• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo Batư lai Nga

kent2105

Banned
Uyển Linh said:
Tôi cũng đã nhìn mèo của bạn, nếu bạn đưa ra hình mèo bố thì sẽ k có những cmt chỉ trích tiếp theo. Stop here, guy! Có vẻ như bạn khá nóng tính nhỉ :le_luoi:
Vâng , tôi là người khá nóng tính, có điều tôi hơn 1 số người ở đây là k bao giờ đâm chọt ng khác, chỉ khi bạn nào gây sự trước thì tôi sẽ đáp lễ đến cùng.
Và bạn cũng đừng như bạn Bao Linh 85 chỉ chăm chăm vào cái ngta khó làm được như thế, bạn mua mèo, bạn nói bạn yêu, thích nó, nhưng các bạn chỉ chực săm xoi 1 tấm hình mèo bố, mà nói thật thích thì tôi lên mạng tôi kiếm, đầy ra.

kent2105 said:
Vâng , tôi là người khá nóng tính, có điều tôi hơn 1 số người ở đây là k bao giờ đâm chọt ng khác, chỉ khi bạn nào gây sự trước thì tôi sẽ đáp lễ đến cùng.
Và bạn cũng đừng như bạn Bao Linh 85 chỉ chăm chăm vào cái ngta khó làm được như thế, bạn mua mèo, bạn nói bạn yêu, thích nó, nhưng các bạn chỉ chực săm xoi 1 tấm hình mèo bố, mà nói thật thích thì tôi lên mạng tôi kiếm, đầy ra.
Ax, nói stop rồi mà :03:

• Thứ nhất, đừng so sánh tôi với người khác. Tôi không thích bị so sánh
• Thứ hai, cùng là mèo, mèo tây hay mèo ta đối với tôi vẫn là quan trọng, tôi chăm sóc và không nề hà nó có nguồn gốc thế nào. Nhưng người khác, có nhiều người thường quan tâm đến giá trị, màu sắc và nguồn gốc của mèo, nên việc chứng minh nguồn gốc để pé về nhà mới hoàn toàn không có sự nghi ngờ của chủ và được yêu thương một cách trọn vẹn, tôi nghĩ là điều đúng. Hơn nữa, nếu là giống từ mèo của bạn, bạn có thể chụp hình lại hoặc để 1 cái note khi người qua xem mèo sẽ xem cả mèo bố. Hoặc giống của người khác, bạn cũng có thể nêu tên nơi ấy ra, nếu chụp hình không được
• Thứ ba, kiểu bạn nói bất cần, thật sự là khó khăn trong mua bán

Tôi là người qua đường, góp ý cùng bạn. Và cũng mong tranh luận chấm dứt tại đây để chú pic còn làm ăn :143163ljogging:

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
kent2105 said:
Tôi nói thẳng luôn bạn là thùng rỗng kêu to đấy. Bạn nói thử tôi nghe xem cơ sở nào nói con mèo đấy k phải lai ba tư. Nói hộ tôi nghe xem đặc điểm của mèo ba tư lai nga nó phải như thế nào (lấy dẫn chứng cụ thế nhé, đừng cãi cùn rồi phán bừa), hay là bạn nhìn nó mặt k được mũm mĩm, mũi k được ngắn, mặt k được tịt cho lắm thì bạn phán nó k phải lai ba tư. Và tôi nói thẳng luôn, lấy dẫn chứng là con người luôn, 1 người việt nam, lấy 1 người châu á, ví dụ là việt nam lấy thái lan đi. Tôi đố bạn thấy 1 người là con lai của 2 người đó bạn đoán được nó là con lai của nước nào với nước nào đấy, ngồi ở đó mà phán 1 con mèo như đúng rồi.

Và chốt: Giỏi thì giải thích hộ tôi xem con thứ 2 trong link đây nó giống 34 ở chỗ nào. Haiz...

http://sanphammoi.canbannhanh.com/can-ban-1-cap-meo-nga-lai-ba-tu-4-thang-tuoi-P707523.aspx
bạn ak... theo kinh nghiệm của mình thì em hình thứ 2 chả có nét gì của 34 bạn nhé. nếu nói là Nga lai ALD thì còn hợp lý hơn. Thực ra gien mèo Nga rất mạnh nên khi lai với bất kỳ giống nào thì nó cũng có nét đặc trưng của mèo Nga... Mèo Nga theo m biết thì lông trắng mắt xanh, mặt dài. còn mèo 34 thì mặt tròn hơn, tiêu chuẩn của 34 đó là mắt mũi ngang nhau mới được xem là mèo chuẩn

