• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún ốm lắm cần giúp đỡ.huhu

Chinny

YTC Developer
Cún nhà mình khoảng 2 tháng tuổi là nhật lai bk. Hôm qua mẹ mình cho uống sữa bột nhiều chất quá hay sao ấy mà tối em ý đi ngoài phân hơi nhão 1 chút. Sáng nay mình cho ăn bánh đa với thịt gà thì ko ăn. Mà nôn 1 ít dịch màu vàng. Còn giờ thì chỉ ngủ thôi. Ko nôn cũng ko bị đi ngoài nữa. Mình lo,quá. Ko biết cún bị sao. Ai có mẹo j chữa cho cún thì chỉ mình với

tamdau

YTC Developer
cho em tiem phong chua? rat cos theer laf beenhj pravo virus do em. em can di bacsithuy ngay. benhj nay ma muon ka khong cuu duoc dau em. neu can tu van hay goi cho chi nhe. 0974351625

Chinny

YTC Developer
Cún nhà e chưa tiêm ạ.huhu. nhưng cún nhà em ko đi ngoài ra máu. E gọi cho bsi rồi.chiều mới đến.h ko bjet fai lam j vi so cún mệt thêm

bạn cho uống sữa j` vậy có thể nó bị rối loạn tiêu hóa đó , m` chỉ nghĩ vậy. H bạn cho nó chích thuốc rồi cho nó nghỉ ngơi đi ko ói nữa là tốt rồi , tẳm bổ cho nó

Chinny

YTC Developer
Tks bạn nhé.bsi chích cho cún rồi.em ấy đã ăn đc it cháo.uống nhiều nuoc lắm.đỡ rùi.mình đang theo dõi cún.mẹ mình cho cún uống sữa bột của em bé ý

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
nếu bé tiêu chảy nhìu quá thì ngưng sữa nha, nếu bé yếu thì bơm nc đường cho bé uống lấy sức, bạn xem thêm thông tin về các bệnh thường gặp ở cún con nha, chuc bé mau khỏe

Chinny

YTC Developer
Cảm ơn nha.cún vẫn biếng ăn lắm.phải bơm cháo cho em ấy.minh ko dám cho ăn j cả ngoài cháo. Uống nuoc thì em tự uống được. Chiều bsi lại đến chích thuoc tiếp

shinee

T.Viên Năng Động
nếu bác sĩ chữa thấy bớt thì cứ thẳng tiến như vậy nhen. Chứ đoán bện lung tung khổ cho em ấy. chúc cún bạn mau hết pệnh .

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
cún nhà m, chủ yếu là mình nui kham khổ từ bé, cho ăn đủ thứ, ko cưng chiều nên hệ tiêu hóa tốt bạn ạ, chứ các cún cưng quá, đâm ra ko miễn dịch mạnh lắm,dễ bệnh, cún m thì cho uống nc đường và ăn cơm trộn ít thuốc vài ngày là khỏi

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
chó của m là chó nhật bt, khỏe lắm, ăn xương cá cũng đc, nên mẹ m mua thuốc tiêu chảy em bé cho nó , còn cún bạn nếu là cún kiểng nui kĩ lưỡng thì nên mua thuốc của cún cho an toàn nhé, vì cún m nui cho ăn đủ thứ, ko sợ ji hết, cún bạn đc cưng vậy sẽ dị ứng 1 số thứ, nên dùng thuốc theo chỉ định bs hoặc thuốc của cún nhé, cún m là super dog rùi, hehe, nó khỏe như trâu nên ăn uống ji cũng ko sợ , nên m mua thuốc của ng cho liều mạnh hơn vs nó, ^^

Chinny

YTC Developer
Cún nhà mình ko chịu ăn h toàn fai ép thôi.ma thỉnh thoảng lại nôn.cứ nằm li bì.ị chảy thì đỡ rồi.h cũng k hỉu e ý bị sao.theo bạn h mình nên chó cun ăn j

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
bé có ăn đc cơm ko bạn, vì m nghĩ nếu cho ăn cơm đc thì sẽ khỏe hơn, chắc bụng, lâu đói, cháo thì lỏng quá, bé lại ăn ít, mà bs đến khám có nói ji về bệnh bé ko bạn, à, m quên 1 trường hợp mà cún của bạn có thể bị, là bị giun sán đó bạn, bạn có xổ giun định kì ko, nôn và tiêu chảy thì giống lắm nhé, nếu có xổ đầy đủ thì ko phải còn ko xổ thì coi lại nhé,

loli_thu

YTC Developer
bé nhà mjnh` gần giống vậy nhưng ko bj tiu chảy . bé ko chịu ăn mà cứ nằm ngủ miết . bé dc 2 tháng hơn . chưa chích ngừa . nhjn` no vậy ko bjk đi chick ngừa có s ko nữa . ep' lắm ăn dc ti' . co' 5 bữa ăn 2 bữa oi' . h minh` nên đi chich' ngừa cho bé ko ??