• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán mèo exotic

hoaimeo

YTC Developer
thằng này từ lúc 1 tháng tuổi còn ở Hà nội mình gặp và vuốt ve suốt ,giờ nhớn quá rồi ^^ ,up cho bạn ...

Thanks bạn nhiều! Bạn thấy em nó khác nhiều so với hồi bé không? Bạn nhận ra Tồ nhà mình nhờ vào đặc điểm gì đặc biệt ở Tồ hả bạn?

hoaimeo

YTC Developer
tồ yêu :p nhưng có vẻ hơi gầy nhỉ , chúc tồ sớm có nhà mới nhé :)

Tồ không gầy đâu bạn, chân tồ rất dài nên khi anh chàng nằm tư thế đó sẽ thấy 2 đùi nhô cao. Nói chung Tồ nhà mình dáng rất chuẩn bạn ạ!

hoaimeo

YTC Developer
con này khó bán nè !! nhìn dáng vẽ của nó không được khỏe mạnh lắm !!!! nhưng rất đẹp bạn nên cho bé uống thuốc bổ nhé

Hì, tại bạn không biết chứ Tồ khỏe lắm, ăn khỏe nghịch cũng khỏe, ham chơi thôi rồi luôn. Dinh dưỡng thì bạn khỏi lo vì mình cho bé ăn hạt của Pháp, pate cá ngừ và gel dinh dưỡng mỗi ngày mà! Dù sao cũng cảm ơn bạn meoanhlongngan nhé!

hoaimeo

YTC Developer
meo đẹp đến cái đệm cug đẹp ghe.tiec la minh o hn chu k thi qua lay cai đệm hj

Thanks bạn! Mèo nhà bạn trông yêu quá! Bạn thích cái đệm thì mình ship hà nội cho bạn nhé? Bạn chịu phí ship, còn tiền đệm thì thôi xem như là quà mình tặng bé mèo nhà bạn làm quen nhé :). Nếu ưng thì bạn nhắn tin báo địa chỉ cho mình nhé?

Trangxinhgai_92

YTC Developer
up cho Tồ có nhà mới! rất thích nhưg xa quá không rước Tồ được! Tiếc ghê,,,Hixhix

Nếu thực sụ bạn yêu thương em nó thì chuyển ra bắc đc mà.
Đi máy bay hết 1 triệu
đi tàu hết 350k ra HN nhé.
Up cho em này nhiều rồi mà mãi chưa ai đón khổ thân em nó.
Thôi chủ fix xuống chút nữa cho những bạn ở hn có lòng đi.
Thân...!

hoaimeo

YTC Developer
Cảm ơn bạn Trang và bạn Love_O'hana. Giá 8,5 trđ là mình đã fix. Đó không phải là giá trị thực của em ý, các bạn cũng biết mà, nên mình sẽ không fix xuống nữa.
Mình không muốn ship Tồ đi xa vì 3 lý do: 1/ Ship bằng máy bay phải làm thủ tục trước 1 ngày, mà từ nhà mình lên TP.HCM mất 2 tiếng rưỡi. 2/ Ship bằng tàu hỏa sẽ bất lợi cho Tồ vì thời gian trên tàu quá dài, mắt Tồ sẽ tèm lem (vì giống mèo exotic phải lau mắt vài lần trong ngày), chưa kể sẽ gây tâm lý bất an cho em ấy vì Tồ là mèo lớn. 3/ Vận chuyển Tồ lên TP.HCM mình phải đi xe máy hoặc taxi, vì xe đò và tàu cánh ngầm không cho vật nuôi, thú cưng lên xe.
Đó là lý do tại sao mình ưu tiên fix giá cho các bạn ở Vũng Tàu nhiều hơn. Các bạn ở nơi khác thông cảm cho mình nhé!

hoaimeo

YTC Developer
Hehe, mấy hôm nay có nhiều bạn quan tâm đến Tồ quá, hy vọng Tồ sẽ sớm về nhà mới với chủ mới yêu thương!

hoaimeo

YTC Developer
Bạn nào có ý định rước Tồ thì chuẩn bị sẵn mấy thứ:
1/ Chậu cát mới (vì Tồ là mèo lớn nên sẽ không thích đi chung chậu cát với mèo khác).
2/ Dây dắt (để cột Tồ khoảng 2 ngày cho Tồ quen nhà, nếu không Tồ sẽ tìm cách trốn vào một nơi mà bạn không thể ngờ đến và bạn sẽ phải mất cả ngày để tìm ra nó).
3/ Khoét 1 lỗ 25x25 phía dưới tường thông ra ngoài hiên để chậu cát (và phải đảm bảo là chậu cát không bị ướt khi trời mưa, vì mèo rất ghét đi vào cát ướt).
4/Trồng 1 cụm 3 cây cau lùn, vừa làm cảnh vừa làm chỗ để Tồ cào móng và "tập thể dục" để tăng cường sức khỏe.
5/ Hạt Royal Canin và pate cá ngừ (của Royal hoặc Whiskat) vì Tồ chỉ ăn thức ăn riêng của mèo, không hứng thú với những thức ăn lạ (sau khi Tồ ăn hạt khô, múc thêm hạt vào bát và cho nước xấp mặt để Tồ ăn lần 2).
6/ Bông gòn sạch cắt miếng sẵn hoặc bông tẩy trang để lau mắt hàng ngày.
7/ Lược nhỏ để chải lông.
8/ Cây lăn bụi quần áo, máy hút bụi Dirt Bullet có quai đeo cơ động để vệ sinh nhà hàng ngày (vì giống mèo exotic rụng lông khá nhiều)
Tạm như thế đã, nếu mình nhớ thêm điều gì sẽ bổ sung vào danh sách sau, hihi.
Chúc chủ mới của Tồ sẽ hài lòng với em ấy, yêu em ấy và đối xử với em ấy như với 1 người bạn thân thiết!

hoaimeo

YTC Developer
Mình còn quên 1 việc là bạn nào rước được Tồ thì tìm cho em ấy 1 cô mèo cái để Tồ cân bằng về sinh lý nhé (mình năn nỉ đấy, vì nhu cầu làm chuyện ấy của Tồ hơi cao, hixhix)

hoaimeo

YTC Developer
Còn một điều nữa là khi cho Tồ ăn bổ sung gel dinh dưỡng, phải kiên nhẫn dùng ngón tay quẹt nhanh gel và cho nhanh vào bên trong miệng của Tồ vì anh chàng rất ghét món này.