• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bệnh lạ: Nước chảy ở tĩnh mạch tai của chó

sai2xe

Chó của mình bị sưng nước ở tai, đi khám bác sĩ gần nhà thì được bảo là nước ở trong tĩnh mạch ứ lại chỗ đó. Bệnh này hiếm gặp, mấy chục con mới bị 1 lần, ko trị được dứt điểm.

Bác sĩ giúp mình lấy dao rạch cho nước chảy ra nhưng chỉ được 1 ngày là tai lại sưng lên, trong đầy nước và máu. Mình ko biết làm thế nào nữa?

Cún kưng của ai đã từng bị hoặc biết cách trị thì giúp mình với!

timmylam

Thường bệnh về tĩnh mạch là do gen di truyền, do dị ứng thức ăn hay chất độc, hoặc là do nhiễm ký sinh trùng. Nhiễm ký sinh trùng là nhẹ nhất. Bạn thử mua thuốc diệt giun sán cho cún rồi cho em nó uống, nếu vẫn còn bị thì xem lại vấn đề thức ăn nước uống môi trường. Bạn nuôi bé bao lâu rồi, bé bao nhiêu tuổi, trước đây ăn gì, có đổi thức ăn hay tiếp xúc gì lạ không. Nếu có gì lạ trước đây không có thì cách ly khỏi em nó là khỏi, còn nếu không thì chỉ còn cách thường xuyên đưa em nó đi bác sĩ rạch lấy ứ đọng ra thôi.