• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bán mèo 34 mặt tịt

Status
Không mở trả lời sau này.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
hợ... chả hiểu cái tê mô gì cả. Vậy rốt cuộc là mèo của Trang xinh gái đúng k, nhưng bị người khác siết nợ. Do k biết nên Trang nghĩ là bị trộm và lập topic là bị trộm mèo đúng k nhỉ. Và bh người siết nợ của Trang muốn bán các em mèo này và nhờ bạn chủ thớt rao bán hộ phải không. Theo ý kiến của mình thì bạn Trang xinh gái nêu rõ tình hình sức khỏe của các bé là rất tốt cho những bạn có ý định tìm mua, vì để họ suy nghĩ xem có chắc sẽ bỏ tiền ra mua hay k với tình hình sức khỏe như vậy. Tuy nhiên thì mình thấy rằng, dù gì thì các bé cũng là do Trang xinh gái nuôi. Mà bh Trang lại nói rằng mèo bệnh tật rẻ tiền. Đối với cá nhân mình thì kể cả nó có là mèo ta, nhưng mình đã chăm sóc từ bé thì luôn có tình cảm nhất định với nó. Đến khi tìm nhà mới thì m cũng rất buồn và chỉ mong nó tìm được chủ tốt, được khỏe mạnh mà thôi. Trang nói rằng toàn lũ bệnh tật nên em đặt mèo mới rồi ??? vậy topic trước đây bạn nói rằng muốn chuộc lại = mọi giá, bh bạn lại bảo là 1 lũ bệnh tật... Mình k biết bạn đặt mèo mới có đắt k, nhưng nếu bạn thực sự nhớ các em mèo này thì sao bạn k chuộc lại... Vậy bạn chỉ thích nuôi mèo khỏe mạnh, còn về sau nó bệnh tật thì bạn lại cho nó đi à. Dù gì thì bạn cũng chăm sóc nó từ bé mà, chả nhẽ k có tình cảm với nó. Liệu như vậy bạn có phải là người có mới nới cũ hay k. Vậy là bạn có thực sự yêu mèo k, hay chỉ nuôi với mục đích kinh doanh. Còn việc bạn cung cấp tình hình sức khỏe các bé thì mình rất cám ơn !!!

Trangxinhgai_92

YTC Developer
Xin chào các bạn. Mình đã nhờ người bạn đến xem nhưng thực tế các cháu sau vài tháng k đc chăm xóc chúng nó đã không còn đc như trong ảnh nữa. Đăng bán như thế này Trang nhờ người đến xem mua lại đc mà phải không? lại còn rẻ hơn gấp nhiều lần nữa, đứa nào bị thối tai, đứa nào bị nấm, đứa nào bị hô hấp, đứa nào bị đi ngoài. Đến xem mèo vavhj tai vạch lông ra khác thấy đúng không? mèo không giống như chó. người ta hay nói đến chuyện vía mèo đúng không? mang đi mang lại mèo nọ kia này khác nuôi cũng k có kết quả gì đâu. các bạn cũng thấy có những con mèo bị mua đi bán lại đăg lên đây nhiều lần cũng chỉ vì 1 lí do vía không tốt. Các bạn cũng biết nhà tớ bắt 1 em mèo lớn tên là cháo lòng cái 7 tháng đúng không? Em đấy tớ biết là mèo ăn cắp nhưng tớ vẫn mua vì nó đẹp . nhưng đến khi về nhà vì nó là mèo lớn nói k đc, bảo k nghe tớ cũng lại đành phải bán nó với giá 7.5tr như mọi người đã biết. hơn chục chiệu để chuộc lại 1 đàn mèo, k quá khó nhưng chuộc về rồi thì sao ạ.? chuộc rồi xong chăm ntn? sợ lắm rồi. khi nhà tớ mất mèo mà họ bán luôn thì tớ cũng mua chứ 4 tháng rồi. giờ chúng nó như thế tớ k muốn chuộc nữa. Nhà tớ mới tiêm cho 1con thôi. còn lại đều là mèo chưa tiêm chủng gì.tóm lại ai mua thì mua. ai bán thì bán. Với họ tiền là q.trọng chứ mèo là gì? Đến nhà họ xem họ nuôi mèo ra sao rồi quyết định, hỏi xem họ cho mèo ăn gì? hỏi xem con nào có rận? con mèo thối tai? con nào bị nấm? con nào bị hô hấp hát xì hơi như ông cụ ấy họ biết đc không? còn ở cái việt nam này chả có cái chuyện nợ tiền trả bằng mèo đâu? Đã ai từng làm như vậy chưa? vì mèo là laoij động vật có vía rất cao nên k ai làm thế cả. như vậy không may mắn.

