• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo Anh lai Ba tư

Status
Không mở trả lời sau này.

milkygirl6390

YTC Developer
up ... up ... các bạn đến xem mèo trước nếu đồng ý đón bé về thì chị Thảo sẽ đưa bé sang tận nhà nhé ... đừng qua nhà thấy thích đòi bắt luôn nhé :))

xkiet

T.Viên Năng Động
b ơi hq mình qua xem mèo. b kêu chưa bắt được r hn bảo về qê thứ 7 mới lên đem sang được sao vẫn lên up vậy. nếu b k có ý bán thì cho mình biết sớm nhé vì mình thíc nuôi mèo lắm :D

lululubu

Member
Nick milkygirl là của bạn mình nhờ up hộ. Cảm ơn các bạn đã qua xem, hiện giờ mình đang về quê, và cũng có chút việc linh tinh nữa nên chiều thứ 7 mình mới lên HN. Mình cũng nói luôn là mình sẽ qua nhà các bạn thăm trước 1 chút rồi mới quyết định có cho bé đi hay không, nói chung là hơi lằng nhằng, bạn mình cũng kêu là mình khó tính. Tỏi gần như là đứa cuối cùng còn ở lại, mình cũng gắn bó với nó lâu hơn những đứa khác, thành ra nghe đón về luôn cũng chưa chuẩn bị tâm lý đầy đủ, hi3. Nhưng mình tìm chủ cho mèo trước giờ đều vậy, không phải không tin tưởng gì các bạn đâu, vì vậy nếu bạn nào cảm thấy phiền phức thì có thể qua xem thêm các bé mèo ở nhà khác, mình thấy trên đây cũng có rất nhiều bé đáng yêu.

Với lại có một điều nữa là khi đã nghe giá mong các bạn không mặc cả, vì mình không bớt nọ kia. Nếu thấy hợp tự mình sẽ chủ động tặng thêm các bạn cát, hạt, lều cho mèo, hỗ trợ tiền tiêm vắc xin mũi 2... tóm lại là dưới dạng vật chất hỗ trợ các bạn nuôi bé đầy đủ hơn.

UPppppp cho bé Tỏi nha :"> yêu quá đy :">

nhonhoyeu

Mình xin nói thế này . Bạn thật sự là người thương bé mèo thì tốt nhất là không nên bán . và cũng không nên rao bán ở đây . mình nghĩ vấn đề kinh tế đối với bạn không quan trọng thì tại sao bạn phải rao bán trên đây làm gì ? sao bạn không bán cho nhà ng quen , hàng xóm, họ hàng ...vvvv . để bạn có thể qua thăm bé thường xuyên . thấy bé mèo nhà bạn mọi ngừoi thật sự thích nên mới gọi hỏi mua . mình thấy bạn yêu cầu đòi hỏi quá cao . nào là phải sang xem mèo trước rồi mang qua thăm nhà thấy đủ điều kiện thì mới cho bé về . 1 ng bỏ ra 3 triệu mua bé mèo thì bạn nghĩ rằng ng đó k có điều kiện nuôi bé hay sao? nêú k thực thích và yêu quý bé thì k ai bỏ số tiền ấy ra để mua cả , cho bé về 1 nhà giàu có thì chưa chắc chủ có thưong yêu bé hay k? người ta quan trọng cốt ở cái tấm lòng . đã đành rằng cho bé no bụng là 1 chuyện mà phải thật sự yêu thương bé . bạn đừng nhìn vào vẻ bề ngoài nhà ng ta bạn ak. mình nghĩ rằng nếu bạn sang nhà mình nhìn thấy cái phòng trọ sinh viên của mình thì bạn cũng chả bạn đâu vì bạn nghĩ mình k có đủ điều kiện nuôi bé . Mình hỏi mua bé mèo cuả bạn vì thấy bé rất xinh . Thực ra phòng mình cũng có 2 bé rồi . 1 bé đực 34 và bé cái là mèo ADL .Bạn nên để bé mèo laị mà nuôi bạn ak. không nên rao bán ở đây khổ thân bé !

