• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Câu chuyện của 3 anh em Alaskan Malamute

Poscher1985

YTC Developer
Chào các anh các chị! 3 anh em chúng em lần lượt tên là: Tròn, Trùng, Trục. Họ Bố: Alaskan Malamute, 50 ngày tuổi, giới tính: nam, quê chúng em ở Thái Lan, vì Thái Lan đang nội chiến kéo dài, hết sức nguy hiểm nên bố chúng em phải cho sang Việt Nam lánh nạn, sang đến đây rồi chúng em đang bơ vơ không nơi nương tựa, phải ở tạm nhà bố nuôi hoàn cảnh cũng rất éo le, hy vọng các anh các chị đem lòng yêu quý mà đón chúng em về nhà đêm ngày bầu bạn, mặc dù chúng em ăn hơi bị nhiều, chơi cũng hơi bị khỏe nhưng bù lại cũng rất tình cảm, trung thành! Chúng em có đầy đủ hộ chiếu (Sổ khám sức khỏe), nếu như trong vòng 1 tháng chúng em không nghe lời các anh chị hay bị ảnh hưởng gì đó của cuộc nội chiến bên Thái Lan (Care & Pravo) các anh chị cứ gửi trả lại cho bố nuôi chúng em, Bố nuôi chịu hoàn toàn mọi trách nhiệm! Trước khi sang đây bố đẻ có truyền lại cho chúng em mỗi đứa 1 sợi dây đeo cổ rất đẹp và thời trang!
Chúng em mong tin vui từ các anh các chị! Chúng em khao khát 1 mái ấm gia đình! Ôi đói quá ... Ôi lạnh quá ...
Phụ huynh: 01262189727(Các bạn yêu thích có thể đến tận nhà xem các cháu nên không có gì phải lo lắng về mặt bảo hành)
Yahoo: poscher1985

Dưới đây là 1 số hình ảnh vui chơi của các cháu (Chụp ngày 27/03/2013):

Trùng, Trục: Huhuhu ... Anh Tròn ơi, Sao tai của anh em mình không được đẹp như của bố?
Tai bố dựng lên trông thật đẹp zai, thật hoành tráng, rực rỡ ...

Tròn: Đúng là 2 đứa em ngốc nghếch, anh em ta là dòng giống Malamute, chuẩn thời gian phải là từ 4 tháng tuổi trở đi tai mới dựng,
không riêng gì anh em mình, cả các cậu Sam cũng vậy thôi, nếu như chúng ta không phải là Malamute thì tai có thể dựng sớm hơn
nhưng với những trường hợp tai dựng sớm có nghĩa là sau này khi mà lớn hết cỡ thể hình sẽ bé hơn, chân tay nhỏ hơn chúng ta!

Trùng, Trục: Hahaha ... Vậy thì thích quá! Sau này anh em mình cũng đẹp zai như bố, em sốt ruột quá, em đang thích 1 cô nàng xinh đẹp hàng xóm mà cô ấy cứ chê em bé. La la la ...

Tròn: Không lời ...

Poscher1985

YTC Developer
janenguyen said:
xinh quá tiếc là mình ở hcm. up cho mấy bé thôi
Tình hình là mình có cậu em đang làm ở sân bay Tân Sơn Nhất nên mình nhận ship vào SG luôn các bạn nhé. Bạn nào muốn mua cún thì có thể đến nhà gặp trực tiếp và giao chút ít đặt cọc gọi là làm tin cho em mình, sau 3 tiếng cún sẽ có mặt tại nhà của các bạn. Nhanh tay nhé, hiện chỉ còn 1 bé duy nhất thôi.... Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Poscher1985

YTC Developer
Rổ giá: 10tr
Ship: Người mua phụ trách. Cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn!
Em Trùng đã được 1 chú công an nhận về chăm sóc!
Em út Trục đã được 2 anh nhường cho đi sài gòn du lịch, sáng nay em nó đã hết đói, hết lạnh.
Anh Tròn ở nhà đi ra đi vào cứ nhìn vào chỗ 2 em của mình, trông rất tội nghiệp!

Poscher1985

YTC Developer
Vì hoàn cảnh éo le của 3 em Alaska Malamute (Từ Thái Lan sang, khỏe, đẹp ...) nên được rất nhiều người ủng hộ, các em đều đã có mái ấm của riêng mình,
phụ huynh các em xin được gửi đến các bạn lời cám ơn chân thành nhất!
Hiện tại còn 3 em (con "bà" 2) nữa của các em tên là Lăn, Lông, Lốc cũng đang làm thủ tục hộ chiếu, visa để sang Việt Nam lánh nạn!
Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn!
Hiện tại phụ huynh của các em đang khá bận làm thủ tục bên này cho các em nên chưa up ảnh lên được!
Mọi ý kiến, "đóng góp" xin gửi về: yahoo: poscher1985
:4_002: (bà 2): Ôi sắp phải xa các con tôi rồi ... huhuhu ...

Poscher1985

YTC Developer
:loa_loa: Các bạn thông cảm cho gia đình nhé! Đến đầu giờ chiều hôm nay, anh cả Tròn đã được chị Lê Kim Hà (Đường Quang Trung - TP. Hà Đông đón về).
Vậy là 3 bé Tròn,Trùng, Trục đều đã có mái ấm riêng của mình!
Hiện tại 3 bé Lăn, Lông, Lốc vẫn đang trong quá trình chờ đợi và làm thủ tục kiểm dịch tại thành phố Nakhon Ratchasima,
khi các cháu về đến Hà Nội, nghỉ ngơi và đảm bảo sức khỏe gia đình sẽ up ảnh của các cháu lên!
Vẫn rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn!