• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các Anh Các Chị nẾu đỌc Được thì Giúp Cún Nhà E với ạ . Nó bỎ bữa khônG Măm Gì Cả + nẰm Ỳ mỘt Chỗ ..

Gấu Chó

Cún nhÀ Em tÊn Là Gấu ... Bé Được 5 thánG hƠn nặnG 12-13kg ..
Bỗng hÔm nAy nGày 11/7 bÉ bỎ bỮa khÔnG mĂm . Trưa tHì nẰm 1 chỖ ( khÔng đÁng ngẠi Vì mỌi kHi vẪn thẾ ) tỐi đẾn cŨng nẰm ỳ mỘt chỖ .
Chuyện sẼ chẳnG cÓ Gì Nếu Bé sỬa ... Chuyện Là hẰng ngÀy bÉ Lanh Lắm . cỨ độnG Tý Là bÉ sỦa . Chó hànG xÓm sỦa Là Bé sỦa nhưnG hnAy bÉ Lại kO sỦa kÈm theO Bỏ Ăn . Nằm Ỳ Một chỖ . Mặt buỒn rẦu. À bÉ cÒn rA ngOài mĂm cỎ nỮa ... Xong Bỏ bữA ... Nc Là Lạ lẮm ...
Àh cÒn nỮa ... Lúc tỐi mìNh thẤy bÉ cÓ vẺ nÓng nÊn mk tẮm chO Bé . Hay bÉ nhÀ mK bỊ cẢm .. Các Bạn chO mK lỜi khuyÊn .. Mk thươnG nÓ nhẤt nhÀ :'( ...... HnAy Là ngÀy đầU tiÊn nhƯng mK Linh cẢm Gấu nhÀ Mk Bị Gì Đó rỒi ... ChẮc chẮn .... Cứu Mk vÀ Gấu vỚi ạ ..... Làm Ơn :(( :((

Lúc trước mình cũng có em tên Gấu cũng bỏ ăn và nằm ì 1 chỗ, à em có nôn mửa nữa. Mình hỏi cái bác đấy, chó của bác cũng từng bị như vậy bác ấy bảo cho đi tiêm là sẽ khỏi, mik ko cho đi tiêm vì sợ mới bị nhẹ thì sẽ ảnh hưởng đến sk, mik có thoa dầu cho ẻm, đừng bắt em ấy ăn quá nhiều, nếu ăn đc thì cho ăn thức ăn gì dễ nuốt á, chăm sóc em vài ngày chắc sẽ đỡ, mà cún bạn đang còn nhỏ nữa nên phòng bệnh vẫn hơn! Chắc là bị cảm thôi, đó là kinh nghiệm của mik, mong cún bạn mau khỏi

Gấu Chó

Lúc trước mình cũng có em tên Gấu cũng bỏ ăn và nằm ì 1 chỗ, à em có nôn mửa nữa. Mình hỏi cái bác đấy, chó của bác cũng từng bị như vậy bác ấy bảo cho đi tiêm là sẽ khỏi, mik ko cho đi tiêm vì sợ mới bị nhẹ thì sẽ ảnh hưởng đến sk, mik có thoa dầu cho ẻm, đừng bắt em ấy ăn quá nhiều, nếu ăn đc thì cho ăn thức ăn gì dễ nuốt á, chăm sóc em vài ngày chắc sẽ đỡ, mà cún bạn đang còn nhỏ nữa nên phòng bệnh vẫn hơn! Chắc là bị cảm thôi, đó là kinh nghiệm của mik, mong cún bạn mau khỏi
Mk cũng định hnay cho bé đi tiêm mà xong thấy bé lại bình thường
Bạn đừng lo lắng quá, bạn theo dõi thêm 1, 2 ngày nữa xem có hiện tượng gì ko. Chú ý xem có bị nôn, và đi đại tiện thế nào, có tiêu chảy ko. Nếu nghi bị cảm thì đừng cho nó nằm ở chỗ gió, ko để nằm đất.
Hôm nay mình thấy bé ổn hơn r . Chắc tại bé ăn linh tinh vật cứng cực luôn . Như mảnh nhựa cứng ấy . Hnay mk thấy bé đi ngoài ra các mảnh nhựa cứng cùng với cỏ lúc tối thấy bé kiếm cỏ ăn kèm theo là phân lỏng như nước vậy á .. Đến bữa sáng mk cho bé măm nhueng bé chỉ măn chút sữa vs cả chút bánh bông lan ý .. Tầm trưa và tối cho bé măm cơm cả thức ăn hột đóng gói của cún nữa thì gấu nhà mk cũng măm xong cơ mk thấy tầm tối Gấu nhà mk đi ngoài bị tiêu chảy .. Ko biết là bé có lsao ko ạ ... Cậu có kinh nghiệm gì chỉ mk với. Lsao để bé nhà mk ko bị tiêu chảy nữa ạ ... Tiện mk hỏi luôn là đang bình thường như này có nên tiêm thuốc bổ cho bé ko ạ . Cả phòng dịch thì ra hiệu thuốc thú y hỏi xong tự tiêm được ko ạ ...

