• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán em mèo aln màu Hymalaya đực ( Đã bán )

TỒ và SU said:
nhuộm đâu lông thế mà :shok:
hacmun said:
up phụ. lông bé nhìn ngộ quá.:V
bietdau4 said:
màu lông đậm thật,hàng độc à nha :good_job:
chohoangg said:
đẹp quá, ở SG là mình xem liền
Thanks các bạn đã quan tâm và ủng hộ em nó. yên tâm em nó hoàn toàn tự nhiên về màu sắc những bạn đã đến nhà xem trực tiếp bé rồi đều biết rõ. Có bạn nào thấy chưa rõ có thể qua nhà bạn mình chơi với bé thoải mái . Mình chỉ là người giao giúp nên không tiện tham gia nhiều . nhưng mình dám khẳng định rằng bé khá đẹp trai . thanks

mit9cay

Active Member
nhanmyco said:
lông tự nhiên 100% nhé bạn.
kể cách phối màu cũng lạ, theo kinh nghiệm của tớ thì màu hyma thường màu hung đen rất đậm ở 4 bàn chân và chính giữa mũi, sau đó nhạt dần về phía cơ thể( có thể cả phần lưng cũng pha pha hung), nhưng con này, màu hơi quá đen đậm, mà không nhạt dần về phía thân, có lẽ từ xưa đến bjo đây là con đầu tiên tớ thấy cách phối nthe nay ở hyma

nhanmyco

Member
mit9cay said:
kể cách phối màu cũng lạ, theo kinh nghiệm của tớ thì màu hyma thường màu hung đen rất đậm ở 4 bàn chân và chính giữa mũi, sau đó nhạt dần về phía cơ thể( có thể cả phần lưng cũng pha pha hung), nhưng con này, màu hơi quá đen đậm, mà không nhạt dần về phía thân, có lẽ từ xưa đến bjo đây là con đầu tiên tớ thấy cách phối nthe nay ở hyma
Nó cũng nhạt dần mà bạn. tại bác chủ hình chụp không rõ thôi.Mà màu bé này không đạm như bạn nhì trong ảnh đâu.
mình định chụp thằng cu này mấy tấm hình nhưng cháu nó không chịu đứng yên để cho mình chụp. loay hoay khoảng 10phút mà không chụp được nên mình đành chịu đi về không đó. Bạn qua xem thì sẽ thấy mình nói đúng mà.

mit9cay

Active Member
nhanmyco said:
Mình đến xem tận nơi rồi này. nhìn bé đẹp nhưng mà nghich ghê . Bạn đã xem bé chưa vậy
m chưa xem mà nhìn trên ảnh thấy như vậy , m k nghĩ do cách chụp vì màu sắc khá rõ ràng . Mà bạn nhanmyco đến xem bé làm gì vậy . Hôm trc m vừa thấy b đăng bán bé hyma mà ??? Chẳng lẽ ....

Năm ngoái đi mua con mèo xiêm, mình cũng bị lừa bán cho phải con mèo nhuộm lông. Báy h nghe bạn mitcay nói thế, mình nhớ lại vừa thấy buồn cười vừa buồn. Buồn cười là nhiều thằng đầu óc cao siêu, nghĩ ra được kế nhuộm lông cho con mèo ta lai Nga bán cho được giá. Buồn là chúng nó thật độc ác, ko thèm nghĩ đến hậu quả cho con mèo khi nhuộm lông. Bé nhà mình bị viêm da và đường hô hấp. Mình chữa khỏi được bệnh viêm da, nhưng hô hấp thì chịu. Có lẽ bé bị phun sơn đen lên mũi nên đã ảnh hưởng. Mình phải cho bé về quê để ở.

Huangchang said:
Năm ngoái đi mua con mèo xiêm, mình cũng bị lừa bán cho phải con mèo nhuộm lông. Báy h nghe bạn mitcay nói thế, mình nhớ lại vừa thấy buồn cười vừa buồn. Buồn cười là nhiều thằng đầu óc cao siêu, nghĩ ra được kế nhuộm lông cho con mèo ta lai Nga bán cho được giá. Buồn là chúng nó thật độc ác, ko thèm nghĩ đến hậu quả cho con mèo khi nhuộm lông. Bé nhà mình bị viêm da và đường hô hấp. Mình chữa khỏi được bệnh viêm da, nhưng hô hấp thì chịu. Có lẽ bé bị phun sơn đen lên mũi nên đã ảnh hưởng. Mình phải cho bé về quê để ở.
Bạn cho mình hỏi bạn mua em mèo bị nhuộm lông ở đâu vậy . ở cửa hàng hay ở chợ thế. Mình chưa thấy ai bán thú cưng tại nhà mà nhuộm lông bao giờ cả. còn chó mèo ngoài đường ngoài chợ họ nhuộm bán thì đầy dẫy . không ai đi bán uy tín của gia đình mình đâu bạn ạ

đã có mấy bạn tới xem bé rồi . nhưng vì những câu nói thiếu khách quan và không thực tế nên cô bạn mình đều khuyên mấy bạn cứ từ từ theo dõi bé cho thoải mái . chánh mấy hòn gạch đá vô tình .....

Xin lỗi nếu ý kiến của mình lại làm bạn nghix mình ném đá topic bạn. Mình chỉ bảo là câu nói của bạn mitcay làm mình nghĩ đến em mèo của mình. Chuyện của mình là có thật. Lúc đó mình mới bắt đầu nuôi mèo, thích 1 em mèo xiêm do lông ngắn và thông minh quấn chủ. Mình chưa biết đến diễn đàn yeuthucung hay viet-pet mà chỉ search google nên gặp ngay phải thằng hunter hoặc đồng bọn của nó trong cái ngõ ở Hàm Long. Mình lên nhà nó hẳn hoi. Thấy em mèo xinh quá nên bắt về. 1 tuần sau tắm cho em nó mới phát hiện ra. Mình gọi điện cho nó, nó còn thách thức mình. Thật ra lúc mình xem là buổi tối, vs đang máu me em mèo Xiêm nên ko quan sát kĩ. Chứ nếu nhuộm lông để ý kĩ chân lông sẽ rõ. Em mèo bạn đẹp và có màu khá đặc biệt.

Huangchang said:
Xin lỗi nếu ý kiến của mình lại làm bạn nghix mình ném đá topic bạn. Mình chỉ bảo là câu nói của bạn mitcay làm mình nghĩ đến em mèo của mình. Chuyện của mình là có thật. Lúc đó mình mới bắt đầu nuôi mèo, thích 1 em mèo xiêm do lông ngắn và thông minh quấn chủ. Mình chưa biết đến diễn đàn yeuthucung hay Việt pet mà chỉ search google nên gặp ngay phải thằng hunter hoặc đồng bọn của nó trong cái ngõ ở Hàm Long. Mình lên nhà nó hẳn hoi. Thấy em mèo xinh quá nên bắt về. 1 tuần sau tắm cho em nó mới phát hiện ra. Mình gọi điện cho nó, nó còn thách thức mình. Thật ra lúc mình xem là buổi tối, vs đang máu me em mèo Xiêm nên ko quan sát kĩ. Chứ nếu nhuộm lông để ý kĩ chân lông sẽ rõ. Em mèo bạn đẹp và có màu khá đặc biệt.
Mình không ngại gì vấn đề đó đâu bạn . chăng qua mình nghĩ tiền không phải là tất cả . nếu làm ăn mà thiếu lương tâm như
vậy thì thật là khó sống được