• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo cái 5 tháng tuổi, màu vân áng cực xinh.

Status
Không mở trả lời sau này.

VnLn

Member
Nhà mình cần nhượng lại 1 cháu mèo ba tư lai. hiện nay cháu 5 tháng rồi là cái. màu vân áng đẹp nhé.gia đình muốn giữ lại nuôi nhưng tình hình không đủ khả năng và time chăm sóc cháu nữa.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa vì nó nghịch lắm không chụp đc cả người.
Giá 2,8tr

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
husky1188 said:
bạn ơi nếu có ý định tìm chủ tốt mà fix đc cho mình chút ít thì pm mình nhá...thích bé quá....
ảnh minh họa thôi bạn ơi... ảnh đấy là em mèo của người khác, k phải của nhà bạn ý đâu nên đừng hiểu lầm

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Ý bạn ấy là hình mang tính dìm hàng cao, bên ngoài bé mèo xinh hơn nhưng nghịch đó mà :v
Mọi người hiểu nhầm ý nhau nên thành ra mất hoà khí thôi :) giảng hoà đi nhé :p
Bạn Tùng nghĩ là ảnh này k phải ảnh mèo nhà chị Trang nên nói hơi nặng lời.... Chị Trang cũng hơi nóng ạ!

Up cho bé mèo xinh nào :x
Mọi người đừng cãi nhau nữa nhé!

VnLn

Member
Trần Mạnh Tùng said:
ảnh minh họa thôi bạn ơi... ảnh đấy là em mèo của người khác, k phải của nhà bạn ý đâu nên đừng hiểu lầm
Bạn Tùng!!!bạn có dám chắc những phát ngôn của bạn là chính xác????tôi nghĩ bạn đi quá xa rồi đấy nếu bạn khẳng định điều bạn nói là đúng thì bạn hãy chứng minh cho cả diễn đàn thấy được không!!??bạn đang làm tổn hại đến uy tín danh dự của tôi đấy.nếu bạn không chứng minh được điều bạn nói là đúng thì yêu cầu bạn nên xin lỗi tôi công khai trên diễn đàn..

Trangxinhgai_92

YTC Developer
VnLn said:
Bạn Tùng!!!bạn có dám chắc những phát ngôn của bạn là chính xác????tôi nghĩ bạn đi quá xa rồi đấy nếu bạn khẳng định điều bạn nói là đúng thì bạn hãy chứng minh cho cả diễn đàn thấy được không!!??bạn đang làm tổn hại đến uy tín danh dự của tôi đấy.nếu bạn không chứng minh được điều bạn nói là đúng thì yêu cầu bạn nên xin lỗi tôi công khai trên diễn đàn..
linhmu_93 said:
Ý bạn ấy là hình mang tính dìm hàng cao, bên ngoài bé mèo xinh hơn nhưng nghịch đó mà :v
Mọi người hiểu nhầm ý nhau nên thành ra mất hoà khí thôi :) giảng hoà đi nhé :p
Bạn Tùng nghĩ là ảnh này k phải ảnh mèo nhà chị Trang nên nói hơi nặng lời.... Chị Trang cũng hơi nóng ạ!

Up cho bé mèo xinh nào :x
Mọi người đừng cãi nhau nữa nhé!
Trần Mạnh Tùng said:
husky1188 said:
up cho bé.ald phải ko bạn?
husky1188 said:
nhìn yêu quá hú husuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu, tiếc là hem đủ xiền >"

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Trần Mạnh Tùng said:
Chào Trần mạnh Tùng, các comment của bạn đã bị xóa vì bạn nói những lời lẽ ko lịch sự, xúc phạm người khác và làm loãng topic của của người khác. Cảnh cáo bạn ko lặp lại điều này với topic của VnLn nói riêng và các topic khác nói chung, một lần nữa làm lại nick sẽ bị ban.
Ngoài ra, hãy tìm hiểu về các giống mèo và tìm hiểu cách ứng xử trên một diễn đàn ảo, tuy chỉ là trên internet nhưng đây là một trang web lớn và nổi tiếng, có uy tín, những người lừa đảo chúng tôi sẽ lập tức đưa vào danh sách đen và bằng mọi hình thức ngăn chặn chúng. Và cả những kẻ quấy rối cũng sẽ bị ban nick như vậy.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
ilovecat87 said:
Chào Trần mạnh Tùng, các comment của bạn đã bị xóa vì bạn nói những lời lẽ ko lịch sự, xúc phạm người khác và làm loãng topic của của người khác. Cảnh cáo bạn ko lặp lại điều này với topic của VnLn nói riêng và các topic khác nói chung, một lần nữa làm lại nick sẽ bị ban.
Ngoài ra, hãy tìm hiểu về các giống mèo và tìm hiểu cách ứng xử trên một diễn đàn ảo, tuy chỉ là trên internet nhưng đây là một trang web lớn và nổi tiếng, có uy tín, những người lừa đảo chúng tôi sẽ lập tức đưa vào danh sách đen và bằng mọi hình thức ngăn chặn chúng. Và cả những kẻ quấy rối cũng sẽ bị ban nick như vậy.
xin chào Mod !! Mình k có ý xúc phạm ai cả, vậy cho mình hỏi Mod... bạn Trang Xinh Gái nói mình Ngu tỏ ra nguy hiểm, vậy thì đấy có phải là lời lẽ lịch sự, xúc phạm người khác hay không. Mình chỉ có thắc mắc là em mèo nhà VnLn là mèo 34 lai gì thôi, nhưng không ai trả lời đúng vào trọng tâm đấy, đều chuyển chủ đề dẫn đến làm loãng topic. Mình chỉ có thắc mắc vậy thôi,mong Mod công tâm hơn thôi

