• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bao lâu thì mèo đẻ

boconganh238

Mèo nhà mình có thai, bụng to, đầu ti màu hồng cũng to bằng hạt gạo rồi. Sờ vào bụng thì cảm giác được chuyển động của mèo con, nhiều khi thấy được mèo con nằm lệch về một phía. Nhưng em ý vẫn chưa có dấu hiệu nào là cho thấy sắp đẻ cả, vẫn rất nghịch ngợm. Vậy cho mình hỏi em ý gần đẻ baby chưa. Mình thấy hơi lo.

boconganh238

trung bình từ 60-67 ngày , trước khi đẻ 1-2 ngày thì mèo mẹ bắt đầu mới có sữa, nên bạn đừng lo lắng quá nhé !
Mình đã từng đọc trên mạng là mèo đẻ lần đầu tiên thì sẽ không tiết sữa trước khi đẻ. Vậy điều này đúng không bạn. Mèo mình lần này là lần đẻ đầu tiên.

Mình đã từng đọc trên mạng là mèo đẻ lần đầu tiên thì sẽ không tiết sữa trước khi đẻ. Vậy điều này đúng không bạn. Mèo mình lần này là lần đẻ đầu tiên.
lần trước mèo nhà mình đẻ lần đầu thì sữa có trước khoảng vài tiếng , nhưng kiểu gì cũng có sữa thôi, vì đẻ xong vài tiếng là cho con bú tí nữa mà !