Trangxinhgai_92

YTC Developer
câu chuyện chấm dứt ở đây.

Trần Mạnh Tùng said:
hợ... chả hiểu cái tê mô gì cả. Vậy rốt cuộc là mèo của Trang xinh gái đúng k, nhưng bị người khác siết nợ. Do k biết nên Trang nghĩ là bị trộm và lập topic là bị trộm mèo đúng k nhỉ. Và bh người siết nợ của Trang muốn bán các em mèo này và nhờ bạn chủ thớt rao bán hộ phải không. Theo ý kiến của mình thì bạn Trang xinh gái nêu rõ tình hình sức khỏe của các bé là rất tốt cho những bạn có ý định tìm mua, vì để họ suy nghĩ xem có chắc sẽ bỏ tiền ra mua hay k với tình hình sức khỏe như vậy. Tuy nhiên thì mình thấy rằng, dù gì thì các bé cũng là do Trang xinh gái nuôi. Mà bh Trang lại nói rằng mèo bệnh tật rẻ tiền. Đối với cá nhân mình thì kể cả nó có là mèo ta, nhưng mình đã chăm sóc từ bé thì luôn có tình cảm nhất định với nó. Đến khi tìm nhà mới thì m cũng rất buồn và chỉ mong nó tìm được chủ tốt, được khỏe mạnh mà thôi. Trang nói rằng toàn lũ bệnh tật nên em đặt mèo mới rồi ??? vậy topic trước đây bạn nói rằng muốn chuộc lại = mọi giá, bh bạn lại bảo là 1 lũ bệnh tật... Mình k biết bạn đặt mèo mới có đắt k, nhưng nếu bạn thực sự nhớ các em mèo này thì sao bạn k chuộc lại... Vậy bạn chỉ thích nuôi mèo khỏe mạnh, còn về sau nó bệnh tật thì bạn lại cho nó đi à. Dù gì thì bạn cũng chăm sóc nó từ bé mà, chả nhẽ k có tình cảm với nó. Liệu như vậy bạn có phải là người có mới nới cũ hay k. Vậy là bạn có thực sự yêu mèo k, hay chỉ nuôi với mục đích kinh doanh. Còn việc bạn cung cấp tình hình sức khỏe các bé thì mình rất cám ơn !!!
mình đã từng biết mèo nấm vẫn mua vì thương, đã từng mang thuôc nấm đi cho những con mèo bị nấm khác. mang mèo mới đẻ đi bú tý nhờ, mình k ngại điều gì cả, nhưng giờ mình bỏ ra 15tr chuộc lại chúng nó về rồi sao đây? bạn đã bao giờ mất mèo chưa? tớ giờ k nuôi con gì nữa, vì cảm thấy bản thân k còn đủ khả năng chăm xóc chúng nữa. tớ chỉ là sinh viên tài hèn sức mọn. tình cảm thì nhiều chứ, về nhà cùng lắm quỳ gối xuống thêm 1 lần cho con xin 15tr, xin mẹ hãy cứu lấy con, tớ làm đc, nhưng tớ k chịu đc theem1 lần mất đi chúng nó, đến lúc tớ phải lớn hơn rồi, phải chăm xóc cho bản thân và phải học cách kiếm tiền chứ k mộng mơ ngày ngày ngủ dậy cho mèo ăn rồi đi học, tối tối chơi với mèo, chải lông từng con 1, tớ k làm đc điều đó nữa, giờ tớ đặt 1 bé mèo. và chỉ nuôi 1 bé thôi. có những chuyện người ngoài chả bao giờ hiểu đc. vì hiểu theo Tình 1 kiểu và hiểu theo lí là kiểu khác bạn ạ.

hedokato

khó hiểu nhỉ.mèo trong này la mèo nhà trang xinh gái mà.còn chuyện bắt nợ thì càng khó hiểu nhỉ????tổng đàn mèo này giá trị bao nhiêu nợ bao nhiêu ko ai biết.nhưng đàn mèo này được báo mất ở công an rồi thì phải.giờ có bằng chứng ntn liệu công an hỏi dến thì làm sao nhỉ,chả hiểu ntn nhưng mèo nhà này ko có nguồn rõ ràng,nếu là chủ thì biết,còn nếu bắt trộm hay bắt gì thì ai biết.mèo này mua về cũng khó nhỉ,...