ilovecat87

T.Viên Năng Động
thay mặt chủ topic trả lời giúp một số bạn ko chịu đọc kĩ bài nhé, với tư cách là một người mua và đọc bài, tớ tự hiểu em mèo này mang tính chất minh họa nghĩa là ở ngoài xinh hơn nhiều, trong ảnh ko đẹp bằng ở ngoài, có thể cách nói làm người khác ko hiểu rõ nên mong chủ topic sửa câu đó
Mèo này là Ald lai Ba tư. ko có chút gen lai ta nào cả, vì mèo lai ta thì lông sẽ mịn và mặt vẫn nhọn như mèo ta, người nhỏ. vì Gen mèo ta là gen trội. khi phối mèo ald với ba tư thì gen mèo ALd lại là gen trội nên mèo giống ald hơn chứ ít có nét mặt tịt của ba tư.
với giá chủ topic đưa ra như vậy là hợp lí rồi. NẾu mèo mà lai ta thì dưới 500k một số người vẫn phải suy nghĩ vì nếu lai lần 1 thì vẫn chả khác gì mèo ta. Mình có chút hiểu biết hạn hẹp như vậy để góp ý cho ai đó chưa biết gì có thể có chút kinh nghiệm hơn, tránh hiểu lầm

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
ilovecat87 said:
thay mặt chủ topic trả lời giúp một số bạn ko chịu đọc kĩ bài nhé, với tư cách là một người mua và đọc bài, tớ tự hiểu em mèo này mang tính chất minh họa nghĩa là ở ngoài xinh hơn nhiều, trong ảnh ko đẹp bằng ở ngoài, có thể cách nói làm người khác ko hiểu rõ nên mong chủ topic sửa câu đó
Mèo này là Ald lai Ba tư. ko có chút gen lai ta nào cả, vì mèo lai ta thì lông sẽ mịn và mặt vẫn nhọn như mèo ta, người nhỏ. vì Gen mèo ta là gen trội. khi phối mèo ald với ba tư thì gen mèo ALd lại là gen trội nên mèo giống ald hơn chứ ít có nét mặt tịt của ba tư.
với giá chủ topic đưa ra như vậy là hợp lí rồi. NẾu mèo mà lai ta thì dưới 500k một số người vẫn phải suy nghĩ vì nếu lai lần 1 thì vẫn chả khác gì mèo ta. Mình có chút hiểu biết hạn hẹp như vậy để góp ý cho ai đó chưa biết gì có thể có chút kinh nghiệm hơn, tránh hiểu lầm
Vậy là em mèo nhà bạn VnLn là mèo 34 lai ALD đúng không... đấy, chỉ cần các bạn ý trả lời như vậy là ok hết rồi, đây còn nói mình Ngu này nọ... mình bức xúc vì bị chửi thì mình nói thôi.... lần cuối cùng coment vào topic này. dù sao cũng cám ơn Mod

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Trần Mạnh Tùng said:
xin chào Mod !! Mình k có ý xúc phạm ai cả, vậy cho mình hỏi Mod... bạn Trang Xinh Gái nói mình Ngu tỏ ra nguy hiểm, vậy thì đấy có phải là lời lẽ lịch sự, xúc phạm người khác hay không. Mình chỉ có thắc mắc là em mèo nhà VnLn là mèo 34 lai gì thôi, nhưng không ai trả lời đúng vào trọng tâm đấy, đều chuyển chủ đề dẫn đến làm loãng topic. Mình chỉ có thắc mắc vậy thôi,mong Mod công tâm hơn thôi
cách nói chuyện và vào vấn đề của bạn có thể chưa hay nên mới thế nên mình ẩn tất cả bài viết chứ ko gì của riêng bạn. Các bài này đang ở dưới dạng ẩn, chỉ ban quản trị mới đọc được, mình có công tâm hay không tất cả đều biết, ko tranh cãi nữa nhé, cảnh cáo rồi đó

ilovecat87

T.Viên Năng Động
chủ topic : mình đã nhắc nhở trần mạnh tùng và cảnh cáo ko vào topic của bạn để làm loãng topic nữa, bạn cũng ko đc khơi ra để tranh cãi nữa, hãy coi như chưa có chuyện gì xảy ra vì tôi đã thay mặt bạn giải thích cho tât cả hiểu rồi. nếu còn tranh cãi tôi sẽ xóa topic luôn

linhmu_93

T.Viên Năng Động
bạn ơi mèo nhà bạn y hệt màu lông này à? mặt cũng vậy luôn hả?

K phải là như vậy mad đây chính là ảnh con mèo bạn ạ :))

Status
Không mở trả lời sau này.