• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bán mèo 34 mặt tịt

Status
Không mở trả lời sau này.

VnLn

Member
meogiakhotinh said:
Đùa, mình viết cái cm rõ dài mà con mèo nó ko may nhẵm nút black làm mất bao công sức của mình =))
Trang ơi e có bị gì ko vậy e? Ngày xưa c thấy e bảo mèo BỊ MẤT TRỘM, giờ thấy rồi thì phải báo công an ngay hoặc tới đòi ngay chứ sao lại dửng dưng thế em? Em làm chị buồn cười quá về cái độ giả tạo của em. Mất trộm á? E đùa vui quá cơ =)) Mà e đag nói gì về mèo của e đấy? Em nói kiểu gì mà c nghe như e đang nói về phế phẩm bỏ đi vậy? Có là phế phẩm thì e cũng đã từng nuôi nó ăn, nuôi nó lớn. Em bảo e mệt mỏi, em giờ e lớn rồi e phải kiếm tiền chứ ko thể ngày hầu mèo ăn, hầu mèo uống đc à? E lớn với ai thế? Chị nhớ ko nhầm thì e sinh năm 92. Chị đây hơn e có 1 tuổi thôi nhưng c cũng lăn lộn vài nghề rồi nhưng chưa từng có cái ý nghĩ như em. Chị còn biết nhiều ng đi làm chỉ là vì muốn cho bọn mèo nó sống sướng hơn. Chị kể cho e nghe nhé, cách đây vài tháng, chị mở mắt ra là 5h30 dậy cho mèo ăn rồi đi học. Trưa 11h tan học chị đi làm tới 5h, sau 5h chị lại đi học hộ tới 10h mới về tới nhà, lại cho mèo ăn, đi nhặt sỉ than thay cho nó. Nhưng động lực để chị làm vậy vì chị thương bọn nó, và thương chị, ko có tiền ko sống đc e à. Ko hiểu là cái công cuộc kiếm ăn của em nó vất vả tới đâu mà c nghe sao hoành tráng thế :)) Chị giờ rảnh rang rồi, sung sướng rồi, nên chị chả nói đc em. Buồn quá =))
Em ơi tiền nó quan trọng thật nhưng nó kiếm đc e à. Mèo thì ko. Nó chết đi rồi e biết tìm đâu? Em nói về mèo của em mà chị thấy đau lòng thay cho chị. Giá mà những con mèo chị bị mất chị tìm lại đc, chị cũng sẽ cố gắng chuộc về. Nhiều chị ko có nhưng bảo cố thì chị sẽ cố hết sức. Đó là tình ng em à. Chị còn gặp những trường hợp bỏ tiền túi ra chuộc 1 con mèo ta mà tiền chuộc cao gấp 3,.4 lần giá trị.
Ừ chị công nhận 15tr nó to quá, nên chả trách e đc. Thôi ch chuộc mèo k nói tới, coi như e có lý do chính đáng. Nhưng cái chị thấy nực cười ở đây là sao e lại nói e BỊ MẤT MÈO? Tại sao?

Chị chả cần e giải thích, nhưng nếu e ko nói đc lý lẽ của mình cho chị hiểu thì chị xin phép phỉ nhổ vào cái mặt em.
chào bạn hình như bạn hơi bị cuồng mèo thì phải.đúng tự do ngôn luận nhưng những nhạn xét của bạn hình như hơi cảm tính và ko có tính công bằng nếu ko nói là không khách quan tý nào.có thể là cái nick name cũng khiến mọi người hiểu được bạn là ng như thế nào và cá tính ra sao.cũng có thể la cuộc sống chật vật khiến bạn như vậy mình rất thông cảm.nhưng chuyện này chỉ dừng ở lĩnh vực mua bán chứ không phải còn nhận xét đánh giá con người nữa.bạn đã mất mèo chưa??bạn nếu thực sự muốn biết chân tướng mọi việc và sự công bằng thì bạn đã thử tìm hiểu chưa mà đã vội "phỉ nhổ".chuộc hay không là việc của người ta bạn ah,mình chỉ có quyền tham gia nhất định thôi,chứ gặp việc nào liên quan đến mèo mà bạn không thích thì bạn lại nhổ thế ngày bạn nhổ mấy lần.đến người bạn còn dễ dãi nhổ nhiều như vậy thì mèo nhà bạn chắc không cần tắm mỗi khi làm bạn bực mình đâu chỉ.bạn có chắc trong đời nuôi mèo của bạn bạn không từng chửi mắng những con mèo yêu thương của bạn.tớ chỉ nói lên suy nghĩ khách quan vậy thôi...và hãy khách quan khi mình ở vị trí khách quan.
thân