Trangxinhgai_92

YTC Developer
hedokato said:
khó hiểu nhỉ.mèo trong này la mèo nhà trang xinh gái mà.còn chuyện bắt nợ thì càng khó hiểu nhỉ????tổng đàn mèo này giá trị bao nhiêu nợ bao nhiêu ko ai biết.nhưng đàn mèo này được báo mất ở công an rồi thì phải.giờ có bằng chứng ntn liệu công an hỏi dến thì làm sao nhỉ,chả hiểu ntn nhưng mèo nhà này ko có nguồn rõ ràng,nếu là chủ thì biết,còn nếu bắt trộm hay bắt gì thì ai biết.mèo này mua về cũng khó nhỉ,...
Uh. 1 bên tình 1 bên lí. hiểu theo cách nào mà thôi.

hedokato

chủ thớt cho 500 ảnh mới đi chứ copy link ảnh của ng khác như vậy ko đc đâu.mấy tháng rồi còn gì ng còn thay đổi nói gì đến mèo,chả quan trọng nhưng theo thông tin đáng tin cậy thì toàn bộ những con mèo này ko còn được như trong ảnh cũ đâu.chả biết như thế nào nhưng thấy cần chủ thớt cho thông tin chính xác.con quan điểm của mình mèo đẹp thiên thần nhưng khong rõ ràng thì xin kiếu của đống tiền.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
mỗi người có cái lý riêng của họ, nếu đặt mình vào trường hợp này, khi bị mất mèo ko bh mình nghĩ đến chuyện mua 1 em mèo nào khác thay thế, vì việc đầu tiên mình sợ là sẽ bị bắt cóc như những bé kia, Còn khi bị mất mèo, mình thấy quá là may mắn khi tìm lại mèo, mình sẽ chuộc lại cả đàn và mang về chưa trị vì trước và trong khi nuôi tình cảm của mình với chúng như anh chị em ruột, như cùng 1 dòng máu vậy, mình ko coi mèo là con vì mình còn trẻ, cũng chưa chồng con j` hết. Vì chúng nó là cuộc sống của mình, mình đã quyết định nuôi và bỏ tiền ra mua chúng nó, chăm sóc tỉ mỉ đến từng cọng lông thì không bao giờ có chuyện khi thấy chúng nó bệnh tật như thế mình lại bỏ rơi chúng nó. Nếu 1 bạn nào đó mua phải nhưng ko biết cách chăm sóc chữa trị thì các bé sẽ ra đi. Các bạn hiểu ý mình nói ko. Trang ak, tớ ko khuyên bạn điều gì cả vì bạn cũng đã quyết rồi. Nhưng nếu còn tình cảm thật sự thì hãy yêu thương chúng đến phút cuối cùng. Nợ thì cũng có thể trả, chỉ cần trả hết nợ là họ trả mèo lại cho bạn mà đúng ko? Bạn có gan vay nhưng sao lại ko có gan trả nhỉ?

hedokato

Trần Mạnh Tùng said:
thể trươc đây bọn nó béo khỏe không bệnh tật,giờ gặp "xã hội đen" không biết chăm chỉ biết tiền thì bị bệnh cũng không có gì lạ.chắc bạn ấy cũng đi xem rồi nên mới nói vậy,mình mà thấy mèo như vậy cũng không chịu được

VnLn

Member
tóm lại là như thế này.mua bán thoải mái đi...không vấn đè gì cả....chúc các bé nhanh về với chủ mới,,chứ đừng phải lang thang trên trang này nhiều quá...chuyển tay nhiều qua.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Trangxinhgai_92 said:
câu chuyện chấm dứt ở đây.

