• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần mua mèo nga thuần chủng

Namkhanhpk

YTC Developer
Mình muốn mua 1 em mèo Nga cái thuần chủng giá 800k- 1 củ. Các em 2-3 tháng tuổi thì càng tốt.
Ưu tiên các em đột biến gen ( 2 màu mắt ).
Ai có nhu cầu đưa các bé về nhà mới thì ll cho mình. 01627 555 765.
Các bạn up ảnh các bé lên đây thì càng tốt nhé. Mình muốn xem các bé ntn. Được thì mình đến đón luôn. Đỡ phải chạy đi chạy lại

Namkhanhpk

YTC Developer
Anhvu2889 xem giúp mình cái topic dưới. Có 1 a bán 1 bé mèo nga 2 mắt đấy. Anhvu2889 xem giúp mình đấy là thuần chủng hay là lai ALD

chiru

T.Viên Năng Động
mèo 2 màu mắt là chuyện bt chẳng phải cứ 2 màu là lai.thiếu gì 34 thuần chủng vẫn có 2 màu mắt.

Namkhanhpk

YTC Developer
Thank b nhiều lắm. Mấy hôm nữa mình lên HN thì mình mới đón được. Nên thoải mái. Định kiếm thêm 1 chú nữa cho có bạn có bè

anhvu2889

T.Viên Năng Động
chiru said:
mèo 2 màu mắt là chuyện bt chẳng phải cứ 2 màu là lai.thiếu gì 34 thuần chủng vẫn có 2 màu mắt.
Ba tư thuần chủng không có mắt hai màu nhé bạn. Nếu trong quá trình nhân giống mà xuất hiện cá thể mắt 2 màu thì được cho là đột biến và sẽ triệt sản sớm :)

Namkhanhpk

YTC Developer
Đơn giản.
- Nga thuần chủng da trắng mắt xanh.
- Giới tính cái.
- 2-3 tháng tuổi. Hơn cũng được.
- Bé 2 màu mắt thì càng tốt.
Hết

chiru

T.Viên Năng Động
anhvu2889 said:
Ba tư thuần chủng không có mắt hai màu nhé bạn. Nếu trong quá trình nhân giống mà xuất hiện cá thể mắt 2 màu thì được cho là đột biến và sẽ triệt sản sớm :)
bạn cũng kịp cập nhật thông tìn rồi à ^^.34 thuần chủng 2 màu mắt cũng đâu thiếu.mà việc triệt sản hay không cũng còn tùy thuộc việc họ có muốn triệt hay không.34 2 màu mắt rất bt không hề có vấn đề j cả

anhvu2889

T.Viên Năng Động
chiru said:
bạn cũng kịp cập nhật thông tìn rồi à ^^.34 thuần chủng 2 màu mắt cũng đâu thiếu.mà việc triệt sản hay không cũng còn tùy thuộc việc họ có muốn triệt hay không.34 2 màu mắt rất bt không hề có vấn đề j cả
À. Vậy có lẽ là do định nghĩa về từ "thuần chủng" của bạn và mình khác nhau.
Thực ra định nghĩa "thuần chủng" của mình nghĩa là cá thể có sẽ được kế thừa và có đầy đủ các tính trạng từ thế hệ trước và giống như chuẩn quy ước của loài đó do các tổ chức nhân giống quy định từ trước (các tính trạng đó được quy ước bởi gien trội nên sẽ di truyền tiếp tục qua các thế hệ sau, ít xảy ra tình trạng đột biến cũng như cá thể không chứ gien quy định các bệnh di truyền). Một số loài có mắt 2 màu là tự nhiên và ít ảnh hưởng đến sức khoẻ đã được công nhận như dòng Khaomanee, Cymric. Còn lại thì mắt 2 màu thường đi kèm các tính trạng xấu như điếc thì phải bỏ đi
Còn dòng ba tư thì quy định là mắt 2 màu là lỗi và không được nhân giống tiếp tục. (Các cat show các năm gần đây không thấy mèo ba tư mắt 2 màu đi thi là vậy. Mình cũng đã hỏi thử về 1 số breeder trong và ngoài nước về vấn đề này để tham khảo khi chọn 1 giống mèo để phát triển).
Còn có lẽ bạn định nghĩa từ thuần chủng chỉ cần là bố mẹ cũng đều là ba tư "thuần chủng". Nếu mình có nói sai chỗ nào thì mong bạn có thể đóng góp để cập nhật kịp thời và cũng như có cơ hội học hỏi, giao lưu lẫn nhau.
Thân :)