m30m30m30

Member
meogiakhotinh said:
Đề nghị chủ thới cho mèo thật ảnh thật. Kiểu ảnh 1 kiểu mèo 1 kiểu cũng ko khác "treo đầu dê bán thịt chó" là mấy đâu. Góp ý thật lòng, đang bức xúc nên ko nói nhẹ nhàng đc. XL!
hì hì
tớ cũng nói rồi
bạn tớ đang đi công tác nên chắc ngày mai hoặc ngày kia mi chụp đc

m30m30m30

Member
thôi thôi mọi người ơi
topic này tớ đăng để bán mèo
bạn nào có nhã ý thì đến..cứ gọi
còn vấn đề khác thì dừng lại đc rồi đấy các bạn ạ
ai đúng ai sai tự những người trong cuộc hiểu thôi các bạn ah
chuyện gì cũng có lý do của nó

hedokato

m30m30m30 said:
bạn ý đang đi công tác HÒA BÌNH nên chắc tắt máy vì phải họp hoặc máy hết pin bạn ah
mai bạn gọi cho bạn ý nhé
m30m30m30 said:
hì hì
tớ cũng nói rồi
bạn tớ đang đi công tác nên chắc ngày mai hoặc ngày kia mi chụp đc
khó nhỉ?thứ 7 công tác lại họp lại bận thế 4 con mèo mà có mấy chủ thế này thì làm sao nhỉ>>>????mình thấy cãi nhau nhiều cả việc không liên quan bay giờ tớ có ý kiến là chủ mèo đăng ảnh và công khai địa chỉ+địa chỉ mua mèo của từng con cho mọi người tham khảo được không??ai đồng ý like cái