mình đã từng biết mèo nấm vẫn mua vì thương, đã từng mang thuôc nấm đi cho những con mèo bị nấm khác. mang mèo mới đẻ đi bú tý nhờ, mình k ngại điều gì cả, nhưng giờ mình bỏ ra 15tr chuộc lại chúng nó về rồi sao đây? bạn đã bao giờ mất mèo chưa? tớ giờ k nuôi con gì nữa, vì cảm thấy bản thân k còn đủ khả năng chăm xóc chúng nữa. tớ chỉ là sinh viên tài hèn sức mọn. tình cảm thì nhiều chứ, về nhà cùng lắm quỳ gối xuống thêm 1 lần cho con xin 15tr, xin mẹ hãy cứu lấy con, tớ làm đc, nhưng tớ k chịu đc theem1 lần mất đi chúng nó, đến lúc tớ phải lớn hơn rồi, phải chăm xóc cho bản thân và phải học cách kiếm tiền chứ k mộng mơ ngày ngày ngủ dậy cho mèo ăn rồi đi học, tối tối chơi với mèo, chải lông từng con 1, tớ k làm đc điều đó nữa, giờ tớ đặt 1 bé mèo. và chỉ nuôi 1 bé thôi. có những chuyện người ngoài chả bao giờ hiểu đc. vì hiểu theo Tình 1 kiểu và hiểu theo lí là kiểu khác bạn ạ.
Mình cũng từng mất 2 em mèo rồi, dù chỉ là mèo ta thôi nhưng m rất buồn. quả thật là việc chuộc cả đàn về thì khó thật, bởi hơn chục triệu, nhất lại là sinh viên nữa, sau 4 tháng có thể mèo nó quên chủ cũ rồi. Ý mình là nếu bạn chuộc được bé nào thì hay bé ý, vì bạn nuôi nó từ nhỏ, biết rõ tính cách, sở thích ăn uống, tình hình sức khỏe ra sao... chứ người khác nuôi k cẩn thận nó lăn ra chết thì chỉ khổ mấy em mèo thôi. Mất mèo buồn lắm chứ, chả ai muốn mất bất kỳ thứ gì cả. Mình thì k biết rõ sự tình, chỉ thấy chủ thớt bảo là mèo Bắt Nợ thì mình đoán là như vậy thôi, k biết có đúng k.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
hedokato said:
thể trươc đây bọn nó béo khỏe không bệnh tật,giờ gặp "xã hội đen" không biết chăm chỉ biết tiền thì bị bệnh cũng không có gì lạ.chắc bạn ấy cũng đi xem rồi nên mới nói vậy,mình mà thấy mèo như vậy cũng không chịu được
uh.. tớ thì nuôi mèo luôn coi bọn nó là con gái của mình ( vì tớ toàn nuôi mèo cái thôi ). Nó ốm đau mình cũng lo lắm, nếu bh gặp hoàn cảnh mèo nhà mình bị người khác đối xử thậm tệ dẫn đến bệnh tật thì xót lắm, chịu làm sao được.

m30m30m30

Member
bạn mình bảo mai hoặc ngày kia sẽ đưa ảnh cho mình để đăng lên nhé
các bạn cứ chờ nha

nếu bảo là mất trộm và báo công an thì sao ko bảo công an đến luôn đi
chứ để 1 đến 2 hôm nữa bạn tớ bán hết mèo rồi thì lấy bằng chứng đâu ra

nhắn bạn trang xinh gái
tớ ko ngờ khi đọc topic bạn mất mèo...tớ rất cảm thông(vì tớ cũng đã từng mất mèo..mất chó...)tớ cũng rất hiểu
và tớ cũng chỉ mong chúng đc sống yên bình....đc hạnh phúc
nhưng khi bạn viết ở topic này thì tớ thật sự thất vọng về bạn...khi bạn nói về nhưng e mèo như vậy....bạn chẳng khác gì đi ăn mày tình thương và nước mắt của người khác...chứ thực ra bạn cũng ko hề yêu mèo như bạn từng than khóc...thật buồn

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
m30m30m30 said:
bạn mình bảo mai hoặc ngày kia sẽ đưa ảnh cho mình để đăng lên nhé
các bạn cứ chờ nha

nếu bảo là mất trộm và báo công an thì sao ko bảo công an đến luôn đi
chứ để 1 đến 2 hôm nữa bạn tớ bán hết mèo rồi thì lấy bằng chứng đâu ra

nhắn bạn trang xinh gái
tớ ko ngờ khi đọc topic bạn mất mèo...tớ rất cảm thông(vì tớ cũng đã từng mất mèo..mất chó...)tớ cũng rất hiểu
và tớ cũng chỉ mong chúng đc sống yên bình....đc hạnh phúc
nhưng khi bạn viết ở topic này thì tớ thật sự thất vọng về bạn...khi bạn nói về nhưng e mèo như vậy....bạn chẳng khác gì đi ăn mày tình thương và nước mắt của người khác...chứ thực ra bạn cũng ko hề yêu mèo như bạn từng than khóc...thật buồn
bạn ơi... sao mình gọi số của bạn và số dt kia đều k liên lạc được. inbox mình cái địa chỉ với

m30m30m30

Member
Trần Mạnh Tùng said:
bạn ơi... sao mình gọi số của bạn và số dt kia đều k liên lạc được. inbox mình cái địa chỉ với
hì hì
mình vừa chạy đi có chút việc..quên đt ở nhà
bạn mình chắc đang bận nên ko nghe máy đc
lát nữa hoặc mai bạn gọi cho bạn ý nhé...nhà bạn ý ở bên Linh Đàm nha

