• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bệnh đường ruột

BrienPham

»...§Brîëñ§...«
chó nhà minh được 3 thang tuổi gòi,tiêm vacxin đầy đủ,bé ăn ghê lắm,tại là chó ta...ngày hôm kia bé bỏ ăn,ói ra nước-nhớt,bụng bé thì cứ kêu ọt ọt,...nghe rất rõ! Mình nghĩ là be` bị rối loạn tiêu hóa,tại vì bé không sốt,hay đi ra máu,ngay hôm qua mình mua thuốc tiêu cho bé uống,tối mình cho bé uống sữa,nhưng bé không uống,mình lấy ống tiêm bơm vào miệng cho bé,được một lúc thì bé ói ra hết,nhưng toàn là nước và nhớt,chứ không phải sửa,...hôm nay mình đưa bé đi bsi,thì bé bắt đầu sốt,,bsi tiem 4 muỗi thuốc...và bảo em về vào nước biển cho nó (em cũng đan học thú y,nên biết chút it,chỉ mới năm nhât thôi ak)...về nhà bé không ăn,em tiếp tục cho bé uống sữa như cách trên....em không biết sẽ như thế nào
...em muốn biết bé nhà em bị bệnh gì ak...có ai biết không ak???? :hmmm:

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
vãi cả em ? BS tương lai ma ko = mình

đường ruột rõ ràng nhu thế còn gi nữa " tạm thời cho nó nhịn ăn 1-2 ngày => đi tiêm vitamin + truyền nước 50_100K TUY NOI VAI HOM LA ĐỠ.NHỚ CHO CHÓ UỐNG NƯỚC OLEZON

BrienPham

»...§Brîëñ§...«
MECSADEC said:
vãi cả em ? BS tương lai ma ko = mình

đường ruột rõ ràng nhu thế còn gi nữa " tạm thời cho nó nhịn ăn 1-2 ngày => đi tiêm vitamin + truyền nước 50_100K TUY NOI VAI HOM LA ĐỠ.NHỚ CHO CHÓ UỐNG NƯỚC OLEZON
^^...mới học có năm nhất nên chưa có kinh nghiêm,...minh có tiêm cho nó gòi bạn,nhưng tình trang không tốt cho lấm,sang này mình mới truyền dịch,nhưng dưới da thôi,mình chưa tiêm tĩnh mạch được...tối qua chó mình đi ra máu,màu nâu đỏ,không tươi lắm,mình chỉ muốn biết nó bệnh gì...tại vì mình đi tiêm phòng vacxin cho nó hết rồi,những bệnh có khả năng thì không thể mắc phải được nữa....
...cám ơn bạn đã góp ý ạ

BrienPham

»...§Brîëñ§...«
Bao Linh 85 said:
Trời, e đã bảo đưa tới thú y, đc bs chík và truyền rồi mà, sao e k hỏi bs luôn? mà h lại hỏi mn trên đây?
dạ..bsi nói là bị đường ruột...nhưng đường ruột thì có rất nhiều bệnh ak...!! em muốn biết la nó bị bệnh gì ak!! tại em có đi tiêm vacxin ngừa bệnh hếch rồi ak,sổ lãi,tẩy giun luk rồi ak!!....tối qua cho em đi ra máu,màu nâu đỏ,chứ máu không tươi lắm,hiện tại nó đang rất yếu,..em cho nó uống sữa,vẫn uống bình thường nhưng lại ói ra hết ngay sau đó ak...
...Cám ơn chị đã quan tâm ak!!

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
tiêm thuốc cầm máu + tiêu chảy ra tiệm thuốc tây " vitamin K " thi phải

BrienPham

»...§Brîëñ§...«
MECSADEC said:
tiêm thuốc cầm máu + tiêu chảy ra tiệm thuốc tây " vitamin K " thi phải
dza..vtm k cầm máu,đối với xuất huyết trong ạ..!! có tác dụng sau 24h ak..!!..
cám ơn bạn đã quan tâm ạ!!..^^

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
BrienPham said:
dza..vtm k cầm máu,đối với xuất huyết trong ạ..!! có tác dụng sau 24h ak..!!..
cám ơn bạn đã quan tâm ạ!!..^^
đường ruột ko la xuất huyết trong la gi :( no ỉa ra rùi nó -> mau đo hoạc nâu ->đen
con nha minh đã từng bj điều trị 3 ngày tại gia 3 ngay ở chỗ bs

BrienPham

»...§Brîëñ§...«
MECSADEC said:
đường ruột ko la xuất huyết trong la gi :( no ỉa ra rùi nó -> mau đo hoạc nâu ->đen
con nha minh đã từng bj điều trị 3 ngày tại gia 3 ngay ở chỗ bs
uz!!..tại bạn hok chắc chắn nên minh giải thích thêm vậy thôi,có chít rồi bạn ak...!!!!mình thì hok thích tiêm thuốc cho lắm,làm bé mệt thêm nên mình chỉ tiêm một lần, cố gắng cho bé ăn nhiều nhất có thể,hoặc truyền dịch để bé tự sản xuất kháng thể...
...^Ô^...thks bạn góp ý

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
BrienPham said:
uz!!..tại bạn hok chắc chắn nên minh giải thích thêm vậy thôi,có chít rồi bạn ak...!!!!mình thì hok thích tiêm thuốc cho lắm,làm bé mệt thêm nên mình chỉ tiêm một lần, cố gắng cho bé ăn nhiều nhất có thể,hoặc truyền dịch để bé tự sản xuất kháng thể...
...^Ô^...thks bạn góp ý
A` RA VẬY . BAN BIẾT NHIỀU THẾ CON LAP TOPIC LAM GI :)) SAO KO TỰ SỬ LUÔN ĐI MẤT CONG NGTA QUAN TÂM " MẤT TIME NGƯỜI KHÁC"

BrienPham

»...§Brîëñ§...«
MECSADEC said:
A` RA VẬY . BAN BIẾT NHIỀU THẾ CON LAP TOPIC LAM GI :)) SAO KO TỰ SỬ LUÔN ĐI MẤT CONG NGTA QUAN TÂM " MẤT TIME NGƯỜI KHÁC"
hi...sory ban nha!! mat tiem cua bạn rồi...mình chỉ muốn học hỏi thêm thôi,tại mình hok xac định được là bé của mình bị gì nên mình muốn hỏi xem có bạn nào biết hok vay ak...!!xin lỗi bạn nhiều nhá

zin.moody

YTC Developer
bị đường ruột sao lại cho ăn, bé nhà mình cũng vừa bị đường ruột, đi tiêu chảy ra máu. Mình ko chích thuốc, rồi ko cho bé ăn 1 ngày, sáng ngày sau thì cho ăn, bây giờ bé đã bt trở lại

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
BAC SI TƯƠNG LAI CHO HỎI CÚN NHÀ MINH BO ĂN CẢ NGAY HNAY , MẮT CÓ GHÈN THI PHAI LAM SAO ????????????