• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách nuôi hamster đẻ con

sosuas2boopeo

YTC Developer
ủa bộ pé mẹ đẻ ùi bị die hả bạn? còn bình thường đừng đụng tới. cứ cho nước ún và thức ăn đầy đủ. Để pé mẹ tự lo. Đừng làm phiền pé nhìu. Ko ồn ào để pé đừng xì tress ăn con. Còn lại tất kả phụ thuộc pé mẹ. vs phiền bạn tìm hỉu và chịu khó đọc thêm kiền thức có đăng nhìu về mí trường hợp nỳ rùi. Pên thông tin vs cách chăm sóc hams á bạn

Bé Xún

T.Viên Năng Động
dung_pooh_2001 said:
nha minh vua co con de xong ma ko biet cach nuoi, ai am hieu thi chi cho minh voi
Cái đó bạn k cần can thiệp đâu, để bé mẹ tự lo, bạn cho 1 ít giấy xé nhỏ vào ổ baby cho baby ấm nhé, đừng nhìu wa k baby ngạt thở. Bổ sung sâu khô hay super worm, cho ún sữa k đường 1-2 lần 1 tuần trong 2h, cheese ball, pho mai, ngũ cốc..... bé mới đẻ lần đầu thì bạn đừng đụng vào lồng bé nhìu, thấy đụng chuồng là có thể ăn con hay k chăm con nữa đấy, đặc biệt là bear.

Chú ý lần sau viết có dấu nhé

Love Hamster Robo

Nước Mắt Của Mưa
Khi bắt đầu thấy bé có biểu hiện có thai thì cho bé ăn nhiều và tách bé đực ra kẻo bé mẹ đánh đuổi ( khi hams có thai sẽ đuổi tất cả các hams khác ra ) và tránh việc bé đực ăn con, đồng thời bạn nên bỏ cái wheel ra vì nếu bé chạy nhiều sẽ dễ bị sảy thai.
Gần tới ngày sinh thì bạn dọn chuồng cho thật sạch vì sau khi đẻ xong thì bạn tuyệt đối không được thay chuồng => ảnh hưởng tâm lý của bé. Tiếp tục cho bé ăn nhiều để bé có sữa chăm con. Khi cho đồ ăn vào chuồng bạn bỏ chén ăn vào một cách nhẹ nhàng kẻo bé sợ. Đừng nên có bất kỳ âm thanh hoặc hành động nào làm bé cảm thấy không an toàn và cũng đừng chạm vào hams con khi chưa đủ hai tuần tuổi. Và bạn tạm thời không ngắm nghía, không chơi với bé trừ khi bé thật sự thân thiết với bạn !
Hãy làm thật tốt những điều trên vì khi bé sợ sệt, stress hay cảm thấy không an toàn thì bé đều có thể sẽ ăn con đấy ! ^^.
Chúc bạn có được một đàn hams con khỏe mạnh đáng yêu nhé !

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
dung_pooh_2001 said:
nhà mình vừa có con đẻ xong mà ko biết cách nuôi, ai am hiểu thì chỉ cho mình với
Mình đã sửa lại tiêu đề cho bạn......... Mong bạn lần sau cẩn thận hơn