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
m30m30m30 said:
hì hì
mình vừa chạy đi có chút việc..quên đt ở nhà
bạn mình chắc đang bận nên ko nghe máy đc
lát nữa hoặc mai bạn gọi cho bạn ý nhé...nhà bạn ý ở bên Linh Đàm nha
k phải máy bận mà là thuê bao k liên lạc được bạn ak

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Tớ tập ở bể bơi Thái Hà ý ấy :D Ngày nào cũng 15h đến 16h "luyện công" ở đấy :m140:
Con gái thì phải "e dô píc" chứ ấy, gym là ế ck đấy :157:

T tập ở 170 đê la thành ;)) xời gym đúng cách thì ăn đứt aerobic nhé

m30m30m30

Member
Trần Mạnh Tùng said:
k phải máy bận mà là thuê bao k liên lạc được bạn ak
bạn ý đang đi công tác HÒA BÌNH nên chắc tắt máy vì phải họp hoặc máy hết pin bạn ah
mai bạn gọi cho bạn ý nhé

meogiakhotinh

Đùa, mình viết cái cm rõ dài mà con mèo nó ko may nhẵm nút black làm mất bao công sức của mình =))
Trang ơi e có bị gì ko vậy e? Ngày xưa c thấy e bảo mèo BỊ MẤT TRỘM, giờ thấy rồi thì phải báo công an ngay hoặc tới đòi ngay chứ sao lại dửng dưng thế em? Em làm chị buồn cười quá về cái độ giả tạo của em. Mất trộm á? E đùa vui quá cơ =)) Mà e đag nói gì về mèo của e đấy? Em nói kiểu gì mà c nghe như e đang nói về phế phẩm bỏ đi vậy? Có là phế phẩm thì e cũng đã từng nuôi nó ăn, nuôi nó lớn. Em bảo e mệt mỏi, em giờ e lớn rồi e phải kiếm tiền chứ ko thể ngày hầu mèo ăn, hầu mèo uống đc à? E lớn với ai thế? Chị nhớ ko nhầm thì e sinh năm 92. Chị đây hơn e có 1 tuổi thôi nhưng c cũng lăn lộn vài nghề rồi nhưng chưa từng có cái ý nghĩ như em. Chị còn biết nhiều ng đi làm chỉ là vì muốn cho bọn mèo nó sống sướng hơn. Chị kể cho e nghe nhé, cách đây vài tháng, chị mở mắt ra là 5h30 dậy cho mèo ăn rồi đi học. Trưa 11h tan học chị đi làm tới 5h, sau 5h chị lại đi học hộ tới 10h mới về tới nhà, lại cho mèo ăn, đi nhặt sỉ than thay cho nó. Nhưng động lực để chị làm vậy vì chị thương bọn nó, và thương chị, ko có tiền ko sống đc e à. Ko hiểu là cái công cuộc kiếm ăn của em nó vất vả tới đâu mà c nghe sao hoành tráng thế :)) Chị giờ rảnh rang rồi, sung sướng rồi, nên chị chả nói đc em. Buồn quá =))
Em ơi tiền nó quan trọng thật nhưng nó kiếm đc e à. Mèo thì ko. Nó chết đi rồi e biết tìm đâu? Em nói về mèo của em mà chị thấy đau lòng thay cho chị. Giá mà những con mèo chị bị mất chị tìm lại đc, chị cũng sẽ cố gắng chuộc về. Nhiều chị ko có nhưng bảo cố thì chị sẽ cố hết sức. Đó là tình ng em à. Chị còn gặp những trường hợp bỏ tiền túi ra chuộc 1 con mèo ta mà tiền chuộc cao gấp 3,.4 lần giá trị.
Ừ chị công nhận 15tr nó to quá, nên chả trách e đc. Thôi ch chuộc mèo k nói tới, coi như e có lý do chính đáng. Nhưng cái chị thấy nực cười ở đây là sao e lại nói e BỊ MẤT MÈO? Tại sao?

Chị chả cần e giải thích, nhưng nếu e ko nói đc lý lẽ của mình cho chị hiểu thì chị xin phép phỉ nhổ vào cái mặt em.

meogiakhotinh

Đề nghị chủ thới cho mèo thật ảnh thật. Kiểu ảnh 1 kiểu mèo 1 kiểu cũng ko khác "treo đầu dê bán thịt chó" là mấy đâu. Góp ý thật lòng, đang bức xúc nên ko nói nhẹ nhàng đc. XL!

Status
Không mở trả lời sau này.