• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách dạy cún đi vệ sinh đúng chỗ . Ai biết giúp mình với

cocacoca123

YTC Developer
Tình hình là mình có 1 em cún đc 2thág .mỗi khi uống nước xog cỡ 1tiếng là mình đưa em nó đi vệ sinh . mình ngồi chờ nó đi 15' mà nó k đi . vừa mới dẫn vào nhà là tè bậy trong nhà . ai có kinh nghiệm chĩ giúp mình với .. HELP MEE !!

Mỗi ng` thì có 1 cách dạy riêng của m` , m` thì cũng có nhju` cách nói cho bạn tham khảo thêm nha chứ m` cũng ko chắc là chó của bạn có được ko.Chó thường thì chúng hay chúi mũi, ngửi vào 1 nơi nào đó hay cứ đi lòng vòng quanh 1 nơi nhất định.Để chúng đi vệ sinh đúng nơi chốn mà bạn muốn, trước hết bạn hãy chọn 1 nơi thích hợp mà bạn muốn nó đi ở chỗ đó.Chúng hay đi VS thường là sau bữa ăn hay sau khi ngủ dậy.Lúc đó bạn cần dắt nó đến chỗ bạn đã chọn. Chúng ko thể đi ngay được mà cần phải chờ vài phút.Trong lúc đó chúng ta có thể nhẹ nhàng nói những câu như đi ngoài or là những j` mà bạn muốn khuyến khích nó.Nếu chúng đi được thì bạn hãy tỏ vẻ hài lòng với chúng.Chúng ko thể hiểu được những j` chúng ta dạy trong 1 hay 2 lần, chúng ta hãy cố gắng kiên nhẫn thực hiện việc đó nhju` lần.Nếu chúng ko đi được đúng chỗ, bạn ko nên quát mắng hay đánh chúng mà bạn hãy lúc đầu nói"ko", hãy tỏ thái độ ko hài lòng ngay khi chúng đang đi.Nếu chúng đã đi xong rồi thì bạn nhắc nhở chúng cũng ko có ích j` , vì chúng ko thể liên kết được các hành động của chúng với thái độ của bạn.Nếu sau 1 thời gian dạy mà chúng ko làm như ý bạn thì bạn cũng ko nên thất vọng à hãy tiếp tục nhé.Dù như thế nào đi nữa bạn cũng ko nên đánh chúng vì đó có thể ảnh hưởng xấu đến tính cách của chó.(Cách dạy trong sách m` đã từng đọc và ghi ra cho bạn đó)
Chúc bạn thành công nhé!
Đối với chó đực thì nó hay tè bậy lắm jong' như đánh dấu lãnh thổ vậy đó.

cocacoca123

YTC Developer
Mỗi ng` thì có 1 cách dạy riêng của m` , m` thì cũng có nhju` cách nói cho bạn tham khảo thêm nha chứ m` cũng ko chắc là chó của bạn có được ko.Chó thường thì chúng hay chúi mũi, ngửi vào 1 nơi nào đó hay cứ đi lòng vòng quanh 1 nơi nhất định.Để chúng đi vệ sinh đúng nơi chốn mà bạn muốn, trước hết bạn hãy chọn 1 nơi thích hợp mà bạn muốn nó đi ở chỗ đó.Chúng hay đi VS thường là sau bữa ăn hay sau khi ngủ dậy.Lúc đó bạn cần dắt nó đến chỗ bạn đã chọn. Chúng ko thể đi ngay được mà cần phải chờ vài phút.Trong lúc đó chúng ta có thể nhẹ nhàng nói những câu như đi ngoài or là những j` mà bạn muốn khuyến khích nó.Nếu chúng đi được thì bạn hãy tỏ vẻ hài lòng với chúng.Chúng ko thể hiểu được những j` chúng ta dạy trong 1 hay 2 lần, chúng ta hãy cố gắng kiên nhẫn thực hiện việc đó nhju` lần.Nếu chúng ko đi được đúng chỗ, bạn ko nên quát mắng hay đánh chúng mà bạn hãy lúc đầu nói"ko", hãy tỏ thái độ ko hài lòng ngay khi chúng đang đi.Nếu chúng đã đi xong rồi thì bạn nhắc nhở chúng cũng ko có ích j` , vì chúng ko thể liên kết được các hành động của chúng với thái độ của bạn.Nếu sau 1 thời gian dạy mà chúng ko làm như ý bạn thì bạn cũng ko nên thất vọng à hãy tiếp tục nhé.Dù như thế nào đi nữa bạn cũng ko nên đánh chúng vì đó có thể ảnh hưởng xấu đến tính cách của chó.(Cách dạy trong sách m` đã từng đọc và ghi ra cho bạn đó)
Chúc bạn thành công nhé!
Đối với chó đực thì nó hay tè bậy lắm jong' như đánh dấu lãnh thổ vậy đó.

cảm ơn bạn nhiìu nheee ... :gongxi-1:

cảm ơn bạn nhiìu nheee ... :gongxi-1:

Hì mong bạn thành công nha m` cũng ko chắc là chó bạn được bao nhju %đâu , tùy thuộc vào bạn cả đó .Kiên nhẫn là được.

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Chó mình đang ôm ngủ , cái 4 giờ sáng nó khóc , mình liềng dẫn vô nhà vệ sinh , nó ngửi kiếm chỗ đi , rồi đi vệ sinh riết quen . Rồi mốt hết hứ tự đi đúng chỗ rồi lại tay mình nằm rồi ôm ngủ tiếp , thương lắm !!!

Chó nhà tui lông rụng nhju` wa ko dám cho ngủ chung , nó chỉ nằm kế bên tui thôi , nó thương tui lắm. Tai Nhok nhà m` la cho Nhật nên lông nhju` , hít nhju` lông chó wa cũng ko tốt

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Bạn mua cái lược chuyên dùng cho chó nhật chải cho em nó , tắm mua cái bàn chảy cho chó chà nhẹ cho bớt rụng lông , rồi vừa chải vừa xáy , rồi mua cái áo cho bạn để lộng bớt bay tùm lum . Mình có 2 bé nhật , ap dụng dậy đó , hết rụng hẳn luôn !!!

Tks bạn nhiu` nha , nào h m` tg ng` ta mac ao cho chó là de dep thoi ai ngo cung co tac dung, tks nhju` nha