• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bi bon xinh yêu

coclun

Bé Bi mình đón về từ nhà cô Hồng (nick: yeuquaco), còn bé tí mà đã 1 mình đi tàu hỏa từ HN vào tận SG. Vì đi tàu nên ngoài tên BI em còn có thêm cái biệt danh Bi Bon Bon hay Bí bo xình xịch :))

Do hôm vào Nam trời mưa to, đón được em về thì người bị ướt tí chút, không rõ là nước mưa hay là do suốt dọc đường nghịch làm đổ nước, vừa về đến nhà là tranh thủ làm vệ sinh ngay này

View attachment 35967

Sạch đẹp được 1 tí là vội kêu gọi tìm mẹ rồi, thương quá :Onion34:

[sharedmedia=core:attachments:35966]

Kêu chán rồi, chạy ra chỗ chị nằm nghỉ tạm vậy, nhà này lạ quá, không phải nhà tớ mà :eye_wide:
View attachment 35969

Cứ tưởng tối đấy phải khóc than nhớ nhà, nhớ mẹ ghê lắm, nhưng không ngờ Bi ngủ rất ngoan, và chả tối nào than khóc gì mà cứ ngủ tì tì thôi. Chắc là dễ tính, nên ăn ngoan, ngủ ngoan, và nghịch lắm, cái gì cũng thích bắt và vờn, các bác xem clip em nó làm CR7 trên giường này

Và sau 1 tuần đi làm con nhà mới thì em lớn thêm được chừng này đây. :03:

View attachment 35970

coclun

Mình up tiếp các kiểu nằm ngủ khó đỡ của thằng ku BI

Nằm úp bụng xuống ngủ, khoe lưng tấm phản này :D
View attachment 40018

Còn đây là giả vờ làm bé ngoan
View attachment 40019

Sau khi được chải lông, phê quá nằm ngủ luôn, chả thèm khép hàng họ lại nữa :rofl:
View attachment 40020

Còn kiểu này chắc đang suy tính âm mưu gì đây, trông có vẻ nghiêm túc thế :shok:
View attachment 40021

:Onion26: miễn bình luận luôn
View attachment 40022

coclun

Cám ơn các bạn khen bé BI nhé. Em Bi nhìn mặt cau có, có vẻ nghịch nhưng được cái là ngoan lắm. Chỉ là lâu lâu cũng lên cơn nghịch phá leo trèo thôi. Mọi người trông có giống con khỉ con không này :eye_wide:

View attachment 43092

Ku cậu gì đã khá tròn rồi, mà vẫn còn cố nhét mình vào giữa song cửa để nằm cho bằng được. Làm cho cả nhà chỉ lo có ngày bụng em lại mắc kẹt ở đấy, mẹ phải phá cửa bế ra thôi :Onion34:
View attachment 43093View attachment 43093

tay chân thòi lòi hết cả ra mà vẫn cố nằm :keke_hehe:
View attachment 43094

còn đây là 1 tấm ảnh nữa cho kiểu nằm vặn vẹo của cháu

View attachment 43095

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ôi giống ku Clio nhà mình quá cơ,cg rước tận ngoài HN vào này
Bạn xem có giống Bi k nhé
http://www.yeuthucung.com/topic/37979-cặp-meo-dang-yeu-chịu-hok-nổi-deeee/

coclun

Ôi giống ku Clio nhà mình quá cơ,cg rước tận ngoài HN vào này
Bạn xem có giống Bi k nhé
http://www.yeuthucun...ổi-deeee/

đọc bạn kể lúc bế em ấy về giống hệt như hôm mình đi đón BI ấy, dọc đường đi từ ga về cũng chạy như bay vì em kêu ầm ĩ, lại còn đưa tay lên nắp làn kều kều thương lắm. Mà mặt em Clio hồi bé cũng giống BI nhỉ. Em Bi nhà mình mới được gần 6 tháng thôi nhưng nhẹ cân hơn Clio, em mới được có 2.5 Kg thôi.

BI khoe vòng cổ với mọi người này, lúc đặt chỉ sợ BI không chịu mang, ai ngờ em ngoan lắm, chả ọ ẹ gì, ngoan ngoãn mang. Cứlúc nào mà thả cho chạy lăng quăng trong nhà là lại bắt đeo vòng cổ, chỉ khi nào vào phòng mình mới tháo, do sợ đeo lâu lại hỏng lông bờm cổ của BI :157:
View attachment 43257

Còn đây là cái mặt cau có không bằng lòng khi bị lôi ra chụp hình của cu cậu này

View attachment 43258