• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Biến chứng của nấm da

iu_hamster

Bảo Bảo
mấy bác ai biết thì chỉ mình với.Hiện nay 3pé ham nhà mình đang trong tình trạng nguy kịch lắm rồi
Vốn là pé mới có 2tuần tuổi,bé bị nấm da vì để lâu ngày mới phát hiện nên khi các pé vừa ăn uống đc mình đã tách ra ngay để trị,mình nghĩ các pé đã bị viêm rồi.Mình thường xuyên sức thuốc cho pé và cho uống thuốc kháng sinh (Amoxicilin 250mg ) sau k cho uống nữa vì pé có triệu chứng tiêu chảy.Giờ mình mới phát hiện 2 bên càng cổ của pé bị sưng lên 2 cục giống như mục mũ vậy,còn pé khác thì bị ít hơn chỉ xưng 1 bên.Ai biết là pé bị gì k chỉ mình với
Mình thì nghĩ do ngứa quá pé gãi nên bị xưng nhưng k chak.help me các bạn ơi

Gia Long

Member
bạn hãy đưa bé đến bác sĩ thú y thử xem,hoặc lên mạng thấy có mjt số loại thuốc chị nấm da đó :thuốc trị nấm kenta và ôxi già đó.Chú ý nhé,sau đây là hướng đấn sử dụng trước khi dùng nè:
Hướng dẫn:
1) về tắm cho bé bằng nước oxi già pha 1 oxi già : 5 nước, bỏ bé vô 1 cái hũ nhỏ, lượng nước + oxi già khi bé ngồi bình thường = 4 chân ngập nửa thân, bé chồm lên là chưa tới thắt lưng nữa để bé trong đó 15phút

2) không tắm lại, cứ để bé thế đem tắm nắng, khi nào bé gần khô xức thuốc, xức 2ngày 1 lần (tắm 1 lần duy nhất trong lần xức thuốc kenta(dùng trong 7 ngày nhé!!) đầu thôi)

3) sau 7 ngày bé hết vảy nấm trắng, hơn 3 tuần sau mọc lông dày trở lại

Chúc bé nhà bạn sớm khỏi bệnh nha!!!

Gia Long

Member

quăng mất cái hộp với hướng dẫn sử dụng rồi, chụp tuýt thuốc vậy

Lưu ý: ^^ đây chỉ là phương thuốc riêng và PHÙ HỢP VỚI BÉ HAMS NHÀ T, ko chịu trách nhiệm cho bất cứ trường hợp nào áp dụng mà dẫn đến hậu quả xấu ^^ lỡ được kết quả tốt là nhờ công tớ nha!!

Tốt nhất: Bé bệnh đưa đi gặp bác sĩ, tốt hơn nữa mong bé được chăm tốt sẽ không bao giờ bệnh ^^