meogiakhotinh

VnLn said:
chào bạn hình như bạn hơi bị cuồng mèo thì phải.đúng tự do ngôn luận nhưng những nhạn xét của bạn hình như hơi cảm tính và ko có tính công bằng nếu ko nói là không khách quan tý nào.có thể là cái nick name cũng khiến mọi người hiểu được bạn là ng như thế nào và cá tính ra sao.cũng có thể la cuộc sống chật vật khiến bạn như vậy mình rất thông cảm.nhưng chuyện này chỉ dừng ở lĩnh vực mua bán chứ không phải còn nhận xét đánh giá con người nữa.bạn đã mất mèo chưa??bạn nếu thực sự muốn biết chân tướng mọi việc và sự công bằng thì bạn đã thử tìm hiểu chưa mà đã vội "phỉ nhổ".chuộc hay không là việc của người ta bạn ah,mình chỉ có quyền tham gia nhất định thôi,chứ gặp việc nào liên quan đến mèo mà bạn không thích thì bạn lại nhổ thế ngày bạn nhổ mấy lần.đến người bạn còn dễ dãi nhổ nhiều như vậy thì mèo nhà bạn chắc không cần tắm mỗi khi làm bạn bực mình đâu chỉ.bạn có chắc trong đời nuôi mèo của bạn bạn không từng chửi mắng những con mèo yêu thương của bạn.tớ chỉ nói lên suy nghĩ khách quan vậy thôi...và hãy khách quan khi mình ở vị trí khách quan.
thân
=))) Thật ra mình đặt tên vậy có kiêu thôi chứ ko khó lắm đâu. Mèo nhà mình tắm sữa nên cũng ko cần nước bọt của mình lắm. Mất mèo thì mình mất rồi, nhưng ko tìm lại đc. Chửi mắng mèo thì rồi bạn ạ, còn đánh đau là đằng khác ý chứ. Ăn vụng, ỉa bậy, đi chơi mình đều lôi ra đánh hết. Cuộc sống của mình ko chật vật lắm. Mình đc chị gái nuôi ăn nuôi ở, bố mẹ nuôi ăn học, nên mình ko cần phải đi làm. Đại ý là mình sống cũng khá sung sướng nếu ko có bọn mèo. Có cái là tiền mua và nuôi mèo ko thích phụ thuộc ng khác nên mình đi làm. Mình lăn lộn nhiều nghề vì thích tìm hiểu cuộc sống. Mình ít khi phỉ nhổ người khác tại mình thấy ai cũng có cuộc sống và họ sống thế nào kệ họ. Nhưng khi mình đã phỉ nhổ tức là mình có lý do của mình. Là khi ngta lợi dụng tình cảm của ng khác. Bạn bào mình ko tìm hiểu à? Thế mình đang cố tìm hiểu xem ch nó là thế nào đây. Nói mình cuồng mèo thì mình rất vui.hihi. Trước giờ ngta bảo mình bị điên chứ ít ai nói mình cuồng ^^ =))
Cảm ơn bạn đã có ý kiến, dù phải nói là mình thấy bạn cũng cảm tính ko kém gì mình =)))

t2binh

YTC Developer
Ơ cái topic này hay nhỉ? :hmmm: Vẫn rất đông người ngồi hóng là thế nào nhỉ? :hmmm:
"Cảnh xát đây, toét :Onion40: toét :Onion40: , đề nghị mọi người không tụ tập đông người, tránh gây ách tắc giao thông :m007: :m007: , chú ý giữ hòa khí chung :m022: "
Khuya rồi đấy, chuẩn bị ôm mèo ngủ thôi cả nhà ơi :oi66: :oi98:

m30m30m30

Member
hedokato said:
khó nhỉ?thứ 7 công tác lại họp lại bận thế 4 con mèo mà có mấy chủ thế này thì làm sao nhỉ>>>????mình thấy cãi nhau nhiều cả việc không liên quan bay giờ tớ có ý kiến là chủ mèo đăng ảnh và công khai địa chỉ+địa chỉ mua mèo của từng con cho mọi người tham khảo được không??ai đồng ý like cái
bạn ơi...người ta đi công tác thì có vợ có con hoặc giúp việc chăm....chủ vậy thì làm sao
mèo đó bạn tớ bảo siết nợ đấy.....
mà bạn có mua ko
hỏi nhiều vậy

linhmu_93

T.Viên Năng Động
bạn ơi...người ta đi công tác thì có vợ có con hoặc giúp việc chăm....chủ vậy thì làm sao
mà bạn có mua ko

hỏi nhiều vậy

Thứ 2 em và bạn e đến nhé ;) bạn Tùngđz ấy ạ :"> có gì e sẽ gọi cho c sớm nhất có thể :D e cám ơn chị nhiều!
Còn e biết cái gì cũng có nguyên nhân của nó, k việc gì phải vạch áo cho người xem lưng cả. Còn những người thích hóng hớt mà k hiểu chuyện hoặc những người vừa ăn cướp vừa la làng thì k phải chấp chi cho đau đầu c ạ :))