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
bạn đã tiêm phong vacxin phòng 7 bệnh chưa, nếu chưa thì khi nào bé khỏe mạnh bạn nên đi tiêm phòng ngay.
hiện tượng bỏ ăn có thể do giun sán, thức ăn nên bạn xem lại khẩu phần ăn cũng như vấn đề tẩy giun
lần sau đừng viết hoa lung tung, đọc khó dịch muốn tư vấn cũng khó vì dịch mãi mới đc từ

kiwi1106

Well-Known Member
Khi bị đi ngoài bạn ko được cho ăn sữa, cá, tôm... và ko cho ăn nhiều, chỉ cho ăn chặt bụng thôi. Như bạn miêu tả thì bé nhà bạn đi ngoài chắc do ăn phải thứ gì đó lung tung. Bạn có thể mua men tiêu hóa về cho bé uống. Và đừng lo bé ko khỏe mà cho ăn nhiều, khi bị tiêu chảy mà ăn nhiều thì càng bị nặng hơn.
Nếu bạn tiêm vắc xin thì nên cho ra phòng khám thú y uy tín để tiêm. Đừng mua linh tinh về tự tiêm ko là toi đấy. Còn thuốc bổ nếu bé ko quá yếu thì ko cần thiết đâu bạn, và bạn có thể chọn đường uống thay đường tiêm cũng tốt.

Gấu Chó

bạn đã tiêm phong vacxin phòng 7 bệnh chưa, nếu chưa thì khi nào bé khỏe mạnh bạn nên đi tiêm phòng ngay.
hiện tượng bỏ ăn có thể do giun sán, thức ăn nên bạn xem lại khẩu phần ăn cũng như vấn đề tẩy giun
lần sau đừng viết hoa lung tung, đọc khó dịch muốn tư vấn cũng khó vì dịch mãi mới đc từ
ViẾt thẾ đỂ mỌi nGười Chú Ý :)) dÙ sAo cŨnG cẢm Ơn Ạ....
Khi bị đi ngoài bạn ko được cho ăn sữa, cá, tôm... và ko cho ăn nhiều, chỉ cho ăn chặt bụng thôi. Như bạn miêu tả thì bé nhà bạn đi ngoài chắc do ăn phải thứ gì đó lung tung. Bạn có thể mua men tiêu hóa về cho bé uống. Và đừng lo bé ko khỏe mà cho ăn nhiều, khi bị tiêu chảy mà ăn nhiều thì càng bị nặng hơn.
Nếu bạn tiêm vắc xin thì nên cho ra phòng khám thú y uy tín để tiêm. Đừng mua linh tinh về tự tiêm ko là toi đấy. Còn thuốc bổ nếu bé ko quá yếu thì ko cần thiết đâu bạn, và bạn có thể chọn đường uống thay đường tiêm cũng tốt.
Vâng ạ .... Mk cảm ơn kiwi nhiều nhé ...