• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo đực Nga 1 năm tuổi

koidepzai_123

Bây giờ là 4h04' và mình ngồi viết cái tin này.....

Em ý là mèo Nga thuần chủng. Bác mình đưa về từ Nga nhé. Mình có thể đảm bảo :) Nghịch ngợm, láu lỉnh rất đáng yêu. Sắp tới có lẽ mình sẽ rất bận vì sắp ra trường và chuẩn bị đi làm. Nhà mình ít người và cũng là từ trước đến nay đều là 1 tay mình chăm lo em ý. Sau này mình đi làm rồi sẽ ko có thời gian nhiều để chăm chút cho em ý như bây giờ nữa. Nên mình mới quyết định viết topic này. Chứ gắn bó hơn 1 năm từ lúc em ý mới có 1 tháng 10 ngày đến giờ, thực lòng mình không muốn nói bán là bán 1 chút nào cả :(

Để mà nói nuôi 1 em mèo ko đơn giản đâu ạ. Nhất là giống mèo lông dài và dầy. Tắm cho chúng mất rất nhiều thời gian. Bình thường riêng công đoạn sấy lông thôi mình cũng phải mất hơn 30p. Chưa kể loại bỏ lông vón cục và mùa này chúng bắt đầu thay lông, lông rụng nhiều nên mình cũng kiêm luôn chân tỉa tót lông cho ngắn để hạn chế rụng lông nữa :| Tắm xong thì phải sấy khô vì nếu để ẩm, lông dầy lại thêm khí hậu VN ẩm thấp mèo rất dễ bị nấm. Điều này đòi hỏi ng chủ phải kiên trì và có lòng yêu quí chúng thì mới làm đc. Mình cũng nói luôn để các bạn chưa nuôi bao giờ biết. Vì mình đã từng chứng kiến nhiều người mình quen thầy chúng nó xinh, bỏ 1 khoản tiền ra mua về đc mấy hôm lại chán, lại bán...Mua đi bán lại như thế rất tội nghiệp chúng nó :( Mình cũng chỉ mong tìm đc ng chủ yêu quí em nhà mình và có kinh nghiệm nuôi mèo rồi thì tốt quá.

Mình chỉ bán ở Hà Nội thôi và nếu được thì xin phép các bạn sau này có thể cho mình thi thoảng đc đến chơi với em :(

Mình sẽ tặng các bạn thức ăn, cát và lồng to của em ý nữa nhé.

Các bạn quan tâm, có lòng cưu mang yêu thương em ý ib cho mình nhé. Khi thấy ưng thì các bạn đến nhà mình trực tiếp xem mèo và cũng để biết mặt nhau luôn :)

mình cũng từng nuôi mèo nga, về sau tết mang về nhà, bố mẹ thích quá nên để ở nhà lun. giờ đag ở 1 mình nên cũng buồn, muốn kiếm em mèo xù nuôi cho vui mà mèo ngoài bán đắt quá, mình là sinh viên, cung biết cách chăm, nếu được bạn để em ấy cho mình nhé. cho mình cách liên lạc và giá vía lun nha ^^~

nhilun92

YTC Developer
cho giá và hình ảnh cũng như địa chỉ sẽ dễ giúp pé mau về nhà mới hơn đó người ơi :gongxi-1:

kiny9x

T.Viên Năng Động
ý chủ top là ai thực lòng quan tâm em thì ib nói chuyện với bạn ý. bạn ý sẽ từ đó để chọn ra người hợp với bé. Up hộ 1 người có tình yêu với bé cưng nào:)

koidepzai_123

Namkhanhpk said:
Nói giá và địa chĩa b ơi. Thêm mấy tắm ảnh nữa nhé.
t ko biết up ảnh như thế nào b ạ. Thú thực là t cũng chưa đăng tin bán mèo bao giờ >"< nếu bạn quan tâm thì inbox cho mình email của bạn, mình sẽ gửi hình và video của bé cho bạn nhé. Cảm ơn bạn đã quan tâm :)

koidepzai_123

xin lỗi các bạn vì mình quên không đề địa chỉ liên lạc . Nhà mình khu Quốc Bảo- Hoàng Mai- Hà Nội. Sđt của mình là 098.7693.556 .Có gì thăc mắc các bạn nhắn tin hoặc gọi trực tiếp cho mình nhé ( Vì đợt này mình đang bận thực tập nên có thể có lúc ko nghe đc đt của bạn. Khi đó thì các bạn nhắn tin giúp mình, mình sẽ chủ động gọi lại sớm :) Cảm ơn các bạn đã quan tâm

koidepzai_123

Namkhanhpk said:
Mà nếu mèo ngoại nhập thì b nên nhớ có cả giấy tờ nữa đấy.
bạn ơi mình cũng ko biết có giấy tờ gì ko nữa. để mình hỏi bác mình xem thế nào nhé. nhưng thực sự là bác minh là giảng viên đi Nga tu nghiệp mấy năm rồi mua mèo mẹ. Mèo bố cũng là mèo Nga của 1 ng bạn của bác bên đấy. Nhưng giờ bác về hẳn đây rồi và chỉ có mèo mẹ thôi. Nếu bạn muốn mình có thể cho bạn đi xem mèo mẹ. Nhà bác ở khu Linh Đàm cũng gần nhà mình thui :) Cảm ơn bạn đã quan tâm :)

koidepzai_123

nhilun92 said:
cho giá và hình ảnh cũng như địa chỉ sẽ dễ giúp pé mau về nhà mới hơn đó người ơi :gongxi-1:
b cho mình mail của bạn nhé. mình gửi hình và video của bé cho bạn. Cảm ơn bạn nha :)

koidepzai_123

kiny9x said:
ý chủ top là ai thực lòng quan tâm em thì ib nói chuyện với bạn ý. bạn ý sẽ từ đó để chọn ra người hợp với bé. Up hộ 1 người có tình yêu với bé cưng nào:)
Cảm ơn bạn nhiều nhé :X

koidepzai_123

mèo xù hâm said:
bé xinh quá bạn ơi. bạn để lại e y bao nhiu zi? được là t rước em ấy về :03:
Cảm ơn bạn ^^ . 1tr 800 nhé bạn. đi kèm là túi thức ăn 1.4kg , cát vệ sinh, chậu vs và lồng to lắm em ý nằm thoải mái, bằng inox, bố tớ mua mới tháng trước hơn 500k đấy. Hồi trước ko nhốt vì nhà rộng và t học có nửa ngày nên để thả nhưng giờ đi thực tập, bố mẹ đi làm cả ngày nên phải nhốt. Đợt này t bận nên nhốt suốt, thương quá :( ko thì t ko bán đâu :(