nguyen thu trang

gold member
mèo thì xuất xứ từ nhà trang xinh gái rồi vì lí do nợ nần hay ntn thì khổ nhất ở đây vẫn là mấy em mèo vô tội thôi. còn vấn đề bạn trang nói mấy em mèo như thế thì quả thật không nên 1 tay bạn nuôi chúng nó lớn cho chúng nó ăn vs cho chúng nó cơ mà có khác gì thành viên trong gia đình của bạn đâu. Bh bạn nói mấy em như đồ bỏ đi vì bệnh tật như thế thì tội cho các em ý lắm bạn ơi. bh bạn có bị ốm đau hay ntn chắc chắn bme cũng sẽ ko bỏ rơi bạn đùng ko nào ??? Đành rằng bh bảo bạn gom hơn chục triệu đối vs sv thì rất khó nhưng bạn nói về các em như thể phá chủ thớt làm cho chủ thớt khó cho mấy em này về nhà mới hơn ý. làm như vậy bạn có đc gì ko nào ??? đành rằng có thể bạn ko ưa ng đang nuôi mấy em mèo này ( ng ta là vì bắt buộc mới phải nuôi chứ ko phải vì sở thích thì cũng ko thể chăm cho các em tốt dc đâu bạn ơi) cuối cùng khổ nhất vẫn là mấy bé mèo ko dc chăm sóc chữa bệnh thôi.

m30m30m30

Member
linhmu_93 said:
mà bạn có mua ko

hỏi nhiều vậy
Thứ 2 em và bạn e đến nhé ;) bạn Tùngđz ấy ạ :"> có gì e sẽ gọi cho c sớm nhất có thể :D e cám ơn chị nhiều!
Còn e biết cái gì cũng có nguyên nhân của nó, k việc gì phải vạch áo cho người xem lưng cả. Còn những người thích hóng hớt mà k hiểu chuyện hoặc những người vừa ăn cướp vừa la làng thì k phải chấp chi cho đau đầu c ạ :))

hihihi
thực ra ko phải chuyện của c
nhưng mừ thấy nhiều người cm hay quá nên c cũng chém cho vui thôi
thứ 2 e cứ qua nhé

m30m30m30

Member
t2binh said:
Hình như càng comment kêu gọi giải tán, thì mọi người tụ tập lại càng đông :157:
Vừa có 12 người, giờ lên 22 người :157:
Chết cười :157:
chỗ nào càng cấm thì càng đông mà
heheheeh

hedokato

mà bạn có mua ko
hỏi nhiều vậy

sao vậy mới nói thế đã có vẻ khó chịu hay sao ấy.hay chọc đúng chỗ khó nói rồi.có mua nhưng gd thì lại bảo ggoij cho người khác vậy mới nói là khó hiểu.vậy cho xem ảnh đi vì giá cũng rẻ rồi mà.chỉ cần xem đc mua luôn.đến gd hỏi còn không gọi được thì mua gì.đây không tiếc cuộc điện thoại đâu.9 trang cm mà nào mấy người hỏi mua phải ko???cũng không phải là không có lý do.

anhvu2889

T.Viên Năng Động
linhmu_93 said:
mà bạn có mua ko

hỏi nhiều vậy
Sửa máy gấp em ơi ko thì cứ mắc lỗi khi trích dẫn bài viết dài dài :)).
@All: Thôi mọi người giải tán đi. Lời nhắn cho những ai nuôi mèo với mục đích chính là biến thành công cụ kiếm tiền, ép đẻ liên tục, hoặc người nào mua mèo về nuôi chỉ theo trào lưu, muốn khoe mẽ hay thoả mãn sở thích nhất thời, thích thì nuôi, chán thì bỏ thì ko nên vào trang web YÊU THÚ CƯNG nữa đâu :).
Hy vọng mấy đứa mèo sớm tìm được chủ tốt, yêu thương thật sự và lâu dài để chủ topic sớm close topic này lại đi. Đông vui xôm tụ quá lại thành cái chợ cãi nhau lạc đề mất thôi :D

m30m30m30

Member
hedokato said:
sao vậy mới nói thế đã có vẻ khó chịu hay sao ấy.hay chọc đúng chỗ khó nói rồi.có mua nhưng gd thì lại bảo ggoij cho người khác vậy mới nói là khó hiểu.vậy cho xem ảnh đi vì giá cũng rẻ rồi mà.chỉ cần xem đc mua luôn.đến gd hỏi còn không gọi được thì mua gì.đây không tiếc cuộc điện thoại đâu.9 trang cm mà nào mấy người hỏi mua phải ko???cũng không phải là không có lý do.
vậy mai bạn gọi lại số của của ban tớ nhé
tớ có đăng rùi đấy
rồi thì hẹn giờ qua mà xem mèo
heheeheh
bạn ơi chưa chắc ko cm hỏi mua mèo nghĩa là ko có người hỏi mua đâu