chiru

T.Viên Năng Động
anhvu2889 said:
À. Vậy có lẽ là do định nghĩa về từ "thuần chủng" của bạn và mình khác nhau.
Thực ra định nghĩa "thuần chủng" của mình nghĩa là cá thể có sẽ được kế thừa và có đầy đủ các tính trạng từ thế hệ trước và giống như chuẩn quy ước của loài đó do các tổ chức nhân giống quy định từ trước (các tính trạng đó được quy ước bởi gien trội nên sẽ di truyền tiếp tục qua các thế hệ sau, ít xảy ra tình trạng đột biến cũng như cá thể không chứ gien quy định các bệnh di truyền). Một số loài có mắt 2 màu là tự nhiên và ít ảnh hưởng đến sức khoẻ đã được công nhận như dòng Khaomanee, Cymric. Còn lại thì mắt 2 màu thường đi kèm các tính trạng xấu như điếc thì phải bỏ đi
Còn dòng ba tư thì quy định là mắt 2 màu là lỗi và không được nhân giống tiếp tục. (Các cat show các năm gần đây không thấy mèo ba tư mắt 2 màu đi thi là vậy. Mình cũng đã hỏi thử về 1 số breeder trong và ngoài nước về vấn đề này để tham khảo khi chọn 1 giống mèo để phát triển).
Còn có lẽ bạn định nghĩa từ thuần chủng chỉ cần là bố mẹ cũng đều là ba tư "thuần chủng". Nếu mình có nói sai chỗ nào thì mong bạn có thể đóng góp để cập nhật kịp thời và cũng như có cơ hội học hỏi, giao lưu lẫn nhau.
Thân :)
hình như chính bạn quên đã nói rằng 34 thuần không có 2 màu mắt.Còn việc nó có có bị khiếm khuyết gen di tật hay bị vấn đề nào là chuyện khác.
Chuyện nhân giống ở đây vẫn là do người nuôi quyết định như bạn nuôi 10 con thì bạn sẽ chọn con đẹp nhất ra làm giống sau này và phát triển
Bạn nói định nghĩa từ "thuần chủng" là như trên vậy bây h nếu để 1 con aln lai với 1 con 34 nhưng đặc điểm cơ thể hoàn toàn theo bé 34 cũng khỏe manh không bệnh tật.Sau đấy khi em 34 con kia nhân giống với 1 em 34 khác lại lộn ra con aln.Vậy bạn có thể nói đấy là "thuần chủng"
Mình thì cũng không định nghĩa j theo quan điểm cá nhân mời bạn và mọi người trên ytc tham khảo

Appearance:persian cats are most known for their short, flat, pushed-in faces on a head that is large in proportion to its body (Note on Noses: the noses of early Persians were less compressed than those of today, and in Europe this clan still tends to have longer noses than those bred in North America). They have small rounded ears are set wide and low on the head and short, heavy-boned legs. Their finest feature is a luxurious, long coat with a short and bushy tail. Eye colors in Persian cats include blue, copper, green, hazel, and odd-eyed (two colored eyes, i.e. one blue, one copper).
http://thecatclan.com/persiancats.php

Namkhanhpk

YTC Developer
Ôi mèng ơi. Các bác để cho em sống với. E năm nay ôn thi đh. E tự kỷ trên HN. Có khi 3-4 ngày mới bước chân ra khỏi phòng. Chán. E muốn kiếm 1 bé để nuôi cho đỡ buồn thôi mà.
Còn định nghĩa của từ thuần chủng của e.
Muốn mua mèo thuần chủng thì các bác đặt 1 vé sang Nga. Mua 1 em về là thuần chủng. Ở vn. Mèo không lai tạp thế này thế kia mới lạ đấy. Kiếm 1 e về nuôi làm bạn thì chỉ mong nó khoẻ mạnh. Không ốm đau bệnh tật chết yểu là mừng lắm rồi. Còn mèo ta thì nó nhảy như ngựa. Sớm hay muộn cũng bỏ đi. Xích nó lại thì không nỡ.