• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán em mèo lông dài - Bon bon hơn 1 tuổi nhé <3

Status
Không mở trả lời sau này.

venus185

Thông tin thêm về em Bon nhà mình nhé (mấy hôm rồi bận rộn quá, lu bu hết cả :X)

Bon là em mèo cái, được hơn 1 tuổi rồi (chưa sinh lần nào cả :X ). Em ý rất quấn người, người ở đâu là em ý theo đấy, nhưng lúc nào có nhu cầu đi VS là em ý lại chạy đến đúng chỗ cần giải quyết, chưa hề đi linh tinh ra nhà lần nào!

Nhiều bạn khá lo là em ý lớn như vậy, khi về nhà mới liệu có bị lạ nhà mà đi mất không. Tuy nhiên, vì Bon là mèo tây, nên lúc nào cũng chỉ ngoan ngoãn quanh quẩn trong nhà thôi bạn ạ, không ham chạy nhảy như mèo ta.

Em ý có một trò chơi ko bao giờ chán, đấy là vờn những thứ mà tạo tiếng kêu, bắt vật đấy bằng 2 chân trước rồi đứng trên 2 chân sau. Xong lại vờn tiếp ( trò này khá là lành mạnh và an toàn nhỉ :p )

Vì em ý là mèo lớn nên rất dễ nuôi, ít mắc bệnh & sức khỏe rất tốt. Mình cũng hay tắm cho em ý, 1, 2 tuần lại tắm một lần. Em ý ko thích tắm lắm đâu (mèo là thế mà), nhưng mình mang đi tắm thì em ý cũng rất cam chịu, ko vùng vẫy, giãy giụa như mèo ta, chỉ kêu tỏ ý phản đối thôi :p Vì là nhiều lông, lông dài, nên được tắm thường xuyên sẽ làm lông em ý mềm mượt hơn. Buổi tối cũng nên chải lông cho em ý trước khi đi ngủ nữa nhé :X

Do mình không thường xuyên có mặt trên mạng được, nên các bạn muốn biết thêm thông tin về em Bon có thể gọi hoặc nhắn tin vào số ĐT của mình nhé :X

PS! về chi phí thì mình lấy 1tr2 nhé! Các bạn có thể thấy mức này ko hề đắt chút nào, ngoài ra mình còn tặng kèm thêm chai sữa tắm chống rận cho mèo nữa nhé (110k - 400ml) còn khá mới!

Thank các bạn đã quan tâm & yêu quý em Bon nhà mình :X

Status
Không mở trả lời sau này.