VnLn

Member
m30m30m30 said:
vậy mai bạn gọi lại số của của ban tớ nhé
tớ có đăng rùi đấy
rồi thì hẹn giờ qua mà xem mèo
heheeheh
bạn ơi chưa chắc ko cm hỏi mua mèo nghĩa là ko có người hỏi mua đâu
vậy hả bạn thế tớ xem ở láng hả bạn

VnLn

Member
linhmu_93 said:
mà bạn có mua ko

hỏi nhiều vậy
linh ơi bé phấn hồng 11 tháng,
giống bơ nhà em đấy

m30m30m30

Member
Trangxinhgai_92 said:
Xin chào các bạn. Mình đã nhờ người bạn đến xem nhưng thực tế các cháu sau vài tháng k đc chăm xóc chúng nó đã không còn đc như trong ảnh nữa. Đăng bán như thế này Trang nhờ người đến xem mua lại đc mà phải không? lại còn rẻ hơn gấp nhiều lần nữa, đứa nào bị thối tai, đứa nào bị nấm, đứa nào bị hô hấp, đứa nào bị đi ngoài. Đến xem mèo vavhj tai vạch lông ra khác thấy đúng không? mèo không giống như chó. người ta hay nói đến chuyện vía mèo đúng không? mang đi mang lại mèo nọ kia này khác nuôi cũng k có kết quả gì đâu. các bạn cũng thấy có những con mèo bị mua đi bán lại đăg lên đây nhiều lần cũng chỉ vì 1 lí do vía không tốt. Các bạn cũng biết nhà tớ bắt 1 em mèo lớn tên là cháo lòng cái 7 tháng đúng không? Em đấy tớ biết là mèo ăn cắp nhưng tớ vẫn mua vì nó đẹp . nhưng đến khi về nhà vì nó là mèo lớn nói k đc, bảo k nghe tớ cũng lại đành phải bán nó với giá 7.5tr như mọi người đã biết. hơn chục chiệu để chuộc lại 1 đàn mèo, k quá khó nhưng chuộc về rồi thì sao ạ.? chuộc rồi xong chăm ntn? sợ lắm rồi. khi nhà tớ mất mèo mà họ bán luôn thì tớ cũng mua chứ 4 tháng rồi. giờ chúng nó như thế tớ k muốn chuộc nữa. Nhà tớ mới tiêm cho 1con thôi. còn lại đều là mèo chưa tiêm chủng gì.tóm lại ai mua thì mua. ai bán thì bán. Với họ tiền là q.trọng chứ mèo là gì? Đến nhà họ xem họ nuôi mèo ra sao rồi quyết định, hỏi xem họ cho mèo ăn gì? hỏi xem con nào có rận? con mèo thối tai? con nào bị nấm? con nào bị hô hấp hát xì hơi như ông cụ ấy họ biết đc không? còn ở cái việt nam này chả có cái chuyện nợ tiền trả bằng mèo đâu? Đã ai từng làm như vậy chưa? vì mèo là laoij động vật có vía rất cao nên k ai làm thế cả. như vậy không may mắn.
bạn bắt e cháo lòng bao giờ thế
mà bạn lấy xiền đâu ra để bắt thế hả trang
bạn nên nói cho đúng kẻo đêm ko ngủ đc đâu
theo lời nhắn của c L đấy bạn

Status
Không mở trả lời sau này.