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
kent2105 said:
Chị Bảo Linh 85 làm sao hả bạn... có vấn đề gì ak. K biết b tnao chứ m thấy chị ấy là ng rất tốt, yêu mèo. Còn việc bạn nói rằng các bạn chỉ chực săm soi 1 tấm hình mèo bố, cái này b bảo thích thì lên mạng kiếm đầy ra... Bạn đã sai rõ ràng lại còn cãi cùn. Nếu là mèo nhà bạn nuôi, vậy việc bạn up ảnh mèo bố và mèo mẹ cùng với mèo con chắc k khó đâu nhỉ. trừ khi bạn k có. Cũng có khả năng bạn mua em này từ 1 người khác nên k có hình bố mẹ, vậy trước khi bạn mua em này bạn có xem nguồn gốc của bé k... hay chỉ thấy người bán bảo là 34 lai Nga thì cũng gật đầu mua luôn, chẳng biết tí gì về mèo mình mua. Và mình cũng thấy rằng em mèo nhà bạn chẳng có 1 tí gien Nga nào chứ đừng nói là gien 34. nếu bạn nói là ALD lai ta thì m còn thấy chuẩn. Và cuối cùng... kể cả bỏ qua cái phần em nó là mèo gì, lai với mèo gì... thì với giá 3tr2 bạn cứ vui lòng up dài dài... có thể vài năm với cái giá của bạn đấy nhé...

kent2105

Banned
Trần Mạnh Tùng said:
Chị Bảo Linh 85 làm sao hả bạn... có vấn đề gì ak. K biết b tnao chứ m thấy chị ấy là ng rất tốt, yêu mèo. Còn việc bạn nói rằng các bạn chỉ chực săm soi 1 tấm hình mèo bố, cái này b bảo thích thì lên mạng kiếm đầy ra... Bạn đã sai rõ ràng lại còn cãi cùn. Nếu là mèo nhà bạn nuôi, vậy việc bạn up ảnh mèo bố và mèo mẹ cùng với mèo con chắc k khó đâu nhỉ. trừ khi bạn k có. Cũng có khả năng bạn mua em này từ 1 người khác nên k có hình bố mẹ, vậy trước khi bạn mua em này bạn có xem nguồn gốc của bé k... hay chỉ thấy người bán bảo là 34 lai Nga thì cũng gật đầu mua luôn, chẳng biết tí gì về mèo mình mua. Và mình cũng thấy rằng em mèo nhà bạn chẳng có 1 tí gien Nga nào chứ đừng nói là gien 34. nếu bạn nói là ALD lai ta thì m còn thấy chuẩn. Và cuối cùng... kể cả bỏ qua cái phần em nó là mèo gì, lai với mèo gì... thì với giá 3tr2 bạn cứ vui lòng up dài dài... có thể vài năm với cái giá của bạn đấy nhé...
Dạ thưa em lạy anh, anh k biết gì thì anh im dùm em cái.
Vì sao k up hình mèo bố lên thì qua topic tôi đọc rồi vào cmt nhé
Thứ 2 ngta nói 3,2 triệu là nói con mèo trong topic này, k phải của tôi, ngôi đó mà nói k có hình mèo bố thì up dài dài...Haiz cho các bạn trẻ trâu đọc chưa hết đầu hết cuối đã vào cmt.
Vâng, tới bây giờ con số trẻ trâu trong YTC đang tăng lên nhanh chóng....=]]

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
kent2105 said:
Dạ thưa em lạy anh, anh k biết gì thì anh im dùm em cái.
Vì sao k up hình mèo bố lên thì qua topic tôi đọc rồi vào cmt nhé
Thứ 2 ngta nói 3,2 triệu là nói con mèo trong topic này, k phải của tôi, ngôi đó mà nói k có hình mèo bố thì up dài dài...Haiz cho các bạn trẻ trâu đọc chưa hết đầu hết cuối đã vào cmt.
Vâng, tới bây giờ con số trẻ trâu trong YTC đang tăng lên nhanh chóng....=]]
uh.. em đừng lạy anh... kẻo anh tổn thọ... a k có thói quen nhìn ng khác quỳ lạy đâu nhé. Vậy em mèo trong topic này k phải của em thì em cãi nhau làm cái gì cho mệt... uh thì a là trẻ trâu... a đã xem topic bán mèo 34 lai Nga của em rồi... em màu vàng đấy nhà em mà lai 34 thì a gọi em là bố luôn. nét mèo ta rõ căng mà bảo là lai 34 :)) haizz.... đúng là thời buổi này các em không = trẻ trâu thấy mèo nhà mình xù xù là lại phán là lai 34 rồi hét giá vô tội vạ... con số Lừa đảo trong YTC đang tăng lên 1 cách chóng mặt =))

Namkhanhpk

YTC Developer
Mình xin ý kiến phát.
Mình chưa xem mèo chủ top. Mình onl bằng đt. Xin nói thẳng.
Nhưng giat mèo 34 lai nga. 3t2... Khả năng mình mua được 3 em....