milkygirl6390

YTC Developer
Mình xin nói thế này . Bạn thật sự là người thương bé mèo thì tốt nhất là không nên bán . và cũng không nên rao bán ở đây . mình nghĩ vấn đề kinh tế đối với bạn không quan trọng thì tại sao bạn phải rao bán trên đây làm gì ? sao bạn không bán cho nhà ng quen , hàng xóm, họ hàng ...vvvv . để bạn có thể qua thăm bé thường xuyên . thấy bé mèo nhà bạn mọi ngừoi thật sự thích nên mới gọi hỏi mua . mình thấy bạn yêu cầu đòi hỏi quá cao . nào là phải sang xem mèo trước rồi mang qua thăm nhà thấy đủ điều kiện thì mới cho bé về . 1 ng bỏ ra 3 triệu mua bé mèo thì bạn nghĩ rằng ng đó k có điều kiện nuôi bé hay sao? nêú k thực thích và yêu quý bé thì k ai bỏ số tiền ấy ra để mua cả , cho bé về 1 nhà giàu có thì chưa chắc chủ có thưong yêu bé hay k? người ta quan trọng cốt ở cái tấm lòng . đã đành rằng cho bé no bụng là 1 chuyện mà phải thật sự yêu thương bé . bạn đừng nhìn vào vẻ bề ngoài nhà ng ta bạn ak. mình nghĩ rằng nếu bạn sang nhà mình nhìn thấy cái phòng trọ sinh viên của mình thì bạn cũng chả bạn đâu vì bạn nghĩ mình k có đủ điều kiện nuôi bé . Mình hỏi mua bé mèo cuả bạn vì thấy bé rất xinh . Thực ra phòng mình cũng có 2 bé rồi . 1 bé đực 34 và bé cái là mèo ADL .Bạn nên để bé mèo laị mà nuôi bạn ak. không nên rao bán ở đây khổ thân bé !

không biết bạn đã bao giờ phải tìm chủ cho mèo nhà mình chưa nhỉ ... bạn là người bóc nhau thai cho nó ... cho nó bú sữa mỗi ngày ... chăm cho nó từng li từng tí đến khi nó đủ cứng cáp ... rồi bạn nghĩ là đã chăm nó như thế mà không muốn giữ nó lại nuôi à ... cho bọn nó sang nhà mới là 1 công việc hết sức khó khăn ... vì ở nhà chị Thảo đã có 3 con lớn ... nuôi thêm Tỏi thì cũng được thôi nhưng nếu cho nó về nhà mới 1 mình 1 giang sơn thì chắc chẳn sẽ tốt hơn là phải san sẽ tình cảm với 3 con mèo lớn ... và một khi đã tìm chủ mới thì tất nhiên là phải tìm 1 người chủ có thể chăm sóc bé tốt hơn mình chăm sóc rồi ... để đón 1 bé mèo về thì bạn đến chơi với bé để chị Thảo biết bạn như thế nào và đồng thời bạn cũng biết cách chăm bé như thế nào cho tốt nếu như bạn đón bé về ... và bạn nói đúng rồi đó ... chị Thảo sẽ không cho các bạn sinh viên thuê phòng trọ học đón bé về đâu ... đừng nghĩ là chị Thảo chê các bạn này nọ ... mà cái chị Thảo sợ nhất là các bạn trọ học đến lúc các bạn về quê thì bé lại phải đưa đi gửi chỗ này chỗ nọ hay lại phải chịu đi tàu xe vất vả ... mà mèo thì không phù hợp với việc di chuyển chỗ ở ... mặt khác các bạn sinh viên chưa kiếm ra được tiền thì cũng chẳng nuôi được Tỏi đâu vì nó chỉ ăn thịt gà + royal cannin + phô mai. Đã tìm chủ mới thì phải tìm 1 nơi tốt hơn nhà mình đúng không bạn ... chị Thảo rất khó tính trong việc tìm chủ mới cho mèo con ... nhưng mình thấy cũng hợp lý thôi ... có người ngon ngọt yêu mèo này nọ đón đc con mèo về mấy hôm thì lại bán đi kiếm chút lời lãi thì khổ thân con mèo ra ... kén chọn ngay từ đầu luôn cho con trẻ có mái nhà yên ấm.

yukile

YTC Developer
tranh thủ vào up phát nào

Ban oi inbox giup minh gia be Toi va gioi tinh nhe, minh dang tim mot be gai, thay Toi xinh qua, tks ban

Status
Không mở trả lời sau này.