• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán 3 em mèo hơn 1 tháng mẹ Amazone lông xù bố Anh lông ngắn <3

monkiecookie

sau một thời gian tìm hiểu mình đã post thông tin chính xác lên để các bạn không bị hiểu nhầm hoặc hiểu sai về các bé nhé :) Cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Mèo ta mà mặt bé được tròn tròn vậy hả mấy bạn.Mình thấy bé xinh thế còn gì.Lông bé ngắn là vì gen bố trội hơn thôi à.Nhà mình cũng thế,bố là ALD,mẹ là mèo Nga sinh ra 5 bé thì 4 bé xù,một bé còn lại lông lại mượt trông giống mèo ta.Chả lẽ bố Tây,mẹ Tây,còn lại là ta.

nghèo

Member
Mèo ta mà mặt bé được tròn tròn vậy hả mấy bạn.Mình thấy bé xinh thế còn gì.Lông bé ngắn là vì gen bố trội hơn thôi à.Nhà mình cũng thế,bố là ALD,mẹ là mèo Nga sinh ra 5 bé thì 4 bé xù,một bé còn lại lông lại mượt trông giống mèo ta.Chả lẽ bố Tây,mẹ Tây,còn lại là ta.

bao biện! xl bạn chứ, bạn phát ngôn ra cái câu "Mèo ta mà mặt bé được tròn tròn "....tớ không cần nói nhiều và tặng bạn câu sau :"Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe"

no1nhokbaby

YTC Developer
chắc con mèo mẹ bị lai . Nhưng mèo con thì chất mèo ta quá . VN mắt đen ^^ em nhà minh cũng bị gần giống thế này : Mèo mẹ là lai giữa Anh xù và tam thể minh cho bắt cặp vs anh xù mà ra 2 bé nhị thể ^^ mà bé mẹ mắt vàng chứ ko p mắt đen

monkiecookie

chủ thớt seach "amazon cat" chưa? nó ra cái j? ^^

mình search rồi bạn ạ, nó ra ảnh giống hệt như mèo nhà mình (có điều lông rậm hơn chút), ngoài ra mình chụp ảnh mèo nhà mình search trong Google Imagine (Google Imagine có chức năng search = hình ảnh nữa) thì ra cả giống mèo rừng Nauy nhìn còn giống mèo nhà mình hơn cả Amazon nữa cơ. Mình cũng băn khoăn ko biết mèo mẹ Amazon có bị lai ta ko (mèo bố chắc chắn là ko lai ta rồi), nhưng từ bé em nó đã rất xù ko giống mèo lai ta 1 chút nào hết nên nếu lai ta thì chắc là lai từ đời ông bà hay sao quá :(
Tớ chỉ thương mấy bé mèo con thôi, ko hiểu nhận đặc điểm trội kiểu gì mà sinh ra đúng kiểu lông ngắn mặt hơi nhọn tai nhọn giống y xì đúc mèo ta xong giờ bị mọi người soi quá :( Tớ ko muốn mang cho/ tặng ở trên này vì nhiều người lên đây nhận mèo cho tặng về ko phải để nuôi mà để cho mục đích khác, tội lắm. Còn bạn bè tớ mà tớ quen biết ai đến nhà chơi cũng khen mèo xinh xin về tớ đều sẵn sàng tặng cả :)
Tớ đã để giá ở mức chấp nhận đc để các bé sớm tìm đc chủ mới và ko bị mang tiếng lừa đảo gì cả :p