nguyen thu trang

gold member
Namkhanhpk said:
Mình xin ý kiến phát.
Mình chưa xem mèo chủ top. Mình onl bằng đt. Xin nói thẳng.
Nhưng giat mèo 34 lai nga. 3t2... Khả năng mình mua được 3 em....
3tr2 thì chủ thớt ko thể cho em nó ra đi dc vì giá quá chát nhưng mua đc 3 mẻ thì bác này chém hơi ác :157:

nguyen thu trang

gold member
kent2105 said:
Tôi nói thẳng luôn bạn là thùng rỗng kêu to đấy. Bạn nói thử tôi nghe xem cơ sở nào nói con mèo đấy k phải lai ba tư. Nói hộ tôi nghe xem đặc điểm của mèo ba tư lai nga nó phải như thế nào (lấy dẫn chứng cụ thế nhé, đừng cãi cùn rồi phán bừa), hay là bạn nhìn nó mặt k được mũm mĩm, mũi k được ngắn, mặt k được tịt cho lắm thì bạn phán nó k phải lai ba tư. Và tôi nói thẳng luôn, lấy dẫn chứng là con người luôn, 1 người việt nam, lấy 1 người châu á, ví dụ là việt nam lấy thái lan đi. Tôi đố bạn thấy 1 người là con lai của 2 người đó bạn đoán được nó là con lai của nước nào với nước nào đấy, ngồi ở đó mà phán 1 con mèo như đúng rồi.

Và chốt: Giỏi thì giải thích hộ tôi xem con thứ 2 trong link đây nó giống 34 ở chỗ nào. Haiz...

http://sanphammoi.canbannhanh.com/can-ban-1-cap-meo-nga-lai-ba-tu-4-thang-tuoi-P707523.aspx
em thứ 2 có thể là lai 34 đó bạn nhé. em nó là nga lai 34 đúng ko nào ( ng rao bán nói thế nhé ) vì gen mèo nga trội hơn nhiều so với 34 nên nga lai 34 thì khả năng có mũi tịt ở f1 là rất hiếm.em thứ 2 cũng ko thể là nga thuần vì theo kiến thức nhỏ bé cửa mình nga thuần tương đồi to cao ng dài trong khi em này mặt cũng tròn trịa hơn nga thuần mà mắt em nó lại 2 màu. còn bé chủ thớt rao bán là nga lai 34 nhưng gen của nga ko thấy 34 cũng ko (mà theo t em nó có gen của ald chứ ko phải nga)

kent2105

Banned
Trần Mạnh Tùng said:
uh.. em đừng lạy anh... kẻo anh tổn thọ... a k có thói quen nhìn ng khác quỳ lạy đâu nhé. Vậy em mèo trong topic này k phải của em thì em cãi nhau làm cái gì cho mệt... uh thì a là trẻ trâu... a đã xem topic bán mèo 34 lai Nga của em rồi... em màu vàng đấy nhà em mà lai 34 thì a gọi em là bố luôn. nét mèo ta rõ căng mà bảo là lai 34 :)) haizz.... đúng là thời buổi này các em không = trẻ trâu thấy mèo nhà mình xù xù là lại phán là lai 34 rồi hét giá vô tội vạ... con số Lừa đảo trong YTC đang tăng lên 1 cách chóng mặt =))
Chuẩn bị gọi tớ là bố nhé bạn....=]]

Namkhanhpk

YTC Developer
nguyen thu trang said:
3tr2 thì chủ thớt ko thể cho em nó ra đi dc vì giá quá chát nhưng mua đc 3 mẻ thì bác này chém hơi ác :157:
Khả năng... KHẢ NĂNG.
Còn chính xác là được 2 em... Và quan trọng may rủi. Giá bèo nữa

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
mình là mod của bên Mua Bán Chó nhưng hôm nay tình cờ đọc được topic này vì tính mua mèo... đọc xong thấy là bạn Trần Mạnh Tùng rất hiểu biết và chỉ ra được cái gọi là lai hay ko lai , vs bạn nữ nào đó ở đầu topic...... họ đưa ra ý kiến của họ cho người khác tham khảo là điều tốt , giá cho con mèo này quả thật là mắc vì mình lên google mèo batu lai nga có 1triệu7 một em.....
thứ 2 là họ đang nói mèo của chủ topic chứ ko phải nói mèo của bạn..... nên bạn chỉ có thể đưa ra quan điểm của mình chứ chưa gì hết đã nói người khác là thùng rỗng kêu to.... chấp nhận là bạn nóng tính đi nhưng ko được mạt sát với xúc phạm người khác.. comment đầu tiên của bạn đã nói người ta thùng rỗng kêu to rồi nên h mới xảy ra War như thế này... tôn trọng người viết và tôn trọng người đọc....
1 lần nữa những cuộc tranh cãi về cái gọi là kiến thức hiểu biết mèo chấm dứt ở đây , ai muốn mua thì người ta sẽ tự biết mèo này lai ta hay ko lai ? những comment của các bạn cũng là nền tảng để tham khảo khi rước em này về , hãy để chủ topic trả lời và người muốn mua sẽ tự tìm hiểu... Mọi cuộc tranh cãi gây loãng topic này sẽ ngừng tại đây