• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Cách lấy video tiktok làm hình nền trên điện thoại, máy tính

Bạn đang tìm kiếm cách làm mới hình nền cho điện thoại hoặc máy tính bằng cách sử dụng video từ TikTok? Dưới đây là một giải pháp thú vị cho bạn. Thay vì chỉ đơn giản là thay đổi hình nền bằng ảnh, bạn có thể làm cho màn hình của mình trở nên sống động hơn bằng cách sử dụng video từ TikTok.
Tuy nhiên, có một thách thức: làm thế nào để đặt video làm hình nền? Nếu bạn đang gặp khó khăn trong việc thực hiện điều này và chỉ biết cách đặt hình ảnh, đừng lo lắng. Phần mềm Ninja sẽ là người hướng dẫn bạn từng bước cụ thể để lấy video từ TikTok và áp dụng chúng làm hình nền trên cả điện thoại và máy tính. Hãy khám phá chi tiết trong bài viết dưới đây để biết thêm thông tin chi tiết!
I. Cách lấy video tiktok làm hình nền trên điện thoại
Nhiều người dùng mong muốn biến chiếc điện thoại của mình trở nên độc đáo hơn bằng cách sử dụng video từ TikTok làm hình nền, nhưng nhiều người vẫn chưa rõ cách thực hiện điều này. Video không chỉ mang lại hiệu ứng chuyển động mà còn tăng tính sáng tạo và sức hấp dẫn so với hình ảnh tĩnh. Sử dụng video làm hình nền cũng mang đến một trải nghiệm mới lạ, khác biệt với việc sử dụng hình ảnh thông thường.
Chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách đơn giản để lấy video từ TikTok và áp dụng chúng làm hình nền trên điện thoại, đặc biệt là trên hai hệ điều hành phổ biến là Android và iOS. Khám phá ngay để biến chiếc điện thoại của bạn thành một tác phẩm nghệ thuật di động độc đáo!
1. Cách lấy video tiktok làm hình nền trên android
Để áp dụng video từ TikTok làm hình nền cho chiếc điện thoại Android của bạn, hãy thực hiện theo hướng dẫn chi tiết dưới đây:
Bước 1: Bạn bắt đầu bằng cách mở video TikTok mà bạn muốn sử dụng làm hình nền. Sau đó, nhấn vào biểu tượng chia sẻ và chọn "Set as Wallpaper".
Bước 2: TikTok sẽ hiển thị lại video để bạn xác nhận. Tiếp theo, nhấn "Set as Wallpaper" một lần nữa. Video sẽ được tải về điện thoại và yêu cầu thiết lập hình nền sẽ xuất hiện. Chọn "Set Wallpaper" để hoàn tất quá trình này.
Bước 3: Trong bước cuối cùng, bạn có thể chọn giữa "Home screen" hoặc cả "Home and lock screens" để đặt hình nền cho điện thoại của mình. Lựa chọn này tùy thuộc vào sở thích cá nhân của bạn về cách hiển thị hình nền trên màn hình chính và màn hình khóa.
Với chỉ vài bước đơn giản, bạn sẽ có ngay một hình nền độc đáo và sáng tạo từ video TikTok trên chiếc điện thoại Android của mình.
2. Cách lấy video tiktok làm hình nền trên iphone
Tương tự như vậy, trên iPhone với hệ điều hành iOS, bạn có thể làm theo hướng dẫn chi tiết dưới đây để đặt video từ TikTok làm hình nền:
Bước 1: Bắt đầu bằng cách mở video TikTok mà bạn muốn sử dụng làm hình nền. Sau đó, nhấn vào biểu tượng chia sẻ và chọn "Live Photo".
Bước 2: Video sẽ được lưu dưới dạng Live Photo trong thư viện điện thoại của bạn. Tiếp theo, nhấn vào thiết lập hình nền điện thoại.
Bước 3: Chọn biểu tượng Live Photo và nhấn "Thiết lập" để đặt màn hình khóa. Bạn sẽ hoàn tất quá trình thiết lập hình nền khóa cho điện thoại.
Đến đây, bạn đã thành công trong việc thiết lập hình nền khóa cho chiếc iPhone của mình sử dụng video từ TikTok. Để tăng thêm vẻ đẹp, bạn nên sử dụng tool download video tiktok không có logo để tránh che mất nội dung quan trọng và các ứng dụng khác trên điện thoại.
II. Cách lấy video tiktok làm hình nền trên máy tính
Ngoài việc sử dụng video TikTok làm hình nền cho điện thoại, bạn cũng có thể áp dụng chúng cho máy tính của mình một cách dễ dàng. Dưới đây là các bước chi tiết:
Bước 1: Để tải video TikTok về máy tính, đăng nhập vào nền tảng trên trình duyệt, sau đó chọn video mà bạn muốn tải và nhấn "Sao chép liên kết".
Bước 2: Mở trang đổi định dạng video trực tuyến như Online – Convert hoặc CoolUtils. Nhấn "Chọn tệp" để tải video lên và dán đường dẫn bạn đã sao chép trước đó.
Bước 3: Chọn định dạng xuất video mà bạn mong muốn, sau đó nhấn "Chuyển đổi".
Bước 4: Tải tệp xuống và thiết lập hình nền trên máy tính của bạn như thường lệ.
Với những bước đơn giản này, bạn có thể tận dụng video từ TikTok để tạo ra hình nền độc đáo cho cả điện thoại và máy tính của mình.
Dưới đây là hướng dẫn chi tiết về cách lấy video từ TikTok làm hình nền cho điện thoại và máy tính. Nếu bạn là một người sáng tạo nội dung trên TikTok và đang phát triển kênh của mình, chúng tôi khuyên bạn nên khai thác một công cụ đặc biệt, đó là tool đăng video tiktok tự động hàng loạt. Công cụ này được thiết lập để đăng video theo một lịch trình cụ thể, tận dụng những khung giờ vàng để thu hút nhiều lượt xem hơn cho nội dung của bạn. Chúc bạn thành công trong việc xây dựng và phát triển kênh TikTok của mình!
Xem thêm: tool nuôi tiktok, seeding, tăng follow Tiktok – Ninja Tiktok Chrome