỨC ĐỘ NÀO RỒI *chắc tiên tri* Mua mèo chở đi một quãng đường rất xa trong một cái xô chả có gì là sai cũng chả thể gọi là ngược đãi con mèo ....vậy mà hẳn là MÌNH TRẢ LẠI TIỀN, MÌNH KO BÁN MÈO NỮA Đã mua mèo là tôi sẽ yêu quý nó và học cách dạy dỗ nó tốt nhất .... Đi đường dù là cái xô nhưng bạn biết là tôi luôn phải nâng niu để nó k bị xóc hay hoảng sợ.... Cái giỏ đựng quần áo trẻ sơ sinh thì hơn đc cái gì .... Vừa bụi vừa gió .... Cái giỏ mà chỉ cầm quai rồi xách bên cạnh cho đung đa đung đưa thì cũng chả hơn gì cái xô đâu.... Yêu mèo thì yêu thật nhưng tôi cũng sẽ k bao giờ phát CUỒNG như bạn đâu .... Hành động ban đầu thì chứng tỏ đc điều gì ? Trong khi nếu thực sự quý chúng thì ngta sẽ học cách chăm chúng tốt hơn, nếu tôi thấy k có khả năng tôi sẽ tự biết phải tìm cho nó chủ tốt hơn .... Bạn nói bạn có kinh ngiệm nuôi mèo vài năm thì sao ... Mèo nhà tôi cũng 14 năm rồi bạn ạ, nó rất ngoan và mến người nữa ... Nhưng đâu phải lúc nào cũng yêu chiều, có lúc hư thì cũng cần dạy cho nó hiểu ... Cái nhà của bạn thì chúng tôi đã phải đi rất xa .... Tìm hơn tiếng đồng hồ vòng đi vòng lại .... Ny tôi cũng đã cố thuyết phục bạn ... Vậy mà chỉ vì cái xô mà bạn đánh giá cơ à ... Bảo thủ chắc bậc nhất rồi.... Ờ! Bạn giỏi quá rồi, hiểu mèo quá rồi. Đừng ngĩ rằng lúc đó tôi k nói gì thì bạn ngĩ mình nói đúng. Chả việc gì phải năn nỉ khi ngta đã k thích xong lại phải nge ngta đánh giá vớ vẩn vì mình . Sai lầm có lẽ là lúc đó t đã k cương quyết bảo ny tôi đi mà cứ e dè nge NGƯỜI TA nói ... Và cũng nhờ có bạn mà tôi đã cố đi thêm 20km để có em mèo xinh hơn và cũng rất ngoan .... Tôi chả thấy có điểm gì ngược đãi hay k đủ khả năng như bạn nói cả .... Và tôi ngĩ mình xứng đáng nhận đc lời xin lỗi từ bạn khi mà bạn phán xét tôi như vậy . Thân ái ... Chúc bạn tìm đc chủ tốt hơn tôi cho mèo của bạn ....
P/s: khuyên các bạn định mua mèo của bạn này nếu k phát cuồng vì mèo thì đừng đến mất công lắm :))
Bạn @mua_9x nói gì về điều này?
Ng ta k có túi, để mèo vào xô, và bạn k đồng ý bán, và để họ đi mất công?

PhongNguyệt

Bạn Mailee này.t cũng là người mua mèo nhà bạn này.t cũng nc với bạn ấy.t kh thấy bạn ấy giống như những gì bạn nói.bạn đến mua mèo thì bạn phải mang gì đến đón bé về chứ.bạn mua cái xô kín mít thì bé nóng chịu thế nào.t đến mua mèo t cũng mang lồng đến đón bé về.chứ không phải cái xô mà bạn mua đâu.các bạn ấy nhiệt tình chứ không như bạn nói đâu.bạn đến mua mèo nhà người ta,ngườita không bán cho bạn thì bạn lại nói người ta.bạn xem lại cách nói của bạn đi.cách nói của bạn như vậy không chấp nhận được đâu.t cũng giao tiếp với các bạn ấy t biết.t thành thật khuyên bạn xem lại cách mà bạn nói ngườita đi.bạn thế nào thì các bạn ấy mới vậy.xem lại đi bạn ạ

mua_9x

Member
:) mình cũng k muốn nói nhiều ^^ ai mua mèo nhà mình đều biết mình bán ntn :) các ban có thể vào xem lịch sử bán các bé của mình ^^
Up nao hy vong cac bé sơm về nhà mơi ^^
Thanks ban phongnguyet :)
Con ban mailee : thuân mua vưa bán :) mình thấy k ung ý mình k ban thế thôi !

mua_9x

Member
Bạn @mua_9x nói gì về điều này?
Ng ta k có túi, để mèo vào xô, và bạn k đồng ý bán, và để họ đi mất công?
Có nhiêu lý do khiên minh k muôn ban cac bé ad ah :) minh cam thây k yên tâm thế thôi .
Chủ nào chẳng muốn mèo nhà mình về nhà tốt đúng k ? :)

PhongNguyệt

Này bạn bạn so sánh thế mà cũng so sánh.cái thùng có nắp kín mít thì về bé còn sống không.bạn nói thế mà cũng nói được.các bạn ấy không nói gì là bạn có quyền nói người ta à.t ở Hải Dương mà t còn lên đón bé.bạn nghĩ 20 km của bạn là gì.bạn thích thì đến nhà các bạn ấy nói chuyện chứ bạn không mua được bạn quay ra nói người ta.t không biết người ta nói bạn thế nào,sao lúc bạn ấy nói bạn không bảo bạn bị tổn thương.giờ bạn lên đây bạn nói người ta.bạn xem lại cách bạn nói người ta đi.

Mailee

Này bạn bạn so sánh thế mà cũng so sánh.cái thùng có nắp kín mít thì về bé còn sống không.bạn nói thế mà cũng nói được.các bạn ấy không nói gì là bạn có quyền nói người ta à.t ở Hải Dương mà t còn lên đón bé.bạn nghĩ 20 km của bạn là gì.bạn thích thì đến nhà các bạn ấy nói chuyện chứ bạn không mua được bạn quay ra nói người ta.t không biết người ta nói bạn thế nào,sao lúc bạn ấy nói bạn không bảo bạn bị tổn thương.giờ bạn lên đây bạn nói người ta.bạn xem lại cách bạn nói người ta đi.
:dry::dry::dry:

mua_9x

Member
:( hjc đừng cãi nhau trong toppic này dc k :)
Mình chỉ muốn tìm chủ đàn mèo nhà mình thôi mà .
Còn về khoảng cách như bạn nói thì có bạn mua ở nhà mình rồi chuyển tận vào cần thơ cho bạn gái :)
Có bạn từ quảng ninh , hải dương , bắc ninh lên tận nhà mình mua :)
Mỗi lần mèo về chủ mới mình đều xin fb các bạn ấy để thi thoảng xem các bé ntn :) mình có thể post fb các bạn đã từng mua mèo nhà mình cho bạn xem .
Đung vì vấn đề nhỏ nhặt thế mà cai nhau . Lớn cả rôi !

PhongNguyệt

Không có gì đâu bạn mua 9x mình mua mèo nhà bạn mình biết các bạn như thế nào mà.bé về nhà ngoan lắm tuy đường xa nhưng bé vẫn khoẻ bạn yên tâm nhé

Mailee

:( hjc đừng cãi nhau trong toppic này dc k :)
Mình chỉ muốn tìm chủ đàn mèo nhà mình thôi mà .
Còn về khoảng cách như bạn nói thì có bạn mua ở nhà mình rồi chuyển tận vào cần thơ cho bạn gái :)
Có bạn từ quảng ninh , hải dương , bắc ninh lên tận nhà mình mua :)
Mỗi lần mèo về chủ mới mình đều xin fb các bạn ấy để thi thoảng xem các bé ntn :) mình có thể post fb các bạn đã từng mua mèo nhà mình cho bạn xem .
Đung vì vấn đề nhỏ nhặt thế mà cai nhau . Lớn cả rôi !
thật sự thì e vẫn chưa lớn :( .... chỉ vì e bị ám ảnh vì câu nói của chị thôi